Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20
    Like
    0
    Bạn thử post cấu hình máy cùng tên nguồn đang sử dụng lên để mọi người góp ý nhé

Like
    20
    Chính xác là do keo dán tản nhiệt của CPU không còn tốt nữa nên CPU nóng và tự tắt. Đo bằng phần mềm nó chỉ đo lúc bình thường thôi.

Trước hết kiểm tra lại quạt CPU và dán keo mới. Còn nếu vẫn bị thì bạn nên đổi nguồn :P)

Like
    0
    Máy của bạn bị đột tử, có hai nguyên nhân chính: một là do cpu của bạn quá nóng, hai là do bộ nguồn của bạn. Bạn thử test 2 cái đó xem nhé!!!!!!!
    chúc thành công

Like
    0
    Mình xài con Dell Vostro 1400 T7250, đang xài Win 7 32bit. Dao này cũng hay bị tình trạng tắt máy đột ngột, kiểm tra máy không thấy nóng, quạt vẫn chạy liên tục. Có dấu hiệu là sau khi tắt nó xuất hiện màng hình màu xanh như báo lỗi gì đó mà mình không đọc kịp, rồi nó tự động restart lại máy luôn. Mong các anh em chỉ cách khắc phục giúp. Minh thử quét virut bằng Kis2010 nhưng k thấy gì cả. Rất đau lòng và lo sợ cho cái PC của mình.

Like
    0

chào mấy huynh

máy của em cũng bị đột tử do chip set nam qua nóng máy huynh có cach nào giải quyết vấn đề này ko? giúp em với nhé cảm ơn mấy huynh

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Máy của bạn thường xuyên bị tắt đột ngột như vậy có khả năng do một số nguyên nhân sau, bạn làm phương pháp loại trừ dần các nguyên nhân nha:
    - Do máy bạn dùng lâu ngày máy bị bụi bẩn bám nhiều, quạt tản nhiệt kém khi hoạt động CPU bị nóng quá. Để khắc phục bạn nên vệ sinh cho máy, tra dầu cho quạt , bôi keo tản nhiệt cho CPU.
    - Lỗi do Nguồn, bạn kiểm tra nguồn có vấn đề gì không?
    - Lỗi do Ram, Và ổ cứng có thể cũng là nguyên nhân của tình trạng trên.
    Do bạn miêu tả lỗi quá chung chung nên mình chỉ có thể giúp bạn phỏng đoán chung như vậy thôi.
    Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

Like
    0
    khi tắt máy như thế bạn khởi động lại có được k?nếu được là do cài đặt.bạn phải vào star - settings - power option chỉnh lại thành never hoặc theo time bạn muốn.nếu khởi động lại k được thì do máy bạn quá nóng (do nóng thì tắt nhanh lắm k đợi tới 1h đồng hồ đâu) ban vệ sinh lại quạt tản nhiệt sau đo cào hết lớp keo tan nhiệt cũ đi rùi cho keo tản nhiệt mới vào.
    những cách trên k được nữa thì đem ra tiệm cho họ test lại nguồn thui, k chừng k đủ điện áp

Like
    0
    Của mình khác 1 tí là khi nào mình mở nhạc WWMP hay nhạc online 2, 3 tab liên tục hoặc chạy cái gì nặng nặng liên quan tới media (mở FF hay Chrome nhiều tab vẫn ok) là nó tự tắt đột tử, tự khởi động lại và vào tới màn hình welcome nó lại khởi động lại. Nó chỉ hết khi tắt máy bằng cách nhấn nút power một lát, lại nhấn power lần nữa là được. Mình nghi là con main của mình có vấn đề, vì mình nghe nhạc bằng card onboard thì âm thanh treble nó cứ éo éo nhức tai lắm.

Like
    0
    các anh ơi cho em hỏi chút. máy của e sao cứ thỉnh thoảng lại bị tự tắt. ko phải tắt phụt 1 cái đâu. nó tắt như thể m bấm vào shutdown ấy. e đo nhiệt CPU rồi. vẫn 55 độ C. không biết là bị sao nữa. hjx. cho e xin cách giải quyết vs

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nhokiu119 View Post
    các anh ơi cho em hỏi chút. máy của e sao cứ thỉnh thoảng lại bị tự tắt. ko phải tắt phụt 1 cái đâu. nó tắt như thể m bấm vào shutdown ấy. e đo nhiệt CPU rồi. vẫn 55 độ C. không biết là bị sao nữa. hjx. cho e xin cách giải quyết vs
    cũng có thể do windows của bạn nó tự restart để install update mà bạn không để ý. Hoặc bạn thử kiểm tra xem có đặt chế độ tự động tắt nếu máy tính không dùng trong một khoảng thời gian hay không.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết