Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27
    Like
    0
    Bạn nào co kinh nghiệm về làm website thanh toán qua mang có thể chỉ tôi các bước thực hiện không?

Like
    0
    Nếu bạn thật sự thích làm (Chứ không phải thích nói) website thương mại điện tử thì mail cho tôi: admin@v2gold.com or admin@songque.com.

Tôi đã và đang làm các site về thương mại điện tử.
    Hẹn gặp lại

Bài viết được gửi bởi pioneer
    Bạn nào co kinh nghiệm về làm website thanh toán qua mang có thể chỉ tôi các bước thực hiện không?

Like
    0
    Hello all,
    1. Về việc tạo account trên Paypal thì bạn là người VN vẫn được mà? Có điều người thanh toán vào account của bạn thì không có danh sách VN.
    2. Các bạn có thể sử dụng http://www.2checkout.com để thanh toán cũng được, hỗ trợ rút tiền worldwide (nó sẽ chuyển về tài khoản ngân hàng của bạn, hình như nó mới có thêm cái ATM card). Có điều phí hơi cao.
    3. Các bạn muốn đăng ký một cái DC thì thử dùng ikobo thử xem.

“iKobo - Send Money Anytime, Receive Money Anywhere”

Bạn vào đăng ký một cái account, rồi sau đó nếu có ai gửi tiền cho bạn lần đầu tiên thì người đó phải đóng phí cho bạn 4$ để ikobo cấp cho bạn một cái i-Kard, chỉ một lần thôi. Những lần sau không bị charge. Bạn sẽ chờ khoảng 20 ngày (ở VN) để nhận được cái i-Kard này. Sau đó bạn ra ATM mà rút. Phí cho mỗi lần rút là khoảng 3.95$ (ATM fee 3$+Withdrawal fee 0.95$). Nếu bạn rút bằng tiền VND thì nhớ ra ATM của HSBC mà rút sẽ khỏi tốn exchange fee. Còn rút ở Vietcombank... thì tốn thêm 20 ngàn. Tổng công một lần bạn xài ATM ở VN thì bạn bị "xơi tái" từ 60-80 ngàn.
    Nói chung, xài ATM thì phải chịu thôi, hic hic.
    Thân

Like
    0
    wá nhiu khê !!

Like
    0

Nhieu khe hay khong minh cung khong biet nua. Nhung doi voi minh thi cuc ky don gian!
    Than

Like
    0
    O VN làm sao đăng ký Paypal? Trong lúc đăng ký, khi Paypal hỏi quốc gia thì điền gì vô? Roi sau khi đăng ký làm sao verify?? Nhó một điều đối với unverffied paypal account, ban chỉ có thể nhận tiền chứ không thể nào cash out/pay.. co nghĩa là ban chỉ nhìn tiền của bạn ở paypal chứ chả làm được gi cả

2checkout thì đừng nên dùng phí no' cắt cổ lắm.
    con dùng debit card. ti'nh xem nhé. ATM o VN mỗi lần rút tối đa 2tr. trong khi fee đến 80 ngàn (gần 5%). quá cao. Mỗi lần tôi tranfer tiền về VN chỉ tốn chưa đến 2% mà tôi đã tiếc đứt ruột rồi á.

Bài viết được gửi bởi thestroller
    Hello all,
    1. Về việc tạo account trên Paypal thì bạn là người VN vẫn được mà? Có điều người thanh toán vào account của bạn thì không có danh sách VN.
    2. Các bạn có thể sử dụng http://www.2checkout.com để thanh toán cũng được, hỗ trợ rút tiền worldwide (nó sẽ chuyển về tài khoản ngân hàng của bạn, hình như nó mới có thêm cái ATM card). Có điều phí hơi cao.
    3. Các bạn muốn đăng ký một cái DC thì thử dùng ikobo thử xem.

“iKobo - Send Money Anytime, Receive Money Anywhere”

Bạn vào đăng ký một cái account, rồi sau đó nếu có ai gửi tiền cho bạn lần đầu tiên thì người đó phải đóng phí cho bạn 4$ để ikobo cấp cho bạn một cái i-Kard, chỉ một lần thôi. Những lần sau không bị charge. Bạn sẽ chờ khoảng 20 ngày (ở VN) để nhận được cái i-Kard này. Sau đó bạn ra ATM mà rút. Phí cho mỗi lần rút là khoảng 3.95$ (ATM fee 3$+Withdrawal fee 0.95$). Nếu bạn rút bằng tiền VND thì nhớ ra ATM của HSBC mà rút sẽ khỏi tốn exchange fee. Còn rút ở Vietcombank... thì tốn thêm 20 ngàn. Tổng công một lần bạn xài ATM ở VN thì bạn bị "xơi tái" từ 60-80 ngàn.
    Nói chung, xài ATM thì phải chịu thôi, hic hic.
    Thân

Like
    1
    Hi applet,
    Bạn dùng dịch vụ gì mà chưa đến 2% để chuyển tiền về VN thế?

Like
    0
    Moi vao day xem thu
    www.moneybookers.com

Bài viết được gửi bởi tnonline
    Hi applet,
    Bạn dùng dịch vụ gì mà chưa đến 2% để chuyển tiền về VN thế?

Terry Guest
    Hì, Hello T, Apllet !
    How're u today, man ???

Có thể dùng BidPay của Western Union cũng đang là 1 hình thức thanh toán tốt và uy tín.

Like
    0
    Hi Terry
    Khong biet co phai la chieuvang khong nhi?
    BidPay khong biet fee co ca(t co^? co W.U khong? App moi nghe cai nay lan dau tien

Bài viết được gửi bởi Terry
    Hì, Hello T, Apllet !
    How're u today, man ???

Có thể dùng BidPay của Western Union cũng đang là 1 hình thức thanh toán tốt và uy tín.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết