Trang 10 / 12 FirstFirst ... 5789101112 LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 119
    Like
    0
    tớ đã bảo là đầu hàng bọn Bờ Rồ đó thôi, làm sao cãi nhau với mấy thằng cùn được, rồi đời chúng nó sẽ hiểu đa cấp là thế nào.

@các anh đa cấp Bờ Rồ

Chúc các anh ngày càng phát triển, mong là họ hàng các anh ko đến nỗi chửi vào mặt nhau. Bạn bè không thèm nhìn mặt. Em thì kém, chỉ mong kiếm đủ sống, không mong phải đi ăn xin ăn bám như các anh )

Like
    0
    tôi thấy rằng KDTM thực tế ở nước ngoài họ vận dụng rất hay nhưng khi ề VN thì DK và XH VN khác do do với tôi và bạn bè của tôi thì tôi đều phản đối họ tham gia. Qua thời gian quan sát thì tôi thấy tình hình học tập giảm sút, mất quá nhều thời gian, tốn tiền điện thoại của ba mẹ, nói đau hết cả họng và cuối cung mất đi người yêu của chính bản thân mình, bạn bè coi thường vì làm mất niềm tin của họ, ví dụ ngay:em đã chia tay người yêu chỉ vì KDTM đó các bạn à mới vừa 15 ngày thôi ,Khổ lắm các bạn à .mong bạn nào là sinh viên thì hãy cố gắng học

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

xin dung ru de cac ban cua toi vao kinh doanh theo mang nua? Ban toi vo toi lam , may thang ban toi da mat het niem tin cua gia dinh va ban be roi ,no bay gio hoi han lam rui, no dang di phu ho roi de tim lai niem tin của moi nguoi doi voi no. tui thay kho cho may dua ban cua toi lam rui? xin dung loi keo cac ban cua toi nua vi no con bo me gia va tuong lai cua no con dai lam . Ban gai cua toi cung vay bi loi keo vao mot cong ty KDTM từ ngày tham gia vào thì học lực càng kém di, mất nhiều thời , ngày ngủ it, người gầy đi nhiều , diện thoại gọi như pháo bắn,....khổ lắm

hãy tìm ra cho minh con dường đúng dắn, hãy làm chủ bản thân mình, đùng bị làm một con chó đen để cho người ta ghét các bạn nhé
    chúc các bạn tìm được cho mình con đường đúng đắn nhất nhé.
    Hãy tha cho bạn gái của tôi và các bạn của tôi
    Được sửa bởi dichvu2bk4 lúc 13:14 ngày 26-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi [VLZ]G View Post
    @everyone : mọi người có cần vào vote xem anh này - peter_tran - nhocxjt bất lịch sự hay không nhỉ ?

@cat : KDTT mà phê phán nhau trực tiếp như vậy là vô cùng khiếm nhã và thể hiện mình kém hơn đối thủ 1 bậc. Không tự dưng tất cả các quốc gia đều đặt ra luật cấm bôi bác đối thủ 1 cách trực tiếp. Không tự nhiên mà đã xảy ra bao vụ kiện tố cáo việc sử dụng truyền thông (internet cũng là 1 kênh truyền thông) để hạ thấp uy tín sản phẩm của đối phương. Anh nói điều này thì em nghĩ anh chưa đi làm bao giờ trực tiếp cho 1 công ty bình thường bao giờ phải không, có thể em nhỏ tuổi hơn anh, nhưng em đã từng làm cho 2 công ty rồi, và chưa bao giờ em thấy sếp mình rảnh rỗi đến mức lên các 4rum bôi bác đối phương, chiêu PR đó là chiêu PR Below the line rất hạ đẳng. Và như vậy thì em đã thấy được sự kém cỏi về mặt hành luật của anh rồi

Còn về những kiến thức "doanh nhân" của anh, cứ cho là em đoán mò đi, vậy anh có chứng cứ gì để chứng minh là mình có làm những công việc đó ? Nói đơn giản cái báo cáo thuế đi, anh có gì chứng minh cho công việc mang tính chất bắt buộc trong kinh doanh đó của mình

P/S: em tranh luận rất nhẹ nhàng, từ ngữ có giới hạn, mong mọi người hãy tôn trọng giới hạn đó ! Và như bài post trên em đã nói rồi, đừng nên gây thêm flame nữa thì em cũng sẽ im lặng, càng gây flame thì đừng trách sao em phản pháo càng nhiều !
    Bác này cho tui xem tui bất lịch sự đâu thế . ? Mà bác cũng nên xem lại cách ăn nói của bác đi . Tui còn có văn hóa hơn một số người không tiện nêu tên đấy

Like
    0
    @peter_tran

việc giề phải úp úp mở mở, ai bất lịch sự thì cứ nêu thẳng ra, có giề là ngại. Chả nhẽ tranh luận lúc gay gắt lại không được bất lịch sự à?

thấy bên vinamap you nói you làm cho Tiens, cho hỏi 1 câu được ko?

Cái siêu thị Banner store nó đang xây ở đâu ý nhỉ :-"

Like
    0
    Cãi cọ với bọn Bán Hàng Cấp đó làm gì, đã vào đó rồi thì có nói cũng vậy thôi, bị dính chưởng rồi, khi nào sáng con mắt ra tụi nó mới thấy

Like
    0
    @mọi người : thôi đừng cãi cọ nữa làm chi cho mệt xác, mấy ngày nay dạo cái vinamap là đủ thấy tình hình của họ thế nào rồi, chỉ là 1 đám rãnh rỗi khoái gây flame thôi :-j

Like
    0
    Thấy thành phần đấy chưa Dead .
    tui ngghir làm MLM rồi nên vụ banner chưa rõ . Sẽ hỏi dùm cho ! ^^!

Like
    0
    -Tất cả đồng tiền bạn tự bàn tay mình tạo ra đều phải là lao động vất vả mới kiếm được !

Kinh doanh theo kiểu bán hàng đa cấp cũng vậy , bạn phải là người nhiệt huyết , có đầu óc , tổ chức ... khả năng thuyệt phục ... thì mới đi đến thành công được !

Thật tiếc là khi đến các cty đa cấp họ đã thổi phổng lên quá mức việc kiếm tiền thật dễ dàng , đánh vào lòng tham , một lối đi kiếm tiền thật dễ dàng cho các bạn trẻ , nhất là các bạn sinh viên , người nhàn rỗi ! Và các bạn cũng nên hiểu rằng muốn kiếm được nhiều tiền ko hề dễ dàng như những j các cty bán hàng đa cấp đã thổi và tư tưởng của bạn , sẽ rất nhanh , ngay tại gia đình tôi một số bạn đã nản chí sau 1 thời gian tham gia và số tiền bỏ ra cũng ít thôi , đủ để đi học 1 khóa english 6 tháng tại Việt Mỹ .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi deadlove View Post
    tớ đã bảo là đầu hàng bọn Bờ Rồ đó thôi, làm sao cãi nhau với mấy thằng cùn được, rồi đời chúng nó sẽ hiểu đa cấp là thế nào.

@các anh đa cấp Bờ Rồ

Chúc các anh ngày càng phát triển, mong là họ hàng các anh ko đến nỗi chửi vào mặt nhau. Bạn bè không thèm nhìn mặt. Em thì kém, chỉ mong kiếm đủ sống, không mong phải đi ăn xin ăn bám như các anh )
    ================================================== ============
    "phải đi ăn xin ăn bám như các anh " ------->Xúc phạm người khác kìa MOD ơi.Xử lý đi

Quote Được gửi bởi dichvu2bk4 View Post
    tôi thấy rằng KDTM thực tế ở nước ngoài họ vận dụng rất hay nhưng khi ề VN thì DK và XH VN khác do do với tôi và bạn bè của tôi thì tôi đều phản đối họ tham gia. Qua thời gian quan sát thì tôi thấy tình hình học tập giảm sút, mất quá nhều thời gian, tốn tiền điện thoại của ba mẹ, nói đau hết cả họng và cuối cung mất đi người yêu của chính bản thân mình, bạn bè coi thường vì làm mất niềm tin của họ, ví dụ ngay:em đã chia tay người yêu chỉ vì KDTM đó các bạn à mới vừa 15 ngày thôi ,Khổ lắm các bạn à .mong bạn nào là sinh viên thì hãy cố gắng học

xin dung ru de cac ban cua toi vao kinh doanh theo mang nua? Ban toi vo toi lam , may thang ban toi da mat het niem tin cua gia dinh va ban be roi ,no bay gio hoi han lam rui, no dang di phu ho roi de tim lai niem tin của moi nguoi doi voi no. tui thay kho cho may dua ban cua toi lam rui? xin dung loi keo cac ban cua toi nua vi no con bo me gia va tuong lai cua no con dai lam . Ban gai cua toi cung vay bi loi keo vao mot cong ty KDTM từ ngày tham gia vào thì học lực càng kém di, mất nhiều thời , ngày ngủ it, người gầy đi nhiều , diện thoại gọi như pháo bắn,....khổ lắm

hãy tìm ra cho minh con dường đúng dắn, hãy làm chủ bản thân mình, đùng bị làm một con chó đen để cho người ta ghét các bạn nhé
    chúc các bạn tìm được cho mình con đường đúng đắn nhất nhé.
    Hãy tha cho bạn gái của tôi và các bạn của tôi
    ================================================== ===========
    ***************Sau đây là ý kiến hoặc suy nghĩ hoặc nhận xét hoặc quan điểm hoặc phân tích hoặc hiểu biết của tôi :
    ------------"xin dung ru de cac ban cua toi vao kinh doanh theo mang nua? Ban toi vo toi lam , may thang ban toi da mat het niem tin cua gia dinh va ban be roi ,no bay gio hoi han lam rui, no dang di phu ho roi de tim lai niem tin của moi nguoi doi voi no. tui thay kho cho may dua ban cua toi lam rui? xin dung loi keo cac ban cua toi nua vi no con bo me gia va tuong lai cua no con dai lam . Ban gai cua toi cung vay bi loi keo vao mot cong ty KDTM từ ngày tham gia vào thì học lực càng kém di, mất nhiều thời , ngày ngủ it, người gầy đi nhiều , diện thoại gọi như pháo bắn,....khổ lắm"------>Trả lời :Bác có dẫn chứng hoặc bằng chứng hoặc chứng cứ nào chứng minh "Công Ty TNHH Amway Việt Nam là lừa đảo" không??Bạn gái của bác bị lôi kéo vào Công Ty KDTM nào thì tôi không biết.Nhưng tôi chắc chắc rằng Công Ty TNHH Amway Việt Nam (chi nhánh của Tập Đoàn Amway của Mỹ) là một Công Ty KDTM cực kỳ có uy tín : http://www.baomoi.com/Home/DoiNoi-Do...ay/3596064.epi.Và vào thời điểm hiện tại không có một bài báo (có uy tín) nào dám nói "Công Ty TNHH Amway Việt Nam là lừa đảo" cả."nói có sách mách có chứng" để người khác tin bác nhá ;nói suông không có bằng chứng thì giống trẻ con hơn là người lớn.

Quote Được gửi bởi [VLZ]G View Post
    cho hỏi hiện giờ anh đang làm công ty nào ở ngoài đời, anh đang giữ bằng cấp gì, vị trí trong công ty của anh là bao nhiêu năm, và xin hỏi trực tiềp là anh bao nhiêu tuổi ? và nếu em nói sai, mong anh chứng minh luận điểm, vấn đề báo cáo thuế đối với anh nó như thế nào ?

Mong anh trả lời cho đúng vào trọng tâm

1 câu hỏi hơi rắn nhưng : Tại sao phải tôn trọng anh và công ty Amway ?
    ================================================== ============
    **********Sau đây là ý kiến hoặc suy nghĩ của tôi :
    -------Tôi vào topic này là để chứng minh "Công Ty TNHH Amway Việt Nam không phải là một Công Ty KDTM lừa đảo" chứ không phải vào topic này để bác chất vấn tôi.Mà dù tôi có giữ bằng cấp gì đi nữa thì bác cũng không thể dựa vào đó để chứng minh "Amway là lừa đảo" .
    Được sửa bởi catmongtay lúc 23:35 ngày 26-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    @catmongtay: http://www.baomoi.com/Home/DoiNoi-Do...ay/3596064.epi. Hài vãi! bài báo chẳng nói lên được điều gì về bán hàng đa cấp cả bạn àh. Mà baomoi.com có uy tín thì mình xin chịu!... bó chân tay với bạn!

Topic nói về Việt-Am mà? Mình xin chịu với cái tay Viet-AM này thôi. Chỉ tọi nghiệp cho những ai đã mua sản phẩm của nó.

Bán hàng đa cấp ở VN tức là bán giá trên trời, dụ người khác mua nó, dụ người khác gia nhập. Rồi tạo ra 1 vòng lẫn quẩn người này lừa người khác vì nợ mình đang mang. Cháu lừa chú, chú lừa thím... đó là những chuyện thất đức trong kinh doanh! Bạn hãy tự hỏi có nên hay không? Vì tiền thiên hạ có thể làm nhiều thứ động trời hơn thế thì mình cũng không dám khuyên ai làm gì. Mình nghĩ bạn cũng đủ hiểu việc mình đang làm và đừng quanh co để làm gì.

Tọi đám SV quê mùa, cứ hàng năm lên Tp nhập học lại bị lừa rồi gây nợ ra thêm khổ.

Trang 10 / 12 FirstFirst ... 5789101112 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết