Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 44
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi VTT17 View Post
    Phát ngôn ngu nhu ch.. của mấy thèng vô học + thiểu năng tuần hoàn não , mày thử nhìn tất cả những thứ xung quanh mài xem có cái gì không có chữ made in china ? mài mà làm đc như lời mài nói chỉ sợ còn éo có quần xì mà mặc ấy chứ
    Lại một thèng ch.....ó tung Của ở ăn bám VN đây.....chắc miệng mài toàn s...h.i.t thui con ạ,mày thích thì cứ mua sài đi,ăn bám VN mà còn ko biết,binh tụi chó Tung Của,hay mày bán đồ nó hả con,nói ngu bỏ mịa...chắc xung quanh mày chỉ toàn đồ tung của nên mày mới nói thía.....ko tiền thì sài cái đó đi....bày đặt đua đòi tinh vi

Like
    0
    Sao mình thấy giao diện của nó kì quá hà

Like
    0
    Dù gì thì nói Việt Nam mình vẫn thua xa, rất rất xa Trung Quốc. Các bác nói ra phải biết buồn vì nước mình chứ. Thử hỏi Việt Nam có thể sản xuất "cái gọi là xe máy" được chưa mà đòi hỏi đến chất lượng? Sản xuất được "cái cục sắt để nghe-nói-nhắn tin" chưa mà đòi hỏi chê thằng Trung Quốc? Là 1 người Việt chúng ta phải khâm phục thằng Trung Quốc và tự hỏi mình đang ở đâu so với nó. Chỉ có thể tự hỏi và tự phát triển mình!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hvk View Post
    Dù gì thì nói Việt Nam mình vẫn thua xa, rất rất xa Trung Quốc. Các bác nói ra phải biết buồn vì nước mình chứ. Thử hỏi Việt Nam có thể sản xuất "cái gọi là xe máy" được chưa mà đòi hỏi đến chất lượng? Sản xuất được "cái cục sắt để nghe-nói-nhắn tin" chưa mà đòi hỏi chê thằng Trung Quốc? Là 1 người Việt chúng ta phải khâm phục thằng Trung Quốc và tự hỏi mình đang ở đâu so với nó. Chỉ có thể tự hỏi và tự phát triển mình!
    bác à,thà ko biết làm còn hơn,chứ đi ăn cắp mẩu mả của người ta nhục lắm,mà còn vi phạm bản quyền nửa đó bác......vậy theo bác thăng Tung Của nó làm như thế là đúng à...bó chym với bác này luôn.........em đâu dám "chê" nó đâu..heheheehe...phục nó ấy chứ

Like
    0
    phục cái tài ăn cắp mẫu mã, phục cả mấy anh tung hoa anh hùng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

phục cái tài ăn cắp mẫu mã, phục cả mấy anh trung hoa anh hùng
    Được sửa bởi babylearnit lúc 20:01 ngày 20-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VTT17 View Post
    Phát ngôn ngu nhu ch.. của mấy thèng vô học + thiểu năng tuần hoàn não , mày thử nhìn tất cả những thứ xung quanh mài xem có cái gì không có chữ made in china ? mài mà làm đc như lời mài nói chỉ sợ còn éo có quần xì mà mặc ấy chứ
    quê chú ở trung quở hả, mấy thằng khựa ko được đón tiếp ở đây nhá, chú về đi ị đi..

Like
    0
    Nghe mấy chú nói TQ này nọ cũng không công bằng lắm đâu. Thật ra VN mình ăn cắp cũng nhiều lắm (bằng chứng hàng nhái VN tràn lan) nhưng có điều trình độ ăn cắp còn kém nên ít người xài thôi... Nói chung ở đâu cũng có ăn cắp nhưng vì bên Tây, Mỹ chúng nó có luật nhiều hơn mình nên ít thấy thôi. Sống bên đó rồi thì sẽ biết, hàng nhái kém chất lượng cũng đầy...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi htvu View Post
    Nghe mấy chú nói TQ này nọ cũng không công bằng lắm đâu. Thật ra VN mình ăn cắp cũng nhiều lắm (bằng chứng hàng nhái VN tràn lan) nhưng có điều trình độ ăn cắp còn kém nên ít người xài thôi... Nói chung ở đâu cũng có ăn cắp nhưng vì bên Tây, Mỹ chúng nó có luật nhiều hơn mình nên ít thấy thôi. Sống bên đó rồi thì sẽ biết, hàng nhái kém chất lượng cũng đầy...
    Đâu riêng tụi em nói đâu bác..........cả thế giới nó củng nói TQ mà bác.........mà ko có ai như Tung Của cả.ai mới ra cái gì là nó ăn cắp i xì lun..bó chíu........nói thật mấy thèng Tung Của này ko chơi được.thà ko ó thì chịu thèm,chứ ko muốn chơi hàng nhái Tung Của

Like
    0
    Đúng vậy, TQ nó giỏi ăn cắp mẫu mã, hàng nhái tràn lan. Nhưng thử nhìn lại xem, nếu ta cũng như nó, chúng ta tạo biết bao nhiêu công ăn việc làm cho người dân, ngay cả bên nó, 1 thằng trung cấp thôi cũng có thể đảm đương công việc kĩ thuật (hàng nhái kém chất lượng mà!). 1 tỉ rưỡi dân của nó có cái mà làm mà ăn. Việc hàng nhái của nó, chúng ta chỉ cần tẩy chay thôi. Chứ nói khinh thường nó thì không đúng đâu. Buồn mà nói, người Việt chúng ta khi đi ra thế giới mới bị coi thường, vì tính kỉ luật và văn hóa kém nơi xứ người. Tôi lắm làm xấu hổ khi kế 1 chuyện nhục nhã như vầy: 1 bà làm trong thành đoàn Tp.HCM sang Singapore du lịch (hay công tác gì đó),vô siêu thị người ta rùi chôm chỉa. Bị bắt giữ ngay. Thế mới biết dân ta còn kém lắm. Dù ta nghèo nhưng ko vì thế mà ta bị khinh. Dân tộc ta hiếu học, có người học rất giỏi. Thế nhưng vẫn bị người ta khinh thường. Nước họ rất nể trọng học giỏi và đặt vấn đề tri thức, văn hóa lên hàng đầu. Thế mà trong forum này cái mem lại văng tục chửi nhau chỉ vì câu nói.
    Tôi rất lấy làm buồn. Không phải tôi đạo đức giả. Mà đó là băn khoăn thật sự của cả 1 lớp trẻ Việt Nam.
    Các bạn có biết rằng, người ta dự đoán trước 2050, TQ sẽ là bá chủ thế giới ko? Về quân sự nó đã và đang thay thế Mỹ, Nga. Về kinh tế nó đang đẩy lùi tầm ảnh hưởng của Mỹ, Nhật. Văn hóa của nó vươn dài như cái vòi bạch tuột. Các bạn xem phim TQ và thậm chí hiểu lịch sử TQ còn hơn lịch sử VN! Các bạn có thấy xấu hổ khi nghĩ đến điều đó ko? Sách Giáo Khoa Việt nam biên soạn đi biên soạn lại mà vẫn ko được, thậm chí còn có chuyện người lớn trong đó nữa! Các bạn, thanh niên VN phải nhận thức được rằng mình và đất nước còn thua kém người ta nhiều lắm. Và cần tự phát triển mình, phấn đấu và góp phần vào phát triển con người, xã hội, đất nước để nâng tầm Việt Nam lên cao hơn nữa!!!

Like
    0
    Chửi nhau thế này mà mod còn để, bó tay luôn!

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết