Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27
    Like
    0

Rất hay ! các hình thức thanh toán trong thương mại điện tử

Các bác nhiều năm kinh nghiệm cho em biết chút ít kiến thức về thanh toán wa mạng, có ba nhiêu và phương thức hoạt động như thế nào ???

Hình thức thanh toán nào thích hợp với Việt Nam ???
    Quote Quote

Like
    0
    Không biết
    À quên , hình như hôm mùng 4 hay 5 tháng 5, DNS ở HCM bị chết ...người Quản trị đã không đồng bộ với máy DNS ở HN, mà chỉ backup lại dữ liệu nên có một số lỗi xảy ra. Thường thì các máy làm DNS mạnh sẽ đồng bộ với các máy khác mất 15 phút, nhưng máy ở Vn chắc phải mất 24 giờ.
    Lưu ý : Ngừng tất cả việc sử dụng mua bán hàng hay thanh toán qua Mạng khi máy DNS có sự cố. Vì nếu máy DNS bị tấn công, hacker có thể đưa lên mạng một DNS giả .....khách hàng lãnh đủ. Take care.

Like
    1
    Có một cách duy nhất để thanh toán đó là "thanh toán qua mạng".
    Nếu bạn muốn trả tiền thì chỉ cần làm 1 cái Debit Card là ok, tất nhiên là Credit Card thì càng tốt. Nếu bạn muốn nhận tiền thì khó hơn nhiều, bạn tham khảo xem có ngân hàng nào ở VN cung cấp dịch vụ đó không.
    Ngoài DC và CC ra thì có thể dùng hình thức Money Order, Paypal...
    Dễ nhất là hợp tác với bạn nào bên USA để nhận thanh toán, bên này những việc ấy rất thuận tiện.

Like
    0
    làm DC bằng cách nào,
    CC bằng cách nào
    và paypal làm cách nào

Like
    1
    Bạn có thể ra ngân hàng để mở DC hoặc CC.
    Bạn vào www.paypal.com để xem quy định của Paypal. Nhưng mà Paypal chưa có dịch vụ tại VN thì phải.

Like
    0
    ủa thế sao một số trang mua bán VN có paypal rồi

Like
    1
    Ai cũng có thể sử dụng Paypal, chỉ có điều là khi rút tiền từ Paypal ra để xài mà không muốn mất fee thì phải có 1 bank acc tại 1 ngân hàng nào đó ở Mỹ (có thể ở 1 số nước khác ???)
    Khi bạn nhận thanh toán bằng PayPal, Paypal sẽ giữ hộ bạn, hoặc chuyển thẳng vào bank acc của bạn nếu bạn request.
    Nếu mình không nhầm thì Paypal chưa có dịch vụ chuyển khoản tại VN. Có thể các shop VN đó có bank acc ở nước ngoài để nhận tiền. hoặc dùng 1 hình thức khác để nhận nhưng mà phải trả fee.
    Nếu bạn muốn dùng Paypal để thanh toán ví dụ như Auction, bạn cũng phải có bank acc hoặc Credit Card để Paypal rút tiền ra , sau đó trả tiền hàng hộ bạn.

Lưu ý là Credit Card và Debit card có chức năng thanh toán như nhau. Khi site nào hỏi số Credit C, bạn có thể nhập số Debit card vào cũng ok.

Like
    0

Sai lam chet nguoi

Sai lầm chết người,
    1. Paypal không chấp nhận thành viên ở Việt Nam. Do đó, người o Việt Nam không thể nào đăng ký sử dụng dịch vụ của paypal (ngoại trừ bạn dùng paypal của bạn của bạn ở Mỹ hoặc một số nước mà Paypal chấp nhận).
    2. Còn về credit card và debit card, hai loại card này hoàn toàn khác nhau. Ban không thể mua hàng trên mạng bằng debit card. Bởi vì debit card không có CVV2. Và tất cả các nơi bán hàng trên mạng đều đòi hỏi số CVV2 này.
    3. Cần credit card ư, rất dể, tìm 10 triệu ký quỹ, ra ngân hàng (Vietcombank or Incombank), se được hướng dẫn tận tình.

Bài viết được gửi bởi tnonline
    Ai cũng có thể sử dụng Paypal, chỉ có điều là khi rút tiền từ Paypal ra để xài mà không muốn mất fee thì phải có 1 bank acc tại 1 ngân hàng nào đó ở Mỹ (có thể ở 1 số nước khác ???)
    Khi bạn nhận thanh toán bằng PayPal, Paypal sẽ giữ hộ bạn, hoặc chuyển thẳng vào bank acc của bạn nếu bạn request.
    Nếu mình không nhầm thì Paypal chưa có dịch vụ chuyển khoản tại VN. Có thể các shop VN đó có bank acc ở nước ngoài để nhận tiền. hoặc dùng 1 hình thức khác để nhận nhưng mà phải trả fee.
    Nếu bạn muốn dùng Paypal để thanh toán ví dụ như Auction, bạn cũng phải có bank acc hoặc Credit Card để Paypal rút tiền ra , sau đó trả tiền hàng hộ bạn.

Lưu ý là Credit Card và Debit card có chức năng thanh toán như nhau. Khi site nào hỏi số Credit C, bạn có thể nhập số Debit card vào cũng ok.

Like
    1
    Nếu mà nói như bạn thì mình chết mấy chục lần rồi.
    Mình vẫn dùng Debit Card để mua hàng bét nhè, có thấy invalid gì đâu. Ngoài ra DC cũng có số veritication (3 số ghi ở mặt sau của card), không hiểu có phải là số CVV2 như bạn nói hay không . Khi dùng CC cũng sử dụng 3 số đó để verify.
    Thực ra ở cả 2 loại card, 16 số này đều do VISA hoặc MC, hoặc... cấp cho các ngân hàng để phát hành thẻ. Sự khác biệt chủ yếu giữa 2 loại card này là : CC thì tiêu tiền của người ta (ngân hàng cho vay tiền để tiêu), còn DC thì tiêu tiền của mình (lấy tiền của mình trong tài khoản ngân hàng để tiêu).

Ở VN mình ngân hàng bắt đóng tiền như thế, danh nghĩa là được cái CC nhưng thực ra còn tệ hơn cả DC vì một khoản tiền cố định của mình nằm chết trong ngân hàng (không biết là có được interest không, nhưng nếu có thì cũng chỉ nhiều hơn tóc ông sư mấy cọng thôi).

Like
    0
    Tui tìm trên cái debit card của tui từ sáng đến giờ cả chục lần rồi, ngoài 16 con số chả còn cái gì ráo. Đào đâu ra số CVV2 nhỉ??

Hay là tại debit card của tui là đồ dỏm ta? Nó được phát hành từ ngân hàng chase của Mỹ, và tui đã rút không biết bao nhiêu lần tiền ở ATM machine từ cái card này

Chịu.

P/S: có chỗ nào cho mua hàng ship về VN bằng debit card dzị? Chỉ tui vài site coi

Bài viết được gửi bởi tnonline
    Nếu mà nói như bạn thì mình chết mấy chục lần rồi.
    Mình vẫn dùng Debit Card để mua hàng bét nhè, có thấy invalid gì đâu. Ngoài ra DC cũng có số veritication (3 số ghi ở mặt sau của card), không hiểu có phải là số CVV2 như bạn nói hay không . Khi dùng CC cũng sử dụng 3 số đó để verify.
    Thực ra ở cả 2 loại card, 16 số này đều do VISA hoặc MC, hoặc... cấp cho các ngân hàng để phát hành thẻ. Sự khác biệt chủ yếu giữa 2 loại card này là : CC thì tiêu tiền của người ta (ngân hàng cho vay tiền để tiêu), còn DC thì tiêu tiền của mình (lấy tiền của mình trong tài khoản ngân hàng để tiêu).

Ở VN mình ngân hàng bắt đóng tiền như thế, danh nghĩa là được cái CC nhưng thực ra còn tệ hơn cả DC vì một khoản tiền cố định của mình nằm chết trong ngân hàng (không biết là có được interest không, nhưng nếu có thì cũng chỉ nhiều hơn tóc ông sư mấy cọng thôi).

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết