Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: matrox và canopus ?

Like
    0

matrox và canopus ?

Xin các anh trong diễn đàn chỉ giúp . Nên xuất vcd trực tiếp trên premier2 bằng matrox ligos hay nên chạy framesever rồi xuất bằng canopus ? nếu xuất bằng matrox thì em nên set như thế nào cho chất lượng đẹp ? em chon chế độ HQ vcd mà vẫn k đẹp . cám ơn các anh nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Mình nghĩ xuất bằng canopus sẽ hơn vì con này nó encode chuẩn lắm chất lượng VCD khá cao bạn ạ, còn cái ligos thì mình cũng ko biết xin các bác trên diễn đàn ai biết thì post cho anh em học tập nhé

Like
    0
    Nếu card Matrox không có chức năng chuyển đổi MPEG bằng hardware thì dùng frame server và Procoder.
    Nếu chất lượng vẫn không như ý thì làm theo đường vòng là trước tiên chuyển đổi phim sang định dạng MPEG-2 Bitrate = 9,2 Mbps và dùng file này chuyển đổi 1 lần nữa sang VCD, lưu ý lúc chuyển đổi qua MPEG-2 thì chọn Audio dạng MPEG 44,1 KHz và bitrate = 224 Kbps thì công đoạn cuối đỡ phải convert 1 lần nữa.

Like
    0

Nhờ anh Cổ Loa giúp

em cố gắng tìm mọi cách trước khi làm phiền anh nhưng k được . Em dùng máy quay pana pv-gs400 ,card matrox rt x100 , máy tính xài cpu e6400 , ram 2gh . ổ cứng 200gb + 2 ổ 120gb .
    anh có thể hướng dẫn em kỹ hơn khi dùng canopus procoder2 để chuyển từ avi ( dùng framesever ) sang vcd cho thật đẹp được k ạ ?
    em chuyển nhưng khi lia máy hoặc có chuyển động thì hình bị giật rất khó chịu
    Em cám ơn anh nhiều lắm .

Like
    0
    Trước tiên muốn tìm lỗi do đâu em phải tạo ra 3 clip có độ dài 5 phút giống nhau và dùng procoder để chuyển đổi sang VCD, cuối cùng so sánh chất lượng giữa các clip. Lưu ý đối với từng clip phải ghi lại tất cả các thông số khi hiệu chỉnh ra giấy, để sau này còn nhận biết được lỗi.

clip 1: capture trực tiếp từ máy quay thành file RAW AVI
    clip 2: import clip 1 vào trình video editing và export ra DV AVI
    clip 3: import clip 1 vào trình video editing và export thông qua frameserver.

>em chuyển nhưng khi lia máy hoặc có chuyển động thì hình bị giật rất khó chịu

CL chỉ phán đoán chủ quan là có thể em chỉnh fieldoder sai lệch, lưu ý DV Video là "bottom field first" có nghĩa là nửa hình dưới hay là dòng chẵn được quét trước.

Nếu tất cả cách trên đều thất bại thì trước khi hỏi em lên upload clip 1 lên để mọi người cùng test, đây cũng là điều nên làm vì nếu chỉ hỏi chung chung thiếu dữ liệu hình ảnh và video thì khó đưa ra 1 câu trả lời sát thực. Đáng tiếc trong box ta đại đa số không có tác phong này.

Like
    0
    dạ em cũng thử đủ thứ rồi . Cả clip em tự quay bằng máy gs400 , cả máy quay sony pd170 nhưng vẫn k được như ý . anh có thể send cho em cách chỉnh tối ưu nhất để avi ( format dvc của pana ) qua vcd ( ntsc ) được k ạ ? em đọc trong diễn đàn nhiều và thử đủ kiểu , cả cách dùng tmpgenc nâng bitrate lên 1240 nhưng hầu hết các đầu vcd k đọc đc . Anh giúp em nhé .
    *

Like
    0
    khi convert em chỉnh lower/bottom..., quality là mastering , chọn close gop như anh bày .

Like
    0
    Em hãy upload clip nói trên lên Rapidshare hay Megaupload anh sẽ test ngay.

Like
    0
    em cám ơn anh nhiều lắm , em upload file mpg hay avi hả anh ?

Like
    0
    em đã upload rồi anh ạ .
    Link :
    http://rapidshare.com/files/47107357..._NTSC.rar.html
    Em cám ơn nhiều .

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết