Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 60
    Like
    0
    hay đó. Tui thấy tẩy chay hàng trung quốc la chuyện ưu tiên hàng đầu hiện nay

Like
    0

Tệ thật ! gửi Bạch Dương TM

Quote Được gửi bởi BachDuongTM View Post
    Thực lòng mà nói. bạn nào nghĩ ra cái này ngu không chịu được

Chúng ta có dùng phần mềm của TQ thì cũng bởi vì nó phù hợp và cần thiết cho nhu cầu sử dụng. Nếu tẩy chay thì không sự dụng và không làm được việc,thiệt hại sẽ là bên mình vì mình cần nó.

Tẩy chay hàng hóa là một con bài cũ rích và ngu xuẩn, cần nhận thức rằng nếu chúng ta có thể tạo ra các sản phầm phần mềm tốt hơn hoặc ngang bằng thì mới có cơ hội .Đằng này chúng ta không có gì , nhịn đói mà hô hào ah.

Tôi phản đối TQ kịch liệt về vấn đề TS và HS nhưng tôi không ngu đến mức ủng hộ mù quáng cái topic này
    Chính vì cái cách nghĩ hàng hóa, phần mềm của Trung Quốc là phù hợp và là cần thiết cho nhu cầu sử dụng của mình mà thói quen lỏng bỏng trong làm việc, yếu đuối trong tư duy của người Việt ngày càng lan nhiễm một cách mạnh mẽ.
    Bạn có biết 1 mà không biết 10, cứ nghĩ rằng cái gì cũng biết mà thực sự chỉ nhìn bầu trời cntt bằng cặp mắt cóc con và hằng ngày nằm mãi ở đó mà thưởng thức cái bầu trời to bằng miệng giếng nhỉ
    Ai bảo với bạn rằng chúng ta ko thể tạo ra những sản phẩm tốt hơn? Hay chỉ vì bạn sử dụng hàng Tàu nhiều nên đâm ra không có kiến thức tổng quát về thế giới phần mêm? Tôi không kêu gọi tẩy chay, nhưng hãy tập dần cái ý nghĩ lấy chất lượng làm đầu để gia tăng uy tín mà làm chủ đạp trong suy nghĩ. Còn hơn là cái thói thích phiêu lưu nhưng lại ngại giang khổ của mình đi bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi davion View Post
    Tôi không kêu gọi tẩy chay, nhưng hãy tập dần cái ý nghĩ lấy chất lượng làm đầu để gia tăng uy tín mà làm chủ đạp trong suy nghĩ. Còn hơn là cái thói thích phiêu lưu nhưng lại ngại giang khổ của mình đi bạn.
    Nice words

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Trước hết cứ tẩy chay mấy đám Zing chat, VLTK, Kingsoft Office đã.
    ủng hộ, rất ủng hộ, yeah

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ThànhViênVIP View Post
    Và mình thấy linh kiện máy tính như Mainboard cũng Made in China cả, ai tẩy chay giơ tay lên nào
    Đó là thứ bạn bỏ tiền ra mua, nó là của bạn. Nhưng trong tương lai bạn có thể suy nghĩ khi mua một thứ gì khác mà.

Thực ra trong cái mà nhiều người gọi là Flat World thì không thể đảm bảo một sản phẩm là của riêng ai..., tuy nhiên ý thức bảo vệ sản phẩm và các nhà sản xuất nội địa là một ý thức dân tộc tốt, bản thân tôi ủng hộ!

Like
    0
    Hà khắc gì phải như vậy chứ? Dân Việt Nam mình toàn là xài hàng "free", có trả cho ai đồng nào đâu mà phải tẩy chay?

Em nghĩ không nên lập danh sách phần mềm Tung-cựa ra rồi để tẩy chay mà nên lập ra danh sách phần mềm Tung-cựa đã bị bẻ khóa rồi bảo anh em load về dùng cho bọn nó tức chơi!

Like
    0
    Các bạn chỉ có thể tẩy chay bằng miệng thôi.

Like
    0
    "Everything i do, i do it for ... me " - bạn trưng câu đó thì mình chào thua, người vậy miễn bàn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vFork View Post
    "Everything i do, i do it for ... me " - bạn trưng câu đó thì mình chào thua, người vậy miễn bàn
    Nói chi nhiều với loại người như vậy hả pác! VN dạo này cũng nhiều tên như thế lắm! Buồn 5 phút. Sáng CN , 16/12 nhớ đội mũ bảo hiểm rồi đến LSQ TQ nha!

Like
    0
    đề nghị tẩy chay hàng dỏm TQ.Đề nghị ***** hết các phần mềm TQ tai sao ư ?? hãy nghĩ chúng là nô lệ vắt sức làm ra để cho anh em ta xài free.

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết