Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Hạnh phúc Truy cập vào LAN rất chậm, xin chỉ cách khắc phục.

Chào các bác

Máy tính em tự nhiên kết nối vào mạng LAN trong công ty rất chậm, thông báo Speed chỉ 10.0 Mbps, trong khi các máy khác trong cùng một mạng lại có tốc độ 100.0 Mbps. Chính vì vậy mà máy em ko thể nhìn thấy các máy khác và không vào Internet được. Em xem Status trên network icon thì thấy Sent thì có (rất chậm) nhưng Receive = 0. Mạng em đang dùng là Peer - to - Peer. Em đã restart và shutdown máy, rút dây mạng ra cắm vào lại vẫn ko cải thiện được.
    Hiện tượng trên là do vì sao và mong các bác chỉ cách khắc phục.

Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    nha em dung mang fpt ..nhung dang dung yahoomassenger de chat ,,,n nhung khoang 15 phuc rot mot lan ,cac anh biet tai sao khong ,co the chi minh khong ,cam on nhieu ,,
    va con mot dieu nua la tai sao minh download cham qua chi co 5 kb a ,co thae chi minh khong ,, tai sao vay

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tampm View Post
    Chào các bác

Máy tính em tự nhiên kết nối vào mạng LAN trong công ty rất chậm, thông báo Speed chỉ 10.0 Mbps, trong khi các máy khác trong cùng một mạng lại có tốc độ 100.0 Mbps. Chính vì vậy mà máy em ko thể nhìn thấy các máy khác và không vào Internet được. Em xem Status trên network icon thì thấy Sent thì có (rất chậm) nhưng Receive = 0. Mạng em đang dùng là Peer - to - Peer. Em đã restart và shutdown máy, rút dây mạng ra cắm vào lại vẫn ko cải thiện được.

Xin cảm ơn
    từ cửa sổ Run bạn gõ lệnh cmd >>> ipconfig /all >>> rồi nhìn dòng default gateway xem địa chỉ là nhiu >>> ping địa chỉ đó >>> nhìn time reply nếu <=1ms là ok, nếu cao hơn có thể máy bạn đã bị nhiễm virus

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi duong_vi_long198 View Post
    va con mot dieu nua la tai sao minh download cham qua chi co 5 kb a ,co thae chi minh khong ,, tai sao vay
    cái này tùy thuộc vào server chứa file mà bạn download, server mà có host ngon thì tốc độ down cao, server host lởm thì tốc độ chậm ^^
    Được sửa bởi babymilo lúc 07:03 ngày 12-04-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tampm View Post
    Chào các bác

Xin cảm ơn
    Mình có bị một lần, connect vẫn được, vẫn nhận DHCP, speed 100. nhưng copy 1 file trong LAN tầm được khoảng 5Kb/s
    cuối cùng phát hiện cái SW bị lỗi đúng cái port connect vào LAN chuyển sang port khác trên SW là lại ok

Like
    0
    Còn 1 khả năng nữa là card mạng bị lỗi. Mình đã gặp vài lần như thế.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết