Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

HP Pavillion Laptop phục hồi RECOVERY . Help !!!

Mình mới mua một cái Hp pavillion dv6000. Trước đây trong thanh program có cái phục hồi cài đặt gốc . Đưa máy về tình trạng ban đầu như lúc mới mua.
    Nhưng mình không biết lại đem format hết ổ và dùng một đĩa XP khác cài lai. Giờ phải search lại toàn bộ driver trên www.hp.com mà chạy cũng không ổn đinh. Vì lúc mua tất cả bộ cài chúng nó để trong ổ cứng và không có đĩa driver để cài đăt.

Hiện tại trong ổ cứng của mình mình có tách riêng thằng RECOVERY ra một ổ khoảng gần 8 GB dung lương. Mình cũng không biết trong đó có những gì và làm cách nào có thể khôi phục từ ổ nạy
    Ai có kinh nghiệm làm cái này xin chỉ giáo . Hoặc đem ra đâu chạy lại ở HN.
    nháy máy cho mình nhé : 09.1698.1968
    Cho mình một địa chỉ để mình mang máy đến.

Like
    0
    Bạn hãy lên HP thử tìm lại xem sao. Co Phan Recovery ko. Neu ổ bạn còn phân vùng chứa bnr quyền. mà hp khó lăm bạn àh. Bạn thử mang qua Gia Long 14 Thái Hà xem sao.

Like
    0
    hi hi cái ổ recovery của HP dùng trong trường hợp này là tốt nhất đó tại nó chứa toàn bộ driver của HP trong đó mà nhưng mà bạn đang cần driver của Hp để hoạt động cho vista hay XP vì theo mình biết cái driver trong Recovery của HP dòng Pavillion chỉ có driver cho vista thôi sợ XP nó ko phù hợp

Like
    0
    Hi all!
    Mình đã bị tương tự như bạn, nhưng kô bít có thể áp dụng cho máy của bạn được kô nhe! Nếu như bạn nói là còn ổ Recovery thì mình nghỉ là đươc.
    Đầu tiên khi vừa mới khởi động máy bạn nhấn fím F11 sao đó lần lược làm theo các bước trong phần hướng dẩn <--- phải hiểu 1 tí về tiếng Anh .
    Nhưng khi Recovey lại thì bạn phải sử dụng Windows Vista.
    Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Bạn nên tới chỗ trung tâm bảo hành HP để họ làm cho (khoảng 200k đến 300k hay sao ấy )là ngon ngay

Like
    0
    Laptop tôi sử dụng Vista bản quyền (hàng mang từ nước ngoài về. Hiện nay không khởi động vào Win được, máy cứ báo " configuring updates; 3 to 3; 0% complete" sau đó khởi động lại liên tục như vậy. Trong máy có ổ recovery; làm thế nào để phục hồi lại Win. Ai biết xin cứu giúp.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dkhanhtai View Post
    Laptop tôi sử dụng Vista bản quyền (hàng mang từ nước ngoài về. Hiện nay không khởi động vào Win được, máy cứ báo " configuring updates; 3 to 3; 0% complete" sau đó khởi động lại liên tục như vậy. Trong máy có ổ recovery; làm thế nào để phục hồi lại Win. Ai biết xin cứu giúp.
    Nếu là máy HP sao bạn ko nhấn F11 để reco lại. Trong máy HP có chức năng backup data lại trước khi bạn reco để khỏi mất dữ liệu.

Like
    0
    Máy của tôi cũng gặp phải trường hợp trên. Tôi mới mua máy về (Pavillion dv 2700 series), chọc ngoáy chia lại partition. Sau khi chia xong thì cũng đi luôn Win Vista, không boot được. Ấn F11 khi khởi động cũng không được. Phân vùng Recovery vẫn còn nguyên (đã kiểm tra lại bằng Hiren'boot). Hiện tại không biết phải làm thế nào, máy mua về không dùng được. Các bác giúp đỡ với.

Like
    0
    Người ta nói là format ổ dĩa C rồi mà các bác. Fotmat rùi mà bấm fìm F11 làm gì nữa trời.....

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết