Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Làm thế nào để tạo 2 track có lời và không lời trong file Karaoke

Hiện nay, mình có 1 bài Karaoke, mình muốn tạo thành 2 track, 1 track có lời ca sỹ hát, 1 track để hát karaoke, trước đây mình đã tìm được 1 phần mềm, có thể ghép 3 file (video không có audio, file có lời hát, và bản beat karaoke) ghép lại với nhau để thành 1 file video karaoke có 2 vế ngon lành. Lâu không dùng đến, thành ra quên mất, bác nào biết xin chỉ giáo và cho đường dẫn download tool đó cho mình với nhé, nếu có làm xong mình tặng anh em trên diễn đàn 2 bài vừa làm xong: Giấc mơ có thật - lệ quyên, Sorry - Bảo Thy đã làm ngon lành và hoàn chỉnh
    Quote Quote

Like
    0
    anh em ơi, ko ai biết àh

Like
    2
    Thì tại soft đặt biệt quá nên không ai biết. Làm qua 2 bước thì ok. Còn làm 1 lần như bác nói thì chịu
    - ghép 2 file nhạc có thành 1 (L/R)(cooledit, sound force)
    - ghép file nhạc (L/R) với file hình (Tmpeg)

Like
    49
    Quote Được gửi bởi anhphidiep View Post
    Hiện nay, mình có 1 bài Karaoke, mình muốn tạo thành 2 track, 1 track có lời ca sỹ hát, 1 track để hát karaoke, trước đây mình đã tìm được 1 phần mềm, có thể ghép 3 file (video không có audio, file có lời hát, và bản beat karaoke) ghép lại với nhau để thành 1 file video karaoke có 2 vế ngon lành. Lâu không dùng đến, thành ra quên mất, bác nào biết xin chỉ giáo và cho đường dẫn download tool đó cho mình với nhé, nếu có làm xong mình tặng anh em trên diễn đàn 2 bài vừa làm xong: Giấc mơ có thật - lệ quyên, Sorry - Bảo Thy đã làm ngon lành và hoàn chỉnh
    Cái phần mềm mà mình biết và thỏa mãn yêu cầu của cậu là SoundForge v7 (v8). Cần đăng ký plugin Mpeg1/2 để nó có thể đưa vào track video. Với lại thằng adobe premiere hay pinnacle cũng làm được vụ này mờ. cheer.

Like
    0
    DVE_nc1402 <== cảm ơn bác nhé, vì trước cũng đã làm, nhưng lâu quá bị quên, vừa ngồi làm thử rồi okie, ngon lành
    Mình sẽ upload 2 bài này lên cho anh em dùng sau nhé

Like
    0
    @: anhphidiep. Anh ơi anh làm Karaoke bằng phần mềm gì vậy, chỉ em cái tên đc ko? thanks

Like
    2
    để mỗi track một kênh tiếng đi

Like
    0

anhphidiep

anhphidiep ơi hướng dẫn mình cách add 2 track vào 1 file với. Làm xong file karaoke rồi mà chưa biết cách add

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết