Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Giận dữ ! thật bực mình với cái máy!!!

lúc chiều vẫn bình thường đang tại game,do có việc nên để cho nó tải,chỉ tắt màn hình,khi về nhà thấy lạ,mở màn hình lên thì thấy nó đang khởi động lại,nghĩ nó chỉ do quá tải nên khởi động lại,rối nó cứ 1 chu trình khởi động tới window xp rùi seo đó trở lại từ đầu,thật là bùn ghê,cài lại thì lỗi tùm lum chán thật,pà con bình luận giùm nó bị gì để bít mà chữa,chán ghê,bực ghê,pà con làm ơn giúp giùm
    Quote Quote

Like
    0
    Chuyện bình thường đó mà,có gì đâu mà bực
    Ba cái đồ vi tính mà,hay bị trục trặc lắm.Bởi vậy mới cần dân IT như tụi mình

Coi lại ram,quạt tản nhiệt có lỏng ko
    Còn ko thì thay típ cái nguồn mới vào

Like
    0
    thanks,nhưng mà nó khởi động máy tới chuẩn bị vô win thì nó khởi động lại,cũng ảnh hưởng đến nguôn nữa à?ko hiểu ta,chắc rủ bạn đi bảo hành,bùn ghê mới cài lại cái máy chưa đc 1 tháng lại thê,đúng là xui cuối năm,bùn bùn ghê,thanks bạn nhiều nhe,

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bangtam284 View Post
    thanks,nhưng mà nó khởi động máy tới chuẩn bị vô win thì nó khởi động lại,cũng ảnh hưởng đến nguôn nữa à?ko hiểu ta,chắc rủ bạn đi bảo hành,bùn ghê mới cài lại cái máy chưa đc 1 tháng lại thê,đúng là xui cuối năm,bùn bùn ghê,thanks bạn nhiều nhe,
    Đa phần lỗi này là bị lỏng quạt chip,bạn kiểm tra lại xem nhé
    Cũng có thể bạn thay 1 cái ổ cứng từ máy khác vào mà chưa cài repair lại (ko cùng đời main)
    Chúc sớm tìm ra lỗi!

Like
    0
    khó vậy chạ,ụt ụt chắc phải đi bác sĩ lần nữa,có lẽ do mình di chuyển nó tùm lum hết.màn hình có những sóng nhỏ, ko ổn định là nó bị gì vậy?????

Like
    0
    KHả năng lớn nhất là bị virus, sau đó đến lỗi nguồn không ổn định, quạt chip lỏng hoặc nhiệt độ trong máy lớn, cuối cùng là ổ bị bad. ngoài ra check xem có cái tụ nào bị lồi ko

Like
    0
    ụt ụt,nói mình mấy cái đó đụng tới phần cứng rùi,chắc bó tay,có lẽ cho đi bác sĩ tiếp,thanks các bạn nhiều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bangtam284 View Post
    thanks,nhưng mà nó khởi động máy tới chuẩn bị vô win thì nó khởi động lại,cũng ảnh hưởng đến nguôn nữa à?,
    sao lại không ảnh hưởng đến ngồn, cái đó hay bị nhất đấy, còn lại là Win, máy của bạn không hỏng nguồn thì bị lỗi win, Ram, chip bình thường

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết