Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 40
    Like
    26
    Quote Được gửi bởi nvp19892003 View Post
    Em hầu như ko có kiến thức gì về mí cái điện thoại di động này cả, mấy hôm nay lên mạng vào các trang web tìm thông tin nhưng mà cũng mông lung quá vì có quá nhiều loại mà ko biết hay dở thế nào. Vậy mọi người góp ý giúp em nhé
    Em cần:
    Nghe nhạc Mp3 tốt (có cả loa ngoài và lỗ cắm tai nghe)
    Quay phim chụp ảnh tốt (camera tối thiểu 3MP)
    Màn hình hiển thị rõ nét, chất lượng đẹp để xem video
    Có Bluetooth, có 3G thì càng tuyệt
    Bắt sóng, đàm thoại tốt, dễ dàng tuơng thích với mạng tại nhiều nước trên thế giới
    Gửi được email, lướt web (nếu dùng đc cả ứng dụng văn phòng thì càng tuyệt ^^)
    Nếu có màn hình cảm ứng thì càng ok ^^
    Gọn nhẹ, ko quá cồng kềnh để cầm tay và bỏ túi
    Giá ko quá đắt (ko quá 700USD)(nếu có con nào giá cao hơn 1 chút mà đáp ứng được yêu cầu thì mọi người cũng cứ viết ra nhé)
    Em xin cám ơn mọi người nhiều, mọi người thấy có "con" nào ok thì cứ nói tên hết ra nhé, ko cần đủ hết các chức năng trên cũng được, vì em đang lưa chọn mà ^^
    N95 phiên bản 8GB đi.
    Website: pinsacdienthoai.net

Like
    26
    Quote Được gửi bởi Xpro View Post
    ây da lấy 1 con I phone là wé good oài ko có thẻ nhớ nhưng hộ trở bộ nhớ trong 4-8GB ^^ nghe nhac we' hay,man hình cảm ứng sắc nét chụp hình rõ đẹp ngoài ra đầy đủ hết chức năng
    Iphone nói làm gì,chỉ đẹp thôi,thiếu rất nhiều chức năng,ít ứng dụng,không có 3G,không quay được video(với chỉ có 1 phần mềm quay được 5s nhưng mà ko lưu lại được),camera chỉ 2MPx.Đợi giữa năm 2008 thì có Iphone 3G và có thể phiên bản sau sẽ sửa những khiếm khuyết của phiên bản Iphone trước.
    Nếu bạn thích kiểu cảm ứng của Iphone thì dùng HTC Touch,HTC Touch II đi.Thằng Iphone bắt trước HTC mà,HTC ra trước đó.Mà 3 con này cũng hay lắm giá 8tr3 tham khảo tại đây .http://www.mypda.com.vn/shop/pda-pho...ch-ii-_672.php

Like
    26
    Quote Được gửi bởi Mitxixipi View Post
    Blackberry đi bạn ơi
    8800, 8320 là hợp đấy bạn ạ
    Cái này hay,nhưng mà khó sử dụng .

Like
    26
    -Nếu bạn thích PDA thì tham khảo con này:HTC Kaiser giá khoảng 13tr5.http://www.mypda.com.vn/shop/pda-pho...aiser-_671.php
    Hoặc là O2 XDA Flame,O2 XDA ATOM LIFE 2 con này thì khủng lắm giá tầm 9tr5 đên 10tr tham khảo tại http://www.mypda.com.vn/shop/man_o2_...rt-0-limit-10/
    PDA thì hỗ trợ tốt tính năng văn phòng,đa kết nối:wifi,Bluetooth 2.0,HSDPA...nhưng nhược điểm thường gặp là nghe nhạc không hay bằng smartphone,chụp ảnh kém hơn,sóng kém hơn,bàn hình thường là 65k màu nhưng ko sao vẫn nét lắm vì nó có độ phân giải cao hơn smartphone.
    -Còn nếu bạn thích Smartphone thì mua N95 8GBđi,nó chạy hệ điều hành Symbian nên có nhiều ứng dụng.
    Nokia N81 8GB->nhưng nhược điểm của nó là chụp ảnh có 2MPx thui
    Nokia N82 silver
    Sony Ericsson P1i
    -Tuỳ nhu cấu của bạn mà chọn điện thoại cho phù hợp:
    +Nếu bạn thiên về nghe nhạc thì nên chọn dòng W của Sony Ericsson
    +Thiên về văn phòng thì dùng PDA,Dòng P của sony,dòng E của Nokia
    +Thiên về chụp ảnh thì chọn dòng K của Sony,N95,N73,N82
    Theo quan điểm của tớ thì nên chọn Nokia,tuy nó không quá mạnh về 1 chức năng nào cả nhưng các chức năng của nó đều tốt.

Like
    0
    cám ơn lời khuyên của các bác rất nhiều
    lúc đầu thì em định mua 1 con PDA
    nhưng rồi sau nghĩ lại thì em chỉ cần 1 con "dế" để:
    đàm thoại tốt
    chụp ảnh quay video thay digital camera
    nghe nhạc xem video thay iPod video (cái này quan trọng lắm nè ^^)
    thêm nữa là có thể kết nối wifi, 3G vì em sẽ đi học tại những nước phát triển
    các ứng dụng văn phòng thì ko cần lắm
    ổ cứng phải lớn 1 chút vì còn chứa nhiều nhạc và video (thay iPod mà^^)
    em thích iPhone vì cái màn hình cảm ứng của nó nhưng mà camera có mỗi 2MP lại ko có 3G
    thế nên đang định mua N95, theo các bác như vậy có hợp lí ko, vì em nghe nói N95 hơi to, khó đút túi
    tiện đây cho em hỏi luôn N95 8GB và iPhone 8G hiện tại ở Hà Nội giá bao nhiêu?
    em cũng định nếu đã đầu tư thì đầu tư làm 1 con thật xịn và phù hợp với nhu cầu của mình hơn, kẻo dùng được 1 thời gian ngắn nhìn con khác thèm lại muốn đổi, mệt đầu lắm ^^
    cám ơn các bác nhiều 1 lần nữa, lời khuyên của các bác chính là con dế mà em đút túi quần trong mấy năm tới

Like
    0
    con 5610 của NOKIA mới ra đó bạn nó chụp hình 3.2, nghe nhạc cực đỉnh và có đủ chức năng bạn cần

Like
    26
    đàm thoại tốt
    em thích iPhone vì cái màn hình cảm ứng của nó nhưng mà camera có mỗi 2MP lại ko có 3G
    thế nên đang định mua N95, theo các bác như vậy có hợp lí ko, vì em nghe nói N95 hơi to, khó đút túi
    em cũng định nếu đã đầu tư thì đầu tư làm 1 con thật xịn và phù hợp với nhu cầu của mình hơn, kẻo dùng được 1 thời gian ngắn nhìn con khác thèm lại muốn đổi, mệt đầu lắm ^^
    cám ơn các bác nhiều 1 lần nữa, lời khuyên của các bác chính là con dế mà em đút túi quần trong mấy năm tới
    N95 giá 10,089,000 còn N95 8GB giá 13,589,000->giá của Thế Giới Di Động : www.thegioididong.com
    Iphone 8GB giá USD 650 ->giá của MyPDA : http://mypda.com.vn/
    Chú ý:Giá của 2 nơi này có thể cao hơn giá trung bình của thị trường đấy,vì bọn này nó có uy tín mà.
    -Theo tớ với giá hơn 13tr bạn nên mua:N95 8GB hoặc HTC Kaiser.

+N95 8GB(con này thì khỏi phải nói chắc mọi người cũng hiểu khá rõ về nó).
    Có 1 nhược điểm lớn nhất của nó là ko có nắp chắn ở camera.
    Đây là reviews của Cnet về con N95 9GB : http://reviews.cnet.com/cell-phones/...tag=prod.txt.2

+Hoặc là mua HTC Kaiser : http://www.mypda.com.vn/shop/pda-pho...aiser-_671.php nằm trong top 25 sản phẩm sáng tạo nhất năm 2007 đó (theo http://www.pcworld.com.vn/). Con này giá 13.600.000.Tính năng con này mạnh đấy:chạy hệ điều hành Windows Mobile 6.0,chụp ảnh 3MPx,Kết nối HSDPA,GPS(định vị toàn cầu),Wifi,Office,Rom và Ram lớn...nó cũng đẹp nữa.Bạn xem reviews của Cnet đi,con này được đánh giá rất cao,mà Cnet thì rất có uy tín đấy.
    Đây là reviews HTC Kaiser : http://reviews.cnet.com/smartphones/...-32638455.html

-Iphone cũng nằm trong top 25 sản phẩm sáng tạo nhất năm 2007 nhưng Iphone quá nhiều thiếu sót,nó chỉ đột phá về thiết kế thôi,chứ tính năng và ứng dụng của nó thì kém.Không có 3G thì quả là thiếu sót lớn nhất.
    +Thứ 2 là loa của Iphone rất bé,không phù hợp với Việt Nam(1 nước mà phuơng tiện giao thông chủ yêu là xe máy->gây ra tiếng ồn lớn)vì vậy khi đi ngoài đường bạn khó nghe rõ ràng được đấy.
    +Chưa có nhà phân phối chính thức tại Việt Nam vì vậy khi hỏng sẽ rất khó có linh kiện thay thế nếu có thì rất đắt và tốn thời gian(nhập linh kiện từ nước ngoài hoặc gửi con Iphone của bạn ra nước ngoài).
    Đây là reviews của Cnet về con Iphone : http://reviews.cnet.com/smartphones/...tag=prod.txt.1

-Đầu năm 2008 này Mobifone và VinaPhone sẽ chính thức cung cấp dịch vụ 2.5G(EDGE:tốc độ tuơng đuơng với ADSL)->giờ đang thử nghiệm tại 1 số thành phố lớn và tương lai gần sẽ nâng cấp lên 3G lúc đó nếu điện thoại của bạn ko có 3G thì thật đáng tiếc.
    Theo Cnet thì con N95 và HTC Kaiser được đánh giá cao hơn Iphone.Thích cảm ứng thì mua HTC Kaiser.
    Chúc bạn chọn được điện thoại hợp với mình nhất.

Like
    0
    Theo tôi bạn nên kiếm một cái PPC cài HĐH Windows Mobile 6.0 vì những chươg trình cài thêm rất là phong phú. Tất cả thế giới trong một thiết bị PDA!

Like
    0
    Dạ, như vậy chung kết là có 3 con đáng chú ý nhất phải ko anh?
    Em thích con N95, nhưng mà vẫn khoái cái màn hình cảm ứng:p
    có phải là sắp tới iPhone sắp sửa ra 1 phiên bản mới có 3G ko ạ?
    theo anh thì có nên chịu khó chờ phiên bản đó để mua ko?
    cho em hỏi luôn giá iPhone đã unlock ở VN là bao nhiêu? em thấy ghi 399USD chắc là chưa unlock. Và nếu em chờ mua 1 con iPhone mới ở VN hè tới, nhưng rồi mùa thu lại đi học ở 1 nước khác, thì có thể unlock để dùng dịch vụ di động của nước đó ko, giá unlock có đắt ko? hay là chỉ unlock 1 lần là có thể dùng đc dịch vụ di động của tất cả các nước như 1 con Nokia bình thường
    mong mọi người giúp em, em xin cám ơn nhiều

Like
    0

Thông tin

đàm thoại tốt
    như bạn mô tả thì P1i hoặc P990i phù hợp với bạn.
    Wifi mạnh, sóng tốt, pin lâu.
    chụp hình đẹp.
    nghe nhạc hay.
    có ứng dụng văn phòng đi kèm.

những con Nokia chỉ để lòe thiên hạ, xài qua 1 thời gian rất chán!

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết