Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Ghi đĩa DVD movie

Like
    0

Buồn quá đi ! Ghi đĩa DVD movie

Ai đã từng ghi đĩa DVD movie thì cho mình hỏi một chút.

Mình ghi đĩa DVD movie từ file .divx bằng phần mềm Nero 7 nhưng sau khi ghi xong, mở bằng đầu đĩa DVD Player thì thấy có nhiều đoạn bị vấp. Thậm chí có nhiều phần bị bỏ qua. Vậy vấn đề này là sao vậy? Ổ DVD RW của mình dùng là ASUS DVD-RW 16-8-16 DVD / 48-32-40 CDRW (1814BLT) ****** ATA.
    Quote Quote

Like
    0
    Giảm tốc độ ghi xuống 2X thôi

Like
    1
    Quote Được gửi bởi cuong-nm View Post
    Mình ghi đĩa DVD movie từ file .divx bằng phần mềm Nero 7
    Tôi thường ghi DVD từ file Mpeg-2 chứ chưa thấy file DIVX. Tôi cũng thường dùng chương trình DVD Workshop để ghi chứ không dùng Nero vì nghe nói Nero ghi DVD tệ lắm.

Like
    20
    Nero có thể tạo DVD từ: ASF, AVI, DAT, MPG, M2P, M2V, MP4, VOB, WMV, DIVX, FLV .v.v
    Nero 6/7/8 gồm có Nero Burning ROM, EXPRESS, VISION v.v.
    Tôi vẩn dùng Nero Vision làm ra phim DVD từ MPG, AVI, MP4 v.v mà không bị trở ngại dù rằng Nero Vision không phải là một soft làm phim DVD của dân nhà nghề. Làm DVD để cho bạn bè coi chơi thì Nero Vision tạm gọi là nhanh và ổn.

Like
    0

Cần chú ý ! tạo dvd từ avi

bạn có thể chỉ mình cách tạo dvd từ file avi bẳng nẻo không? xin cảm ơn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi t9999 View Post
    bạn có thể chỉ mình cách tạo dvd từ file avi bẳng nẻo không? xin cảm ơn!
    dùng Nero Vision cho nhanh và đơn giản

đọc thêm ở đây nhé
    Code:
    http://freephim4u.com/showthread.php?t=4171

Like
    0
    Ai bit nghi dia chuong trinh ko minh muon ghi mot dia chuong kinh co dia trang ma chang bjt nghi hichic giup minh nhe

Like
    9
    Ai bit nghi dia chuong trinh ko minh muon ghi mot dia chuong kinh co dia trang ma chang bjt nghi hichic giup minh nhe
    Giống hệt anh bạn hàng xóm nhà mình, mua con vi tính "xin" gồm cả đầu ghi DVD nhưng vẫn đi thuê trẻ con ghi đĩa ca nhạc về để nghe.
    mở bằng đầu đĩa DVD Player thì thấy có nhiều đoạn bị vấp. Thậm chí có nhiều phần bị bỏ qua
    Định dạng DivX khi chuyển sang DVD có thể bị "lạc tín hiệu" do trình chuyển đỏi không làm tròn nhiệm vụ của mình, trong đó đặc biệt là NERO rất hay "chơi xỏ" anh em. Vì vậy theo mình tốt hơn cả là khi muốn tạo đĩa DVD thì nên dùng TMPGen DVD Authoring, sau đó nếu có dùng NERO thì chỉ để ghi ra đĩa mà thôi. Mà tại sao lại phải chuyển từ DivX sang DVD làm gì nhỉ? DivX là định dạng có đọ phân giải như DVD (720x576) vì vậy độ nét trên TV rất cao, cứ để thế mà xem thì sao? Theo mình chỉ có ý nghĩa làm DVD khi chuyển từ AVI sang mà thôi.

Like
    0
    Còn e thì dính quả hơi bị đau, tạo đĩa DVD 6 track bằng Ulead, nó phang ra 1 file .iso, xong e ghi file .iso này ra DVD, coi thì dính chưởng: track 1 chiếu 2 lần, đang coi đến giữa track 5 thì...nhảy ngược lại về đầu track 4 chiếu, trong khi e coi trong file .iso thì ko bị gì cả, cú thế. Giờ chưa biết xử sao.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bluesky1612 View Post
    Còn e thì dính quả hơi bị đau, tạo đĩa DVD 6 track bằng Ulead, nó phang ra 1 file .iso, xong e ghi file .iso này ra DVD, coi thì dính chưởng: track 1 chiếu 2 lần, đang coi đến giữa track 5 thì...nhảy ngược lại về đầu track 4 chiếu, trong khi e coi trong file .iso thì ko bị gì cả, cú thế. Giờ chưa biết xử sao.
    Mình không làm bằng Ulead nên không biết. Bạn dùng TSUNAMI-MPEG DVD Author làm Menu rồi ghi ra đĩa đọc bình thường mà.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết