Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Máy tính của em bị tắt đột ngột!

Các bác giúp em với. Con PC của em cứ chạy được chừng 1 tiếng là bị tắt đột ngột luôn>>>>> ức k chịu nổi
    Em đã dùng KIS 8.O và BKAV bản mới nhất để quét nhưng k có thấy có virus , các bạn giúp em với, không là em tự tử mất!hichic
    Quote Quote

Like
    0
    có lẽ do cpu quá nóng nên nó sẽ tự ngắt. bạn có thể nói rõ hơn dc ko

Like
    0
    nguồn yếu rùi thử mượn cái nguồn khác của thằng bạn xài so sánh xem có khả quan hơn không

Like
    0
    Bạn không nói rõ tình trạng nên khó mà giúp bạn cụ thể được.
    Máy có hay bị treo không?
    CPU có hiện tượng lên đến 100% trước khi tắt không?
    Máy bị tắt từ từ (Windows is shutting down...) hay đang sử dụng thì ...đột tử?
    Bạn thử kiểm tra nhiệt độ của CPU, có thể đang sử dụng nó nóng quá >> Oops!

Like
    0
    mình cũng nghĩ là do tản nhiệt của cpu ko tốt

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tadendaybk View Post
    Các bác giúp em với. Con PC của em cứ chạy được chừng 1 tiếng là bị tắt đột ngột luôn>>>>> ức k chịu nổi
    Em đã dùng KIS 8.O và BKAV bản mới nhất để quét nhưng k có thấy có virus , các bạn giúp em với, không là em tự tử mất!hichic
    Nếu đang chạy mà bị tắt máy đột ngột thì 90% là do nguồn rùi, kiểm tra lại đi

Like
    0
    nếu do nguồi thì sẽ bị tình trạng là dùng thêm thiết bị mới tắt , trong trường hợp này của bạn thì mình cho rằng quạt CPU có vấn đề , tập trung kiểm tra cái quạt trước đi !

Like
    0
    Bạn hãy kiểm tra lại nguồn, xem bộ phận tản nhiệt như quạn gió, nhó kiểm tra cả chân cắm của CPU, có thể do nó lỏng đó

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Mình thì bị tình trạng kiểu này. Đang dùng đột ngột tắt, bình thường nó lên lại, nhưng dạo này lại bị tắt lun, không khởi động đc nữa lun, mang ra tiệm thì đc kiu là hết pin CMOS, nhưng khi thay pin, mang về nhà, bật lên đc nhưng tình trạng tắt đột ngột vẫn tiếp diễn như trước(mặc dù không thường xuyên), có thể do nguồn không?. Nguồn điện ngoài rất bình thường, không có dấu hiệu quá tải điện nẳng, nhiệt độ CPU vào khoảng <50oC. Quan sát quạt CPU vẫn bình thường, RAM mới thay lên 512M. Chỉ còn lại cục nguồn và main thôi, giờ hem có đồ để thử, chỉ mua mới thôi, các huynh cho ý kiến nhé( kẻo mua vẫn thế thì chết). Máy xài đc 4 years rùi!!!Thank

Like
    0
    @maihung1989dm: máy của mình cũng bị y chang bạn, vấn đề ở chỗ cái keo tản nhiệt giữa cpu và tản nhiệt lâu năm ko còn dẫn nhiệt tốt nữa, bạn thay lớp keo khác xem và còn cái nguồn nữa, nguồn mình quay 1 hồi thì cái quạt hét quay nên thay cái quạt cho nó. Vậy thôi, mình thay 2 cái đó là xài được

Lúc trước đem ra tiệm tụi nó làm chả đc j mà cũng lấy 50K, chán

Thân

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết