Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 34
    Like
    0
    đầu tiên muốn học lập trình web bác nên học chút tiếng anh đã. Như em hồi đó không học tiếng anh mò từng chút từng chút còn gì thì học cái gì củng chả cần mò + hỏi ai cả

Like
    5
    - Cài Filezilla hoặc nếu trong Ubuntu thì gõ sudo apt-get install filezilla
    - Xong rồi mở mail lên, kiếm cái mail mơi nhât của thegioihostfree.com, nhìn kĩ các thông số kĩ thuật ftp ( hình như là thegioihostfree.com luôn hay sao ấy), cái username và cái password.
    - Xong vào Filezilla, nhấn Ctrl+S, nhấn newsite, gõ vào các thông số (chọn logintpe là normal) rồi điền username, password vào rồi nhấn connect, sau đó là có thể thao tác Drag,drop hay del gì đó là tùy :P

Like
    2
    Các chú các bác nhiệt tình quá !

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Thanh duc View Post
    Các chú các bác nhiệt tình quá !
    Anh Đức cho em xin key của Zend for Eclipse zới !!!!!!

Like
    0

Hạnh phúc

Chào các bạn!

Họ Nguyễn Hùng tên lót chữ Trường
    Cao cao ốm ốm dáng xương xương
    Quảng Nam quê quán vùng đất thánh
    Rong ruổi xứ người sống tha huơng
    Một trái tim thơ đời chiến sĩ
    Cả đời lận đận với yêu thương
    Ngu mãi nên vui đời lữ thứ
    Nên chẳng khôn đâu chuyện đời thường

= mình có một tên miền miễn phí, wweb thì mình thiết kế rồi, nhưng không biết thê nào đưa lên, ai biêt hướng dẫ cụ thể cho mình với. Bởi mình la dân CNTT dạng "cờ nờ tê tê tê hát"

Like
    0
    mí a ơi, e cóa làm một trang web cũng xài net2ftp up lên roi mà sao hẻm cóa mở lên đc, nguyên do và vì sao dzi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

í cho em hỏi cái, làm sao mà up hình lên cùng với web đc, mong các bro` giúp
    Được sửa bởi tiger_ran lúc 10:31 ngày 15-02-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Các bác hướng dẫn nhiêu khê quá, nào là phần mềm FTP, nào là tài khoản,... làm bác chủ topic kia rối beng chả biết đâu mà lần. Xem tui hướng dẫn rất đơn giản và nhẹ nhàng đây:

Đăng ký một tài khoản miễn phí ở một trang cho miễn phí. Tui ví dụ luôn là trang: http://www.110mb.com/register.php

Trang này đăng ký hơi rối rắm. Tui minh họa cụ thể luôn.

Nhớ click vào chỗ mục Terms of Service - Signature - cái link TOS ngay bên dưới nó, ở dòng chữ hướng dẫn be bé. Nó mở ra một trang gì ấy. Ta ghi lại dòng chữ: I have read 110mb terms and agree to follow them., dòng chữ này ta dán vào cái ô có nền màu xám với chữ Signature ở hình bên trên.

Khi điền đúng, ta bấm nút Create... ở cuối cùng trang, nó sẽ bảo là đăng ký thành công. Ta mở email ra để lấy thông tin nó gửi cho ta. Khi đăng ký nhớ nhập địa chỉ email có thật để ta nhận thông tin.

Lúc mở email (đợi khoảng 10 phút sau khi đăng ký thành công check mail cho chắc ăn), trong Inbox của ta sẽ có 1 thư tiêu đề: Please verify your 110mb account..., chính hắn đấy. Nếu trong Inbox hổng có thì mở các thư mục khác, nhất là trong Bulk mail hay spam nhé.

Rồi thì click vào link kích hoạt tài khoản trong email để kích hoạt tài khoản. Nó sẽ dẫn ta đến bước hai. Lần này ta điền các thông tin và lại bấm nút Create...

Sẽ hiện lên một khuôn mặt đen sì, với dòng chữ: Account created successfully!

Okie, giờ thì ta đã có tài khoản rồi.

Mô tả chỗ để login

Đăng nhập (ở trang chủ http://www.110mb.com/ ) để nghịch hén.

Sau dòng thông báo: Logged in successfully!, ta sẽ vào một trang khá là rối rắm, kệ thây nó, ta quan tâm đến mục như hình sau:

Dĩ nhiên là click vào mũi tên xanh ở góc phải dưới của hộp chữ nhật được bo góc rùi

Nó sẽ ra như sau:

Giờ rồi thì chủ topic và các bạn newbie đã biết phải làm gì rồi chứ. Nếu hổng biết làm gì nữa, xin mời ghé http://khoancatetong.com/forum/ để học lại... tin học căn bản

Tui hơi bị nản chí với kiểu tut thế này, mời các bác khác góp sức ở mấy khoản Ép Ti Pi hay Telnet gì ấy đi, giúp các em ấy có cơ hội đi nốt con đường newbie của các em. Rất cám ơn sự đóng góp của các bác!
    ----
    Àh, à, cũng trưng bày kết quả demo của việc làm trên chứ: http://superthin.110mb.com/
    very thx superthin's Avatar
    :X

Like
    0
    mình muốn bắn trang web lên mạng mà được miễn phí thì làm như thế nào. rất mong các bạn trả lời nhanh hộ mình nha

Like
    0

ket noi cac hinh lai voi nhau

Minh moi upload hinh va video len bang imageshack nhung minh khong link voi nhau duoc vay cac bac nao biet chi cho minh voi . xin cam on cac bac !

Like
    0

Tệ thật ! quangkhanhcopying.tk

Quote Được gửi bởi nguyenvanhieu19 View Post
    Có Host và TK ftp rồi thì up web lên mạng như nào vậy các bạn
    tra loi cau hoi cua ban:
    Trùi ui. Cái này đơn giả thui.
    Cái này đơn giản thui. Khi bạn có tên miền và host của FPT rùi thì download phần mềm này về chạy nó là được.

Vào trang web: http://quangkhanhcopying.tk/ Click vào Download phần mềm, rùi Click vào đường dẫn sau đó chọn Free user, chờ một là là tải được phần mềm.

* Nhưng chú ý khi làm trang chủ các Pác phải đổi tên trang chủ của mình thành default.html, index.html. thì nó mới chạy được. Ok

Chúc các pác thành công

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết