Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Kết nối???

Like
    0

Cần chú ý ! Kết nối???

Tình hình là thế này: Em vừa mới chuyển vào khu nhà trọ mới,ở đó chủ dãy trọ có làm một máy chủ và share cho các phng thuê,cứ mỗi dây mạng share tốn 100k,lên 1 dây còn 50k/dây.
    Phòng em ,có 3 cái máy tính,mà thằng nào cũng xài mag như điên,nếu mắc 3 dây từ phòng chủ thì phải lấy tiền ăn mà bù
    Vậy có cách nào chỉ share từ máy chủ 1 dây mạng thui,từ dây mạng đó kết nối tới một máy (của tụi em) rùi từ máy con đó thông qua dây lang share mạng cho các mấy còn lại???
    <Mong các pro chỉ bảo tận tình,về cái khoản này e gà lắm.
    Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn mua thêm 1 hub hoặc switch kết nối các máy với nhau là ổn.

Like
    0
    bạn dùng switch để nối dây từ nhà chủ về, từ switch bạn nối 3 dây sang 3 máy của các bạn là tha hồ lướt nét nhé.
    trước mình mua switch khoảng 100k

Like
    0
    Ý mình nói là có cách nào chỉ xài dây mạng mà share mạng cho nhau đựoc không ???

Like
    0
    mua thêm mấy cái card mạng cắm vô mỗi máy, rồi cắm cáp trực tiếp từ card mạng thứ 2 qua máy khác, nhớ kêu ngta bấm đúng cáp nha (hình như là cáp chéo hay j áh mình ko nhớ rõ). nếu xài laptop có sẵn wifi thì bật adhoc lên share vô tư
    mà đúng là chủ này chặt đẹp quá. ỗi phòng thu mấy trăm k trong khi tiền net trọn gói chẳng bao nhiu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi FullOfLove View Post
    mua thêm mấy cái card mạng cắm vô mỗi máy, rồi cắm cáp trực tiếp từ card mạng thứ 2 qua máy khác, nhớ kêu ngta bấm đúng cáp nha (hình như là cáp chéo hay j áh mình ko nhớ rõ). nếu xài laptop có sẵn wifi thì bật adhoc lên share vô tư
    mà đúng là chủ này chặt đẹp quá. ỗi phòng thu mấy trăm k trong khi tiền net trọn gói chẳng bao nhiu
    Cách này không hay bằng mua một bộ Switch vì nếu máy 2, máy 3 muốn vào mạng thì phải bật máy 1 (máy được nối với modem, mặc dù không dùng đến); phải mua mấy cái card mạng -> giá thành có thể cao hơn mua 1 bộ Switch.
    Chỉ cần 1 bộ Switch 5 cổng và mấy đoạn dây mạng bấm thẳng nối từ các máy tính đến Switch là vấn đề được giải quyết.

Like
    0
    hik, chẳng còn phương án nào tối ưu = switch đâu mờ, thiệt hơn thì window_sp2 đã nói rồi đó , mua mấy card mạng >>> ngất trên giàn quất

Like
    0
    Win 2k3 có chức năng share internet wa mạng LAN đó bạn nhưng tốt nhất thì xài switch để mạng của 3 máy dc ổn định nhất

Like
    0
    Àh mợi người cho mình hỏi,khi dùng switch để share mạng cho nhiều máy ,thì tốc độ mạng có chậm không nhỉ ?:d.
    Và có cách nào để cho chủ modem không biết mình đang xài switch nhỉ

Like
    0
    họ mà quản lý bằng MAC thì có mà lậu bằng niềm tin hy vọng
    cách giải quyết đơn giản nhất
    chơi nguyên một đường in tờ nét riêng
    trọn gói chưa đến 300K
    vẫn lời chán
    cần lại share cho các bạn phòng bên cạnh giảm chi phí và có xèng nâng đường truyền
    việc gì cần phải dựa vào chủ nhà trọ nếu chém bạn đẹp như vậy
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết