View Poll Results: Bạn có gõ bàn phím bằng 10 ngón được không?

Voters
669. You may not vote on this poll
  • 342 51.12%
  • Không

327 48.88%
Trang 1 / 50 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 494
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Bạn có gõ bàn phím được 10 ngón không?

em đang có ý định tập gõ 10 ngón, nhưng mà tập 3 ngày 3 đêm rồi mà chưa đâu vào với đâu, chắc là do em lớn tuổi rồi nên phản xạ ko đc như hồi trẻ nữa
    Vậy em xin hỏi các bác là em có nên tập tiếp ko? và với độ tuổi nhứ em (21t) thì tập còn có kết quả ko?
    ( đừng quên cho poll nha các bác )
    Quote Quote

Like
    0
    Mình gõ được 10 ngón nhưng thực tế chỉ 9 ngón thôi, vì ngón cái tay trái ko dùng đến, ngón cái tay phải thì để nhấn space. Ngón út phải gõ Enter rất ngon Ngón út trái hơi yếu.
    Còn nếu gõ láu thì nhanh hơn, gõ láu mình dùng 3 ngón tay trái (trừ ngón út và ngón cái), 3 ngón tay phải (trừ ngón út và áp út)
    Lúc nãy láu quá poll nhầm vào ko Thử lại mới thấy minh gõ được tuy ngón út trái hơi yếu.

Like
    15
    Quote Được gửi bởi akatos View Post
    em đang có ý định tập gõ 10 ngón, nhưng mà tập 3 ngày 3 đêm rồi mà chưa đâu vào với đâu, chắc là do em lớn tuổi rồi nên phản xạ ko đc như hồi trẻ nữa
    Vậy em xin hỏi các bác là em có nên tập tiếp ko? và với độ tuổi nhứ em (21t) thì tập còn có kết quả ko?
    ( đừng quên cho poll nha các bác )
    Ọc ọc, bác làm như bác già lắm rồi! Tập gõ 10 ngón mà bác làm như cày game online không bằng , gì mà 3 ngày 3 đêm? Bỏ ra 3 tháng, mỗi ngày 15 ~ 30 phút, và tập gõ tiếng Anh trước (không dấu dễ hơn), dục tốc bất đạt, để nó có phản xạ thì phải có thời gian (đây là phản xạ có điều kiện). Cứ nghĩ như bác người ta chỉ cần học English 3 ngày 3 đêm là ra đường nói tiếng Anh như gió rồi !

Like
    0
    để chéo tay lúc gõ như nhảy AU ý , tốc độ nhanh cực

Like
    0
    Tôi chỉ gõ có 7 ngón: 1 ngón cái, ngón út hầu như chẳng gõ bao giờ.

Like
    0
    Việc tập cần phải từ từ chứ. Đâu thể nào đua theo kiểu cày liên tục 3 ngày 3 đêm.

Có một số phần mềm tập gỏ chữ đấy. Bạn theo nó để biết cách dùng ngón nào cho phím nào là tối ưu nhất. Rồi sau đó lấy một bài báo hay gì đó để luyện gỏ.

Sau khi luyện gỏ được 10 ngón rồi thì tiếp theo là tập gỏ không nhìn bàn phím, cũng không khó đâu. Chúc bạn thành công

Like
    0
    Quote Được gửi bởi zene View Post
    Sau khi luyện gỏ được 10 ngón rồi thì tiếp theo là tập gỏ không nhìn bàn phím, cũng không khó đâu. Chúc bạn thành công
    Đừng nghe Bro này xui dại nha
    Nếu định học gõ 10 ngón thì không nên nhìn vào bàn phím mà phải nhìn vào màn hình. Chứ nếu nhìn bàn phím thì sau này sẽ không hoặc rất khó sửa lại. Đây là sai lầm của hầu hết mọi người (Trong đó có tôi)

Like
    22
    Hông biết mình gõ được mười ngón không nữa nhưng gõ = 10 ngón thì chậm hơn là gõ = 8 ngón. Ngón nhẫn và ngón út bên bải của mình không xài thường thì chỉ gõ enter thôi. Shift trái thì sửa dụng ngón út. Mà thật lúc gõ thì tay phải mình xử dụng ít quá. Muốn gõ 10 ngón nhanh thì phải xài bàn phím cong kìa chứ nó không hợp với ngón tay của mình.
    Bí quyết. 1 ngày luyện chat thật nhiều đàng hoàn và gõ dấu. Cứ luyện vậy là được. Tốc độ gõ của mình chỉ 60 chữ / phút thôi do gõ tiếng Anh đọc cũng hơi lâu 1 chút chứ gõ tiếng Việt thì gõ chắc nhanh hơn một chút đấy.
    Được sửa bởi tin_truc22 lúc 19:20 ngày 17-02-2008
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Nhớ hồi trước lúc tập gõ 10 ngón, mà còn không nhìn bàn phím ( học cùng lúc ) thì cái giúp đỡ nhất là Chat. Cứ tập đánh với lũ bạn mà không nhìn coi mình chat được không rồi buồn buồn lấy mấy bài học ra đánh, đánh để học bài mà còn tập đánh nữa. Riết rồi rành, tiện thể tốc độ đánh nhanh nhất của các bác là bao nhiêu kí tự trong / phút thế.
    Em đánh được cả dấu thì khoảng 150/phút ( chắc là thế), vì chưa đếm bao giờ cả.

Like
    0
    Sao lạ vậy? Bác tin_truc gõ sao hay vậy ta.
    Tay trái: asdf
    Tay phải: jkl;
    9 ngón. OK.

Trang 1 / 50 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết