View Poll Results: Bạn có gõ bàn phím bằng 10 ngón được không?

Voters
669. You may not vote on this poll
  • 342 51.12%
  • Không

327 48.88%
Trang 34 / 50 FirstFirst ... 293132333435363739 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 494
    Like
    0
    You type 85 words per minute.
    wrong 1 words.

có mỗi 3 đoạn thôi ah`. cái đoạn áp thấp nhiệt đới gõ khó nhất :| toàn số với má được có 47wpm còn đoạn đi học dễ nhất, đạt được 85wpm :-<
    đề nghị bạn làm web bổ sung thêm

Like
    0
    Mình thì làm xong cái đồ án là gõ được 10 ngón luôn, nhưng có điều là không gõ được số ở trên, gõ tiếng Việt nhiều khi gõ tiếng Anh thì lại hơi chậm. Các bạn đừng nản, mình biết có người rất nhiều tuổi rồi mà còn vẫn học được đấy!Cách nhanh nhất là cứ lấy một tờ báo ra mà gõ lại, khoảng 1 tháng là quen thôi mà.

Like
    59
    Quote Được gửi bởi akatos View Post
    em đang có ý định tập gõ 10 ngón, nhưng mà tập 3 ngày 3 đêm rồi mà chưa đâu vào với đâu, chắc là do em lớn tuổi rồi nên phản xạ ko đc như hồi trẻ nữa
    Vậy em xin hỏi các bác là em có nên tập tiếp ko? và với độ tuổi nhứ em (21t) thì tập còn có kết quả ko?
    ( đừng quên cho poll nha các bác )
    BÁc nầy hài hước ghê. 21 mà già thì bao nhiu thì trẻ hả chời. Chỉ cần đủ 10 ngón là gõ đc ròy. Thằng bạn học cùng mình nó bị cụt tay phải còn gõ phăng phăng nữa là, đánh đế chế half life điên đảo lun ý. Mình nghĩ số lượng vote choa hok bít gõ 10 ngón là quá nhìu như thế thật bất lợi choa các bạn. Mời các bạn tải ngay typing master vào mà tập gõ đi nhé. Đảm bảo tập xong thấy hok tập hơi phí

Like
    0

Nói nhỏ nè !

[QUOTE=akatos;1024440]em đang có ý định tập gõ 10 ngón, nhưng mà tập 3 ngày 3 đêm rồi mà chưa đâu vào với đâu, chắc là do em lớn tuổi rồi nên phản xạ ko đc như hồi trẻ nữa
    Vậy em xin hỏi các bác là em có nên tập tiếp ko? và với độ tuổi nhứ em (21t) thì tập còn có kết quả ko?
    ( đừng quên cho poll nha các bác )[/Q

Mình thấy tập gõ 10 ngón cũng đơn giản mà. Trước gõ quen 2 ngón, chuyển sang 10 ngón tập có 4 ngày là ok. Giờ gõ ngon lành, ngón út thấy hơi ngượng tí thôi

Like
    0
    Tập một vài tuần là quen thôi mà.
    Mới 3 ngày mà đã đòi có kết quả rồi.
    Hồi đó tập cũng mất gần nửa tháng, đánh nhiều thì quen

Like
    10
    Quote Được gửi bởi loading ... View Post
    BÁc nầy hài hước ghê. 21 mà già thì bao nhiu thì trẻ hả chời. Chỉ cần đủ 10 ngón là gõ đc ròy. Thằng bạn học cùng mình nó bị cụt tay phải còn gõ phăng phăng nữa là, đánh đế chế half life điên đảo lun ý. Mình nghĩ số lượng vote choa hok bít gõ 10 ngón là quá nhìu như thế thật bất lợi choa các bạn. Mời các bạn tải ngay typing master vào mà tập gõ đi nhé. Đảm bảo tập xong thấy hok tập hơi phí
    Chắc bạn ấy mất ngón tay chứ cụt tay thì half line với aoe kiểu gì thế
    Mình thì cũng chỉ gõ được 9 ngón thôi, nhưng cứ vote cho 10 Từ lúc chuyển sang lap tay nhẹ nhàng hơn cả, nhất là phím con thinkpad. Mà cũng buồn mỗi tội là toàn gõ kiểu telex, không biết có lên luyện cả kiểu vni nữa không

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà tập gõ dần sau này code thất nghiệp thì còn ra hàng photo typing thuế )
    Được sửa bởi cuongbn lúc 18:10 ngày 08-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    11

mình gõ cả 2 tay đều được cả , phải lẫn trái .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi akatos View Post
    em đang có ý định tập gõ 10 ngón, nhưng mà tập 3 ngày 3 đêm rồi mà chưa đâu vào với đâu, chắc là do em lớn tuổi rồi nên phản xạ ko đc như hồi trẻ nữa
    ( đừng quên cho poll nha các bác )
    Lúc mới tập, đừng ham gõ nhanh. Mà chú trọng là gõ đúng ngón, đúng phím. Sau đã quen rồi là tự nhiên nhanh thôi. Chứ lúc mới tập mà cứ lo nhanh thì thế nào cũng phá vỡ quy luật "ngón nào phím đó" cho mà coi; rồi lại quay về "gõ 4 ngón / 6 ngón còn nhanh hơn!" .

Đừng quên, ngoài lợi thế gõ 10 phím là nhanh và nhẹ nhàng, nó còn mang lại 1 lợi thế là bạn không cần nhìn bàn phím khi gõ (lúc đã quen tay - cái này thì gõ 4 và 6 ngón có mơ nhé), do đó, tập trung nhiều hơn vào văn bản bạn đang gõ, các lỗi chính tả sẽ phát hiện nhanh và văn bản cuối cùng sẽ ít lỗi. Bù lại, gõ 10 ngón dễ mang lại bệnh nghề nghiệp "cứng cổ tay" vì cổ tay ít cử động.

.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ủa, mà poll và thread này lâu lắm rồi mà? ai lôi lên lại làm chi zậy ta?

.
    Được sửa bởi happyman_1x lúc 17:06 ngày 09-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Mình cũng chẳng bao giờ để ý mình có gõ đc đến 10 ngón ko nữa. Nếu chậm rãi 1 chút thì cũng đc 10 đấy, nhưng mà lúc nhanh vội thì cứ thuận ngón nào thì dí ngón đó

Like
    0
    hồi đó lấy cái phần mềm typing shark để luyện 10 và tập ngày 2 tiếng trong vòng 1 tuần, thế là xong. độ khoảng 1 tháng sau là gõ văn bản bằng 10 nhuyễn như cháo. gõ bàn phím bằng 10 nhanh đến nỗi nghe tiếng bàn phím cạch cạch như súng đang lên đạn ấy, haha, đã cái đời

Trang 34 / 50 FirstFirst ... 293132333435363739 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết