phiên bản trước và sau mình không thấy có chức năng capture DVD), Hero DVD, PowerDVD và Windows Media Player 9 (bản cũ). Mình thấy Jet Audio 7.0 thường cho ảnh mờ và mất size hình chuẩn - ảnh hay bị co giãn hoặc kéo dài, nhưng cũng còn đỡ hơn cái Hero DVD vì Hero DVD nó chỉ cho capture hình ra BMP, hình hay bị đổi màu chuẩn và size cũng biến dạng, thành ra ảnh capture xong phải chỉnh sửa lại nhiều, thậm chí phải covert ra JPG vì file BMP khá nặng. PowerDVD cũng tương tự như Hero DVD, mà còn khó dùng hơn.

Mình thấy có mỗi Windows Media Player 9 là tốt nhất, file ảnh được capture từ DVD (trong phần DVD features có mục Capture Image) thường chuẩn chính xác khung hình phim đang trình chiếu, màu trung thực và không bị co giãn làm biến dạng size hình. Tuy vậy, vì mình vừa cài lại Win và người ta đã cài Windows Media Player 11 thành ra nó không có capture DVD được. Vậy nếu mình muốn cài bản cũ (9) thì mình phải mở băng ổ C, xóa bản (11) và cài lại bản cũ (9) sau đó đóng băng lại để bảo vệ máy. Như vậy có được không ? Mình thấy nó hơi rắc rối 1 tí.

Nếu như có bạn nào biết được phần mềm capture DVD ra file ảnh JPG chuẩn và đẹp như Windows Media Player 9 thì chỉ mình với nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều.