Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    Like
    0
    công nhận câu hỏi này trả lời mệt nghỉ quá ,cái con bọ đó làm mưa làm gió quá mà vẫn có người không biết

Like
    0
    Báo cáo các bác là em tìm không ra, tìm đến cả chục lần từ khóa autorun.inf vẫn có một kết quả là: Search is complete. There are no results to đisplay

Có còn cái đơn nào không các bác kê thêm cho em đi.
    Em xin bổ sung là không chỉ ổ D, mà còn cả ổ C khi click đúp nó cũng open with...

Em cũng đã search ở trên đây và cả google rùi mà cũng không có câu trả lời nên em mới nhờ đến các pác ấy chứ

Thanks các pác nhiều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi king_of View Post
    Máy em vừa dính virus khi cài norton vào quét thì quét được một tên có biệt hiệu là Runll.exe
    Nhưng khi em vào My Computer và click đôi vào biểu tượng ổ D thì nó lại không chạy ra mà nó hiện ra bảng yêu cầu chọn chương trình để mở (open with...) em chọn internet explorer nó mới mở ra được. Khi vào được rồi thì click vào các thư mục vẫn chạy như thường.
    Nếu mở ổ D trong My Computer qua cây thư mục thì mở bình thường.

Các cao thủ giúp em ở trường hợp trên với, để khi click đôi vào ổ D trong my computer nó mở ra ngay ấy.

Thêm một chút: Khi nhấp chuột phải vào ổ D thì nó hiện ra chữ gì không đọc được, có vẻ giống chữ open (o) đậm.

Đa tạ các bác nhiều nhen
    Mấy bữa trước cũng bị như vậy Bạn nên diệt virus xong rùi sao chép dữ liệu ra rùi format lại là ok

Like
    0
    Sao mấy bác khó tính quá
    Người ta lính mới mà,mới vào diễn đàn thì từ từ các bác hướng dẫn chứ

Like
    0
    Hình như con autorun này thường nằm ngay ngoài ổ, không nằm trong folder! search ko ra dc đâu! Vào folder options - show hidden files - tắt 2 dấu tích ở dòng Hide extensions và Hide protected operating sys ở ngay bên dưới cho nó hiện hét file hệ thống ra - Tìm xem có nó ko.....
    Thấy hết cách thì vác ổ sang 1 máy sạch mà quét!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi king_of View Post
    Báo cáo các bác là em tìm không ra, tìm đến cả chục lần từ khóa autorun.inf vẫn có một kết quả là: Search is complete. There are no results to đisplay

Có còn cái đơn nào không các bác kê thêm cho em đi.
    Em xin bổ sung là không chỉ ổ D, mà còn cả ổ C khi click đúp nó cũng open with...

Em cũng đã search ở trên đây và cả google rùi mà cũng không có câu trả lời nên em mới nhờ đến các pác ấy chứ

Thanks các pác nhiều
    chúa ơi, lại thêm ổ C nữa thì vẫn còn virut, còn không tìm thấy thì bó tay bạn rồi, đang ngay vào thang adress : c:\autorun.inf
    hay D:\autorun.inf thì thấy nó ngay thôi. nếu bạn có thể chỉnh ,sửa file đó và save nó lại đc bình thường thì xóa hết nội dung của nó đi, để lại
    [autorun]
    . nếu không save đc thì thử làm 1 file autorun.inf khác ở ngoài déktop hay đâu đó sau đó dán nó vào trong ổ C và D. sau đó ra restart hay đơn giản hơn là đổi tên ổ đĩa lá đc. cong trường hợp không ghi đè đc file autorun.inf lên ổ đĩa thì bạn phải vào dos mới diệt đc, con virut đó mang tên : ntd1ect.com hay ntdelect.com
    nó đã ăn file ntdetect.com và ăn cả explorer nữa rồi.
    YM nhé.

Like
    0
    autorun.inf làm sao mà diệt thủ công được hả mấy bác.Cái đó tui bị hoài.Dùng phần mềm NOD 32 mà diệt,đảm bảo hết 100%.Good luck

Like
    0
    đúng ồi tìm file autorun.inf xóa là được à

Like
    0
    mấy File đó không nhìn thấy được bằng Explore đâu, bạn dung CMD để xóa nó

Like
    0
    mấy bác ơi giúp em với!
    Máy cua em khi cắm nguồn va nhấn nút power thì đèn nguồn không sáng và máu cũng không khởi động luôn, Nhưng khi em tháo nguồn ra và tháo pin cmos, sau đó em cắm pin cmos vào lại và em cắm nguồn, thì tự động máy khởi động và không bao gì cả và vẫn hoạt động được, sau khi sử dụng xong em tắt máy bình thường nhưng sau một thời gian (cỡ 1-2 tiếng gì đó thì máy lại không vào nguồn như lúc đầu và em lai tháo pin và lắp lại thì lại sử dụng được. xin các sư huynh giúp em với, máy em bị gì vậy ạ.
    em xin chân thành cảm ởn

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết