Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Main Asrock p4i45gv có triệu chứng lạ

Máy vi tính của em sử dụng CPU 2.0Ghz Main Asrock p4i45gv ram 256, nhưng lúc này có triệu chứng lạ là khi cắm điện vào là chạy luôn không cần bật nút Power,nhưng ban đầu thì quạt CPU quay 1 lúc(khoảng 2-3s) rồi dừng lại và tiếp tục chạy bình thuờng, chạy một lúc thì báo là CMOS bị lỗi,em ấn F1 thì máy vào Win. Và thêm 1 trường hợp nữa là không thể cắm cáp CD và HDD riêng biệt được,nếu cắm riêng thì báo lỗi là " for best reliability and performance, please change the stand alone slave drive to master System Halt".Rất mong sự giúp đỡ của các anh để khắc phục những sự cố này.Cảm ơn các anh.
    Quote Quote

Like
    0
    main của bạn yêu cầu là nếu để ổ cd hoặc hdd 1 ổ trên 1 cable thì phải để ổ ở master( set jump) còn cmos bị lỗi mà nhấn f1 thì có thể bạn khai báo ổ A mà máy ko có ổ A hoặc sắp hết pin nuôi cmos.

Like
    0
    Cái main của bạn bios bị lỗi rồi.

Like
    0
    Đặc điểm của main Asrock là hay bị mất nguồn nuôi Cmos dù pin còn hay mới thay. Khi bị như vậy thì main sẽ không lưu những thiết lập trong cmos và đòi bạn nhấn F1 để tải chế độ default thì mới chịu chạy. bạn chỉ còn cách đem main đi sửa hoặc cài đặt Cmos cho đúng rồi lưu lại và khi tắt máy thì đừng tắt hay rút điện,dĩ nhiên là khi cúp điện thì phải làm lại, còn không thì chịu khó nhấn F1 mỗi khi khởi động máy vậy

Like
    2
    Đây là bệnh kinh niên của Asrock.Cả 1 phòng 40 máy nơi mình làm việc trước kia đều bị cái trò đó lúc khởi động (cắm điện là chạy, quạt quay, dừng rồi lại quay...).Nghe đồn thằng này tách ra từ Asus, được thừa hưởng công nghệ từ thằng cha Asus mà sao tệ thế không biết.

Like
    0
    Cảm ơn sự góp ý của mọi người.Vậy thì mình download BIOS đúng cấu hình và phiên bản ở trên mạng về và cài vô máy được ko nhỉ, và cài như thế nào.Mong các anh hướng dẫn giùm em.

Like
    0
    Mình cũng dùng loại Mainboard như thế
    và đặc biệt là lỗi của máy mình cũng y hệt như thế
    mình chẳng biết làm sao cả chỉ nghi là hết pin CMOS thôi nhưng mình chưa thay.
    nếu bạn học được cách khắc phục hãy báo cho mình nhe
    cám ơn bạn rất nhiều!
    nếu có thể bạn hãy gửi về Email: visao_9x2@yahoo.com.vn cho mình nhé.
    anh em nào có thì cũng gửi về cho mình nhe!

Like
    136
    Quote Được gửi bởi hoang_khuong View Post
    Đây là bệnh kinh niên của Asrock.Cả 1 phòng 40 máy nơi mình làm việc trước kia đều bị cái trò đó lúc khởi động (cắm điện là chạy, quạt quay, dừng rồi lại quay...).Nghe đồn thằng này tách ra từ Asus, được thừa hưởng công nghệ từ thằng cha Asus mà sao tệ thế không biết.
    hồi nó mới ra tui nghe như vậy! tui có coi ở amtech thì thấy người ta cũng than phiền như vậy! con của asus mà còn vậy. Trên thị trường hình như hiện nay không còn bán con của ECS thì phải ?

Like
    0
    Ai giúp mình chỉ cách khắc phục chuyện này với! mình cũng xài main Asrock P4I45GV, hôm qua lấy cái quạt CPU lau chùi, gở con CPU trét keo tản nhiệt lại gắn vô thì bị tình trạng là cắm điện vô là quạt CPU quay màn hình không có tín hiệu, không bấm đc nút power hay reset gì hết và cứ quay vậy hoài luôn! mình đã làm trên 2 máy dùng main này và đều bị tình trạng đó. ai biết làm thế nào chỉ giùm mình với!

Like
    0

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi huyluan2011 View Post
    Ai giúp mình chỉ cách khắc phục chuyện này với! mình cũng xài main Asrock P4I45GV, hôm qua lấy cái quạt CPU lau chùi, gở con CPU trét keo tản nhiệt lại gắn vô thì bị tình trạng là cắm điện vô là quạt CPU quay màn hình không có tín hiệu, không bấm đc nút power hay reset gì hết và cứ quay vậy hoài luôn! mình đã làm trên 2 máy dùng main này và đều bị tình trạng đó. ai biết làm thế nào chỉ giùm mình với!
    Được sửa bởi electronic lúc 10:58 ngày 06-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết