Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

cách kết nối vào mạng internet?

mình có một máy tính sách tay muốn kết nối vào mạng của cty mình, mình đã mua đầy đủ cáp mạng nối với hup tại cty có một số cổng chưa dùng, mình lấy cáp mạng gắn vào máy tính sách tay, nhưng không vào được mạng, mình nghĩ do máy chủ chưa set up IP mới cho máy mình lên không vào được.
    anh em chỉ cách mình phải làm gì để có thể vào mạng được, cảm ơn anh em nhiếu
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn xem lại địa chỉ IP của bạn đang ở chế độ tự đặt bằng tay hay là tự động nhận IP

Like
    0
    muốn kiểm tra thì mình phải làm sao?

Like
    0
    Để xem máy đang nhận địa chỉ IP động hay tĩnh thì bạn hãy:
    1. Nhấp phải vào My Network Place ~> chọn Properties.
    2. Tiếp tục click phải vào Local Area Connection ~> chọn Properties
    3. Chọn tiếp Internet Prorocol (TCP/IP) rồi nhấn Properties
    4. 1 cửa sổ hiện ra, nếu mục Obtain an IP address automatically được chọn tức là máy bạn đang dùng IP động. Còn nếu là mục Use the following IP address thì máy bạn đang dùng IP tĩnh.

Trường hợp dùng IP động mà không vào mạng được thì bạn thử dùng IP tĩnh.

Like
    0
    Công ty của bác có Website chưa ?

Like
    0
    Công ty thường để IP tĩnh thì mới quản lý được các máy. Nếu là tĩnh thì tham khảo hướng dẫn của bạn silverdragon và làm tiếp như dưới đây:
    Chọn 1 máy bất kỳ xem máy đấy có IP là gì? subnetmask là gì, gateway là gì thì khai báo trên máy bạn giống subnetmask và gateway của máy đó. Còn về IP thì bạn phải mò. G sử máy bạn đang xem có IP là 192.168.1.50 bạn vào start ---> run ---> gõ cmd rồi enter, gõ thử ping 192.168.1.x , với x chọn lần lượt từ 49 xuống hoặc từ 51 lên, thấy cái nào ping mà ko reply thì đặt IP của máy bạn là số đấy. Phải mò theo cách này vì bạn ko biết cách tính dải địa chỉ mạng Tóm lại bạn xem 1 cái máy tính khác xem trong Internet Prorocol (TCP/IP) khai báo gì thì bắt chước khai báo giống hệt, chỉ có IP address là phải thay đổi thôi.
    Thật ra để share internet có rất nhiều cách, đây chỉ là 1 trong các cách, nếu ko được thì bạn phải nói rõ để mọi người tiếp tục giúp. (Chú ý là bạn cũng thử vào máy tính của cty xem trong internet explorer --> tools --> internet options --> connections --> Lan Settings xem có khai báo gì ko thì khai báo trên máy của mình giống thế)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết