Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Shutdown = Restart

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Shutdown = Restart

Các bác giúp giùm em, sau khi cài lại máy thì bị một lỗi như sau: Khi chọn Start -> Shutdown -> Shutdown thì y như rằng nó lại restart lại máy, đã kiểm tra phần Power trong Control Panel thấy bình thường mà. Hic, ai chỉ em giùm với...
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quanhoangtrung View Post
    Các bác giúp giùm em, sau khi cài lại máy thì bị một lỗi như sau: Khi chọn Start -> Shutdown -> Shutdown thì y như rằng nó lại restart lại máy, đã kiểm tra phần Power trong Control Panel thấy bình thường mà. Hic, ai chỉ em giùm với...
    do soft antivirus AVG và Norton xung đột nhau, bạn hãy xóa bỏ 1 trong 2 cái đó đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kimhuong View Post
    do soft antivirus AVG và Norton xung đột nhau, bạn hãy xóa bỏ 1 trong 2 cái đó đi
    Cái này mình cũng đã gặp rồi nhưng không biết phải giải quyết thế nào! Cái máy hồi đó chỉ cài BKAV thôi!

Like
    0
    Mình đang bị. Hicc. Ko bít có nên cài lại win ko. Trước có bị xong cài lại là hết. Nhưng mà cài lại thì lâu thí mồ

Like
    0
    sao cài bkav xong máy hay bị lỗi nhỉ. có khi bị nang có khi bị nhẹ. mà lâu lâu nó cũng diet duoc mấy con virus mới kho chứ, cứ phải dùng

Like
    0
    mình cũng đang bị!
    Vừa đánh vật xong với mấy bang phái virus suốt 3 đêm liền ~_~!
    Cuối cùng cũng khởi động được win normal trừ cái vụ shutdown=restart này.
    Mong các pác nào có kiến thức truyền dạy thêm, chứ cứ cái kiểu chung chung tại nguồn, xung đột, lỗi win thì ... e xin pó!

Like
    20
    1. Right-click My Computer, và chọn Properties.

2. Click Advanced

3. Trong phần Startup and Recovery, click Settings mở hộp thoại Startup and Recovery dialog box.

4. Bỏ không check mark Automatically restart on error

Restart máy lại.

Cái này không chữa lổi của máy nhưng ít ra khi bị lổi nó không tự restart máy mà hiện lên cái lổi cho bạn biết là lổi gì, tại sao.
    Lúc đó mới biết lổi gì để mà lo chữa lổi.

Like
    0
    Nếu click chuột lội thì sử dụng bàn phím đi.
    Nhấn nút Win(lá cờ)trên bàn phím sau đó nhấn phím u để tắt hoặc phím r để khởi động lại

Like
    0
    không phải do win ,bàn phím hay phần mềm nào cả, đây là do bios , cách sửa như sau: khi vừa bật mày lên thì vào Bios ( ấn del hay F1, F2... tùy vào loại máy ) sau đó vào mục "Power Managment Setup" , gán giá trị cho "PME Event Wake Up" là [Disabled] .(1 số máy không có mục "PME Event Wake Up" thì tìm mục nào có tên giống "PME Event Wake Up" nhất) ,sau đó ấn Esc rồi "save and exit" , nhấn nút "y" rồi enter

Like
    0
    Cuối cùng thì ai đúng, tui chưa gặp bao giờ cả, ai đó sửa dc rồi làm ơn nói nghe với coi!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết