Trang 14 / 15 FirstFirst ... 91112131415 LastLast
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 145
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi Vinhlocex View Post
    ok.em hiểu rồi
    Em đính chính lại.bản Win của bác rất ok.cập nhật đầy đủ và cả phần AHCI.phải nói là tuyệt.Không có virus.hehe.Nhưng bác ơi.sao em không nối mạng Lan nội bộ qua cáp hoặc qua Modem ADSL được.Nối mạng internet thì được.không biết có phải do em làm sai không hay...Vì 2 máy của em.1 bản Win mua ở ngoài.1 bản của bác thì nối Lan được,nhưng khi cài cả 2 máy thì làm tương tự không được..bác check dùm em hoặc chỉ em đi.
    Em nối Lan qua 2 cách
    1 là nối trực tiếp cáp 2 máy rồi chỉnh IP 192.168.1.1 và.....1.2
    2 là nối qua Modem chỉnh workgroup giống nhau
    Nhưng không được.Bung ghost bản củ thì ok
    - Có thể bác không rành về network rồi. Bác thử ping coi chúng nó thấy nhau không (start-run, CMD enter, ping (tên máy, hoặc IP))
    - Đĩa cài đặt Win của tôi chế lại đã tự động làm tất cả (ngay cả việc đặt computer name). Vì thế nếu bác không đổi tên Computer lại sau khi cài xong thì nó trùng tên là chắc chắn. Hơn nửa tôi cũng đã mặc định disable tài khoản của user guest. Vì thế có thể bạn sẽ không shared theo cách thông thường được. hãy enable user guest lại.
    - Nếu không rành thì nên để auto IP đừng chỉnh bằng tay. Đa số modem ADSL bây giờ đều tích hợp DHCP server vào cả. Vì khi bác chỉnh IP bằng tay thì có thể bác quên df gateway rồi

Goodlook

Like
    0
    Em enable user guest rồi.nhưng không được.đã để Auto.Khi vào Network nó đứng hoài không ra.kỳ vậy bác.Ping em không biết đọc.Thấy sơ sơ thôi.sao biết nó thấy nhau

Like
    0
    Bác DVE-nc1402 giúp em với. Em mới sắm con rtx100. Cấu hình máy như sau:
    CPU PIV 3.2Ghz
    Main BIOSTAR 945GZ
    Ram 2ghz
    card GeForce 6200
    Khi em cắm rtx 100 vào thì thấy máy khởi động rất lâu. Chạy AP 2.0 thì bị hiện tượng: play trên timeline thì chỉ có tiếng không có hình. Em cài lại windows thì bật máy không lên nữa. Bỏ card ra thì lại bình thường. Em chưa có con nguồn real power. Bác tư vấn cho em với. Thank! (Bác xem có phải card bị lỗi không bác.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi rtx100 View Post
    Bác DVE-nc1402 giúp em với. Em mới sắm con rtx100. Cấu hình máy như sau:
    CPU PIV 3.2Ghz
    Main BIOSTAR 945GZ
    Ram 2ghz
    card GeForce 6200
    Khi em cắm rtx 100 vào thì thấy máy khởi động rất lâu. Chạy AP 2.0 thì bị hiện tượng: play trên timeline thì chỉ có tiếng không có hình. Em cài lại windows thì bật máy không lên nữa. Bỏ card ra thì lại bình thường. Em chưa có con nguồn real power. Bác tư vấn cho em với. Thank! (Bác xem có phải card bị lỗi không bác.
    Main BIOSTAR 945GZ : có VGA onboard
    - Khi gắn card Ge 6200 vào thì phải vào BIOS disable cái VGA onboard đi và chỉnh boot từ AGP/PCI chứ nếu không nó sẽ BOOT từ PCI trước (Có nghĩa là sẽ BOOT từ card RTX100 vì RTX100 cũng có chip VGA trên đó)

- Quy trình cài card RTX100 thì ở trên có HD rồi

- KHi bạn chạy AP 2.0 thì phải chọn đúng profile của Matrox thì mới work được chứ

Like
    0
    Thank bác nhe! Em sẽ làm thử xem sao. Con Bios chạy RTX100 có tạm không bác, em tính phải thay con khác. Em nghe nói RTX100 không tương thích với dòng mail 965, đúng không bác. Thank rất nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em đã làm và kết quả thật tuyệt vời. Cám ơn bác DVE_nc1402 nhiều! Nhưng khi em chậy PP2 thì có hiện tượng: play trên time line thì chỉ có tiếng mà không có hình, em cho uot ra monitor thì vẫn có hình. Bác chỉ giúp em với. Em đã mò trong phần playback project mà vẫn không được. Thank bác
    Được sửa bởi rtx100 lúc 08:49 ngày 15-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    Quote Được gửi bởi rtx100 View Post
    RTX100 không tương thích với dòng mail 965, đúng không bác.

play trên time line thì chỉ có tiếng mà không có hình, em cho uot ra monitor thì vẫn có hình. Bác chỉ giúp em với. Em đã mò trong phần playback project mà vẫn không được. Thank bác
    - intel 965 chạy tốt với RTX100

- Nếu đã out ra monitor được mà trong view của Pre 2.0 không có hình là do card màn hình : có thể cài driver cài Ge 6200 chưa đúng

Like
    0
    Thank bác. Tối em về sẽ thử. Bác có nick yahoo không cho em xin nhé! Em đang tập dựng, rất mong được sự giúp đỡ của bác! Cám ơn bác nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác DVE_nc1402! Em đã cài lại driver cho card màn hình nhưng vẫn bị hiện tượng không có hình như thế bác ah (khi cài lại driver cho card màn hình thì có càn cài lại em RTX100 không bác. Em bị stress mất thôi. Thank bác rất nhiều!
    Em đổi sang project DV (không dùng project Matrox) thì vẫn view trong Pre 2.0 bình thường.
    Được sửa bởi rtx100 lúc 22:33 ngày 16-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Em thấy quảng cáo em RTX100 co phần điều chỉnh tốc độ speed control mà em tìm mãi không thấy đâu. Bác nào biết chỉ dùm em với. Thank!

Like
    0
    Bạn DVE_nc1402 cho mình hỏi
    mình cũng sử dụng RTX100 và thử cài vơi Premiere pro 2. Và khi chạy thì OK
    mỗi tội kỷ xảo gắp thả vào chỉ chả có ăn nhậu gì hết. Mong bác chỉ giúp

Cấu Hình CPU của mình
    Main: Intel 945PSN
    VGA: Asus EN7300TC512/TD
    Ram: Ram 2G KingMax
    Mình Cài Winxp Pack 2

Email: vinhvideo@yahoo.com

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hoangnam81 View Post
    Các Bác cho E hỏi: E đang dùng:
    gigabyte EP35-DS4
    intel(R) Pentium(R)D CPU 2.80GHz (2CPUs)
    VGA: ATI Dadeon HD 2600 XT
    E lắp card matro RTX 100 vào mà lúc cature xong tiếng bị ồ to, vỡ tiếng.
    Nếu nhớ không lầm thì RTX100 không có chip xử lý âm thanh riêng như RT2500 mà phải dùng Card sound của PC.

Do đó nếu đang sử dụng Sound onboard bạn xem lại các thiết lập ở phần Record của sound. Tốt nhất nên có một card sound rời

Trang 14 / 15 FirstFirst ... 91112131415 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết