Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    newgel Guest

ngôn ngư lập trình bậc cao nào là mạnh nhất

chào các bạn
    minh biết các loại ngôn ngữ đều có điểm mạnh riêng không có ngôn ngữ nào ở hiện tại có thể đứng đầu bảng nhưng mình muốn hỏi các bạn rằng ngôn ngữ nào mạnh về phương diện viết chương trình virus... ,các loại chương trình tương tự
    giúp nhé!
    Quote Quote

Like
    0
    Hix viết cái gì không viết đi viết virus , ngôn ngữ nào cũng viết được tất cả mọi thứ hết bạn ạ, nếu bạn có tư duy lập trình thì bạn có thể làm mọi thứ ngay cả khi bạn dùng assembler.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi newgel View Post
    chào các bạn
    minh biết các loại ngôn ngữ đều có điểm mạnh riêng không có ngôn ngữ nào ở hiện tại có thể đứng đầu bảng nhưng mình muốn hỏi các bạn rằng ngôn ngữ nào mạnh về phương diện viết chương trình virus... ,các loại chương trình tương tự
    giúp nhé!
    Ch­ưa học bò đã lo học chạy .Minh không biết thực sư ngôn ngữ nào là number one nhưng theo mình thì ngôn ngữ ra đời sau càng được cải tiến để dễ dùng từ đó giới hạn khả năng phát triển của programmer .
    Ví dụ : lúc trước học C\C++ có con trỏ , lên C# khái niệm này không còn rõ ràng .

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi newgel View Post
    chào các bạn
    giúp nhé!
    Ngôn ngữ dùng để viết virus phổ biến hiện nay chính là AutoIT có 2 loại 1 loại dễ học còn 1 loại nhìn là mù
    chỉ có vài M bạn lên google search là thấy liền
    Viết xong nhớ đừng có thữ chính diện nha làm máy ảo chơi rùi muốn viết gì thì viết . VIết xong gữi lên diễn đàn vài con chơi coi như ra mắt

Like
    0
    bạn viết thử trước AutoIt , post code lên cho anh em tham khảo với !

Like
    0
    Không có ngôn ngữ nào là mạnh nhất cả, chỉ có coder giỏi hay không thôi.

Like
    0
    Mạnh hay không đâu có liên quan gì đến Virus . Chủ yếu là biết viết Virus hay không

Like
    0
    Ngày xưa cao thủ viết virus dùng assembler có thể hạ gục vài chục nghìn máy đã là nhiều. Ngày nay một tên oắt con dùng VB hoặc ngôn ngữ macro và vài mẹo láu cá có thể hạ gục vài triệu máy (như virus ILoveU). Những người khác "tầm thường" hơn có thể dùng C++ hoặc thứ gì đó tương đương.

Ở ngoài đời có người dùng đến các vũ khí "thượng thặng" như AK, khí độc sarin, khuẩn than có thể giết đến cả chục người một lần ra tay. Nhưng tên sát thủ bàn cờ của Nga lại chỉ cần "công nghệ" lạc hậu là chai rượu hoặc đá là đã đủ để đập chết gần 60 người.

Kết luận: không có NNLT nào được coi là mạnh nhất để viết virus. Nếu ai muốn viết virus giỏi thì chỉ cần một chút thông minh và láu cá, nhưng cái chính phải có máu háu đá và một "tấm lòng" càng độc địa thì càng tốt.

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi CuopSW View Post
    Ngày xưa cao thủ viết virus dùng assembler có thể hạ gục vài chục nghìn máy đã là nhiều. Ngày nay một tên oắt con dùng VB hoặc ngôn ngữ macro và vài mẹo láu cá có thể hạ gục vài triệu máy (như virus ILoveU). Những người khác "tầm thường" hơn có thể dùng C++ hoặc thứ gì đó tương đương.

Ở ngoài đời có người dùng đến các vũ khí "thượng thặng" như AK, khí độc sarin, khuẩn than có thể giết đến cả chục người một lần ra tay. Nhưng tên sát thủ bàn cờ của Nga lại chỉ cần "công nghệ" lạc hậu là chai rượu hoặc đá là đã đủ để đập chết gần 60 người.

Kết luận: không có NNLT nào được coi là mạnh nhất để viết virus. Nếu ai muốn viết virus giỏi thì chỉ cần một chút thông minh và láu cá, nhưng cái chính phải có máu háu đá và một "tấm lòng" càng độc địa thì càng tốt.
    Đúng dấy Phải ko nương tay thì mới viết virus ra trò được
    Còn AutoIT thì hiện nay phổ biến nhất đa số do người mới biết sài viết nên có số lượng còn chất lượng thì ko biết thế nào

Like
    0
    NNLT chỉ là hổ trợ để mình biến những cái mình sáng tạo ra để nó thi hành

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết