Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    529

Chùa Sư đạo Luông nằm ven bờ cù lao Vinh bên kia là cù lao Bảo sau khi vượt qua cửa Tiểu, Đại thuộc chợ Lách, Bến Tre, đây là Một vùng đất đai trù phú và được nhiều ưu đãi của thiên nhiên, dân chúng nơi đây rất hiếu học so với các nơi mà tinhocxanh đã từng đến có lẽ là do cuộc sống không có quá nhiều tân tảo lo toan trong việc kiếm tìm miếng cơm, manh áo chăng?

Rời khỏi Sài gòn trên chiếc tải nhỏ trước 5 giờ sáng tôi và bác tài trực chỉ hướng Châu Thành - Tiền Giang ghé giao một bộ máy tính cho một thầy giáo già đã về hưu, hướng dẫn thầy sơ qua các bước về sử dung máy rồi quay ra xe để trở lại phà Rạch Miễu cũng vừa lúc nhận được điện của thầy Đức Tế (Từ Thiện Minh Khai) cho biết các bạn đã đến Long An rồi, qua phà Rạch Miễu chạy tiép đến ngã ba lối rẽ vào thị xã Bến Tre, ghé hỏi đường đi của các bác tài xe ôm, xe quẹo phải để qua phà Phú Tân vì nghe nói đường này sẽ rút ngắn được 15Km để tới Chơ Lách, chạy được một đỗi tôi và bác tài mới thấy ngại do đường quá xấu, tốc độ xe giảm đáng kể thêm nữa tìm hoài mới thấy một bóng xe chạy ngang, lỡ rồi đành đi tiếp. Gọi điện cho thầy trụ trì ổng chỉ nói tới Cái Mơn gọi tiếp để ổng chỉ đường, Trời đất! đi đường nào tới Cái Mơn đây, thôi thì cứ tìm tới Chợ Lách rồi hòi đường đấn Cái Mơn.

Trong khi chờ phà Phú Tân thì đầu kia anh em đã đến phà Hàm Luông, lúc này tôi cũng hổng biết mình đang ở đâu?!!! Xe còn cách huyện Chợ Lách 2Km thì nhận được tin anh em đang chờ mình tại ngả ba chùa Long Phụng, quay đầu xe lại và chạy ngược về hướng phà Hàm Luông, giàm được 15 Km đâu không biết tôi đã phải chạy ngược về điểm phải đến gần 30Km nè. Bực cả mình

Gặp các bạn sau một đỗi vòng tới vòng lui, hỏi han đủ cả mới biết ngã ba chùa Long Phụng chỉ là một cái hẻm nhỏ, uống vội miếng caphe lại tiếp tục lên đường đi tiếp, đoạn đường này anh em đã yên tâm nhờ có các bác tài là phật tử địa phương xách xe ra đón, các bạn tha hồ quay film, chụp ảnh làm phóng sự

Tiếp tục hơn 10 Km nữa, nhóm đến nơi và xuống hàng, từ đây chuyển máy vào chùa băng xe hai bánh trên một con đường đất hẹp vốn là bờ bao chia ranh giới đất của dân, đường lộ này mới được làm gần đây, trước đó phương tiện duy nhất chỉ là giao thông đường thủy.

Anh Đức Tế (ở tuổi 70 vẫn còn nhanh nhẹn hoạt bát ghê )

Máy đã được chuyển vào phòng, anh em được mời qua hàng hiên dọc bên hông chánh điện nghỉ ngơi, uống nước chờ cơm,tại đây đã có gần chục vị cao niên địa phương chào đón Thầy Thích Thiện Tài nhiệt tình bóp vú .... sữa cho mềm mời anh em dùng, vui miệng ghẹo ổng "Thầy làm nát vú của em hả thầy..." các vị bô lão trong vùng đến đón ồ cười khiến ổng đỏ mặt và ngồi sượng một lúc ngồi đàm đạo một lát, ăn trưa với một tô bún chay vài món rau luộc nghe tên là lạ như trùm bao, đắng đất và nấm rơm anh em bắt tay vào việc ráp máy tuy rằng chưa có điện (ngày hôm ấy điện cúp), thôi thì cứ soạn thành bộ trước đã khi nào có điện thì kiểm tra lại máy sau

Được sửa bởi dly lúc 07:17 ngày 15-01-2008

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post

Ai đó tự sám hối đi, đi xe máy không đội nón bảo hiểm, mô phật....

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Like
    2
    Chà, hoành tráng quá nhỉ...hihi.Chuyến này sao không bóng hồng nào đi cùng vậy ta.

Like
    0
    hình như bộ lao động tb xã hội cũng đang phát động phong trào nhắn tin gì đó để mua máy tính cho người khó khăn đó.
    tinhocxanh sao chưa thấy ngoài bắc này vậy nhỉ ?

Like
    2
    THX Hà nội nè bạn:
    http://ddth.com/showthread.php?t=102096

Like
    0
    Ko có THX ở miền trung hay tóm lại là Đà Nẵng nơi em ở sao các anh?

Like
    529

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gem View Post
    Ko có THX ở miền trung hay tóm lại là Đà Nẵng nơi em ở sao các anh?
    mình có ý này: tại sao các bạn không thành lập THX Miền Trung?
    các bạn có thể tự vận động thành viên tại Đà Nẵng và mở một nhánh như Vũng Tàu và Hà Nội từng làm.
    vì chỉ có member tại mơi đó mới có khả năng hoạt động tại nơi mình ở.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết