Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 50
    Like
    26
    Quote Được gửi bởi Bố Tây View Post
    Còn thuế thì sao bác?

Chả nhẽ mình có khoảng 200tr, khai 2 tỉ, xong nó bắt đóng thuế theo vốn 2 tỉ thì chết người à?

Mà có thuế tháng, thuế năm ra làm sao nữa chứ?
    Đúng rồi,tớ không nhớ rõ lắm.Nhưng mà 1 anh ở lớp tớ thành lập công ty bảo khai trên 2 tỷ thì thuế sẽ khác.Dưới 2 ty thuế sẽ khác.Anh ấy chỉ khai có 1.8 tỷ thôi.
    Website: pinsacdienthoai.net

Like
    26
    Quote Được gửi bởi freeleopard View Post
    Chao 4rum,

Mình muốn mở 1 Cty TNHH chuyên kinh doanh e-commerce, xuất nhập khẩu máy tính, phần mềm và bán sản phẩm cho cty, tổ chức cá nhân ở VN cũng như quốc tế. Cho mình hỏi 1 số vấn đề sau:
    1/ Cần xin giấy phép gì
    2/ Cần vốn pháp định bn? Tổng chi phí để mua các giấy phép cho cty hoạt động?

Anh enm 4rum đừng cười, ai biết xin chỉ giùm!
    Tks
    Bạn đến 1 công ty tư vấn luật (Luật Gia Phạm chẳng hạn) bảo họ tư vấn cho.Họ sẽ tư vấn cho bạn về những thủ tục pháp lý cũng như khai báo vốn điều lệ như thế nào là hợp lý...
    Website: pinsacdienthoai.net

Like
    0
    Quote Được gửi bởi unlimited View Post
    Đúng rồi,tớ không nhớ rõ lắm.Nhưng mà 1 anh ở lớp tớ thành lập công ty bảo khai trên 2 tỷ thì thuế sẽ khác.Dưới 2 ty thuế sẽ khác.Anh ấy chỉ khai có 1.8 tỷ thôi.
    Không nhớ rõ thì đừng bao giờ nói đúng rồi.

Cách tính thuế hiện nay không căn cứ vào vốn pháp định nhiều hay ít.

Thuế GTGT (được tính vào Giá trị Gia tăng của Hàng hóa, Dịch vụ rồi nhân cho thuế suất thuế GTGT của Hàng hóa, Dịch vụ đó).

Thuế Thu Nhập DN (được tính vào thu nhập từ hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ và thu nhập khác trong kỳ tính thuế, kể cả thu nhập thu được từ hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ ở nước ngoài. Thuế suất do Nhà nước quy định).

Thuế môn bài (là một khoản thu có tính chất lệ phí thu hàng năm vào các cơ sở hoạt động sản xuất kinh doanh thuộc mọi thành phần kinh tế).

Like
    0
    @4rum,

Cám ơn các bác đã cung cấp thông tin. Thực sự, nó rất bổ ích và thú vị.

Cho em hỏi luôn: giá để mua 1 cái website (bình thường, web tĩnh) thi bao nhiêu!

Nice day!
    Thuc ra kho co the tra loi chinh xac cau hoi nay cua bac duoc, gia tu 5 lit den 5 chai cung nua, tat nhien tuy vao dinh huong va muc do nua, voi lai dieu quan trong la Noi dung trang web, khong phai la trang web dau!

sansiro Guest
    Bạn có ý định thành lập Cty TTHH hả. 1 thành viên hay 2 thành viên, nếu một thành viên thì đơn giản lắm. Bạn tới sỡ Kế hoạch đâu tư xin mẫu đơn, rồi về viết vô, quan trọng là điều lệ cty bạn phải tham khảo các cty khác, vì cái này cũng quuyết định khá nhiều. Rồi đem đi nộp, 10 ngày là có kết quả. Đơn giản hơn là Giấy phép kinh doanh nữa ấy chứ. Nhưng mình khuyên bạn nên tìm một công cty luật.

Like
    0
    Bạn vô đây tìm hiểu thủ tục: http://dpi.hochiminhcity.gov.vn/vie/...42&news_id=364
    Còn ngành nghề e-commerce do chưa có ngành nghề tương ứng nên bạn định Mua bán hay kinh doanh gì cứ ghi hết vào đó(Phòng Đăng ký kinh doanh - Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hồ Chí Minh không cấp ngành e-commerce đâu, quan niệm là kinh doanh trên mạng hay kinh doanh dưới đất là như nhau, có nghĩa là trên mạng mua bán gì thì cứ ghi mua bán nó dzô). Tuy nhiên, ngoài ra bạn nên thêm một số hoạt động đặc thù của ngành kinh doanh trên mạng là : Môi giới thương mại(đề mình connect người mua và người bán ý mà); Dịch vụ giao nhận hàng hóa và Dịch vụ cung cấp thông tin trên mạng, thủ tục đăng ký rất đơn giản, không cần phải chứng minh vốn pháp định hay phải có số vốn tối thiểu là bao nhiêu, bạn đăng ký bao nhiêu cũng được. Khi hoạt động, bạn phải có giấy phép ICP của Bộ thông tin và truyền thông, tốt nhất bạn nên tham khảo các bạn đã xin giấy phép này trước rồi tự làm, kinh nghiệm sẽ rất là khá.

Like
    0
    Một lời khuyên nữa là nếu tìm công ty luật phải tìm hiểu công ty luật nào đã làm cái này rồi hãy thuê họ vì có nhiều công ty mang tiếng là tư vấn luật nhưng thủ tục đăng ký kinh doanh dễ nhất cũng lụp chụp chưa nói đến xin giấy phép ICP.

sansiro Guest
    Mình cũng xin được góp ý thêm. Nếu bạn có ý định mỡ Cty TTHH 2 thành viên trở lên thì bạn nên thành lập công ty cổ phần nếu cty của bạn lớn.
    Bạn quyết định mỡ một trang web cho cty của bạn thì điều đầu tiên là phải đăng ký giấy phép hoạt động nữa. Cái này nếu không quen biết, rào trước bọc sau thì cũng hơi lâu đó.

Like
    0
    Sẵn tiện cho mình hỏi, mình có thể đặt tên cho công ty theo dạng 'từ vô nghĩa' hay không?
    Ví dụ: Công ty TNHH AIEI, Công ty TNHH DUNKARE(Và mình không gọi nó là từ viết tắt, nó là tên chính thức luôn, thì mình có thể đăng kí không?)

Like
    0
    @4rum,

Cám ơn các bác đã cung cấp thông tin. Thực sự, nó rất bổ ích và thú vị.

Cho em hỏi luôn: giá để mua 1 cái website (bình thường, web tĩnh) thi bao nhiêu!

Nice day!
    Đăng ký Tên miền =1triệu - Duy trì 600K/ năm
    Host: 3t/Năm
    Phí thiết kế web: tùy khách

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết