Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30
    Like
    0

Máy không vào mạng được

Mình vừa cài lại window XP cho máy nhưng mình không vào mang được, đèn card mạng vẫn cháy nhưng mình ko biết sao lại vào kô được mong các bạn chỉ dùm mình nha.
    Lúc trước khi cai win thi mang chạy vẫn ổn định do bi virus nên mình c ài lại win do mới tập cài nên tình hình ra như vậy mong các bạn giúp đỡ dùm mình nha.
    Cám ơn các bạn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    máy ko vào được mạng.trước tiên kiểm tra xem mạng có send và receive được gói tin nào hay ko??.T2 config lại model.ko dược thì gọi nhà cung cấp dich vụ.

Like
    0
    Có thể bạn thiếu driver gì đấy.Máy mình khi cài win lại thì bắt buộc phải cài thêm driver mới vào mạng được.Không hiểu sao nhiều máy bạn mình thì không cần làm việc đó.Bạn thử dùng đĩa driver của main cài vào xem sao.Chúc thành công

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khanhucay View Post
    Mình vừa cài lại window XP cho máy nhưng mình không vào mang được, đèn card mạng vẫn cháy nhưng mình ko biết sao lại vào kô được mong các bạn chỉ dùm mình nha.
    Lúc trước khi cai win thi mang chạy vẫn ổn định do bi virus nên mình c ài lại win do mới tập cài nên tình hình ra như vậy mong các bạn giúp đỡ dùm mình nha.
    Cám ơn các bạn rất nhiều.
    Có thể cần phải thiết lập IP cho Card Mạng nữa.

Like
    0
    Bạn kiểm tra trong device manager xem có cái nào bị đánh dấu màu vàng thì kiếm driver của nó mà cài lại xem sao.

Like
    0
    Ping đến 1 trang web nào đó , ví dụ www.vnn.vn xem các gói tin có gửi đi và reply được ko ? Nếu ko được thì xem lại driver card mạng đã cài chưa ?Còn nếu ko được nữa thì gọi điện hỏi nhà cung cấp )

Like
    0
    cài win xong bạn có vọc gì trong máy chưa, nếu chưa bạn nên mược máy khác thử thay vì cpu của bạn nếu vẫn không được thì hư card rùi

Like
    0
    cài thêm cái car mạng , sau đó cài ip cho máy vài cài DNS nữa thì phải , tui cài máy lại toàn làm vậy nó mới nhận mạng ! nhưng quan trọng là DNS hay sao ấy !

Like
    0
    Tui nghĩ là thiếu driver card mạng. Còn DNS thì có sẵn trong modem rồi.

Like
    0
    1 máy thì làm DNS chi, cái này là bạn ý cần phải cài driver card mạng và đánh lại địa chỉ IP sau đó ping đến máy chủ DNS của nhà cung cấp dịch vụ
    VD: của Viettel 203.113.131.1------->reply là ổn mạng xài được

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết