Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 68
    Like
    4

kết nối máy quay phim với máy tính

xin hỏi muốn kết nối máy quay phim với máy tính để chuyển phim đã quay vào máy tính ,phải làm sao ,cám ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu máy của bạn có cáp USB thì cứ cắm trực tiếp vào PC, nếu máy không nhận ra máy ảnh thì cài thêm Driver cho nó. Còn nếu máy của bạn cũng có thẻ nhớ thì dùng đầu đọc để lấy dữ liệu vào PC...
    Mình nói sơ sơ vậy mong bạn hiểu, nếu chưa hiểu thì PM qua Yahoo mình chỉ rõ hơn nhe!
    Nice day!

Like
    2
    Quote Được gửi bởi nguyen_thanh90 View Post
    xin hỏi muốn kết nối máy quay phim với máy tính để chuyển phim đã quay vào máy tính ,phải làm sao ,cám ơn
    Quote Được gửi bởi sutubien98 View Post
    Nếu máy của bạn có cáp USB thì cứ cắm trực tiếp vào PC, nếu máy không nhận ra máy ảnh thì cài thêm Driver cho nó. Còn nếu máy của bạn cũng có thẻ nhớ thì dùng đầu đọc để lấy dữ liệu vào PC...
    Mình nói sơ sơ vậy mong bạn hiểu, nếu chưa hiểu thì PM qua Yahoo mình chỉ rõ hơn nhe!
    Nice day!
    Người ta hỏi máy quay phim tự nhiên trỏa lời máy ảnh

to nguyen_thanh90 :
    Bạn phải nói máy quay của bạn model gì, có các loại giao tiếp gì (USB,AV, S-video,DV 1394)thì mới chỉ được chứ
    - Nếu là USB thì phải cài software theo máy và làm theo hướng dẫn của software đó
    - Nếu là analog (AV , S-Video) : Phải có card capture và xem thêm tại đây
    http://www.ddth.com/showthread.php?t=163087
    - Nếu là 1394 thì máy phải có cổng 1394 (card rời hoặc onboard) và cứ nối chúng với nhau rồi dùng : Ulead Studio, Pinnacle Studio (có thể tìm các hướng dẫn có sẳn bằng cách search trên này với từ khóa tương ứng)

Like
    4
    máy của tôi là pấnonic NV-GS25,CÓ CỔNG usb và DV xử dụng băng nhỏ hơn băng cassete
    Được sửa bởi nguyen_thanh90 lúc 12:26 ngày 16-01-2008

quangcfc Guest
    Quote Được gửi bởi nguyen_thanh90 View Post
    máy của tôi là pấnonic NV-GS25,CÓ CỔNG usb và DV xử dụng băng nhỏ hơn băng cassete
    thế thì bác kết nối với máy tính từ cổng DV của máy quay với cổng 1394 của máy tính( nếu máy tính của bác chưa có cổng 1394 thì phải mua card).Sau đó capture bằng Ulead Studio hay Pinacle ...

Like
    4
    cám ơn nhiều,ngoài cách trên còn có cách nào khác không?vì không có cổng 1394,có thể kết nối bằng cổng USb không?ngoài ra tôi còn thấy máy quay phim có cổng S video

Like
    18
    Chuyển Video sang máy tính thì dùng 1394 là đúng nhất - đường USB đó chỉ xài khi bạn quay bằng thẻ nhớ hay chụp ảnh bằng thẻ này và chuyển tín hiệu sang PC.
    Đường S-video để phát băng trên máy và out ra tivi xem - đường này cũng dùng để capture nếu bạn có card capture và ko xài đường 1394

Like
    4
    thật tuyệt ,vậy muốn coi trên tivi thì xài cáp S-video,còn cổng AV Remote thì để làm gì vậy,mong bạn chỉ dẫn

Like
    18
    để làm gì thì bạn coi sách hướng dẫn đi kèm máy ấy nếu ko có thì lên mạng down .

Like
    4

màn hình máy quay của tôi nếu mở vừa vừa thì coi được nhưng mở hết ra thì nó trắng xóa ,không biết có phải tại cáp không?và ở TP HCM có chỗ nào sửa không

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết