Trang 6 / 41 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 407
    tuanhoang07 Guest

Thông tin

Quote Được gửi bởi kienthaquamo View Post
    Các pác là người nhập hàng về, chuyện máy móc với các pác đơn giản.
    Người sử dụng như bọn tôi, về cấu hình thế nào, nhu cầu thế nào, giá bao nhiêu có thể tham khảo hoặc tự quyết định.
    Nhưng điều quan trọng là brand-new hay không thì chỉ biết tin vào cái seal. Mà cái seal thì lại có pác bảo là bóc ra dán vào được, có pác bảo là rạch bên cạnh gì đó được, thì quả thật là càng đọc hướng dẫn kinh nghiệm lại càng hoang mang.
    Mà hỏi các pác địa chỉ bán hàng của chính hãng thì các pác lại lảng đi...
    bác ơi như ae mình thì cứ tìm nguyên niêm phong mà mua thôi còn cái niêm phong đó kiểu gì thì lúc đó ta lại phải mắt thấy tay sờ cái đã bỏ cả trục triệu đồng ra mua máy (cả năm trời tiết kiệm của em đó híc híc .)

canhsatin Guest
    hôm nay đựoc thằng bạn send cho cái link này thật bổ ích
    thanks bác nguyen coi
    thanhks all

nguyencoi Guest
    Tôi đã nói rồi nhưng vẫn nói lại chỉ khuyên khách hàng mua hàng laptop mới khi còn nguyên niêm phon của nhà sản xuất
    còn cửa hàng các bác hay cửa hàng của tôi bán hàng gì chất lượng thế nào thì cái này thì để cho khách hàng tự đánh giá
    thân
    nguyencoi

nguyencoi Guest
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Dạ Thưa bác, Nhà em cũng nhập hàng. Và mình biết bên Viẹtcali cũng nhập hàng, một số anh em khác cũng nhập hàng nhưng không ai hênh hoang như bác cả. Nếu bác khẳng định 100% hàng của bác là Sealed in Box thì em cũng xin xách cả dép để lạy cái nhà bác vậy
    Hải Quan họ có quyền mở lô hàng bác ra một cách thoải mái để kiểm tra chứ không hề "ai lại cho họ mở hàng ra " .. bác đã nhập hàng lần nào chưa mà tuyên bố HÙNG HỒN thế!!!??
    Nếu bác đã khẳng định mỗi lô hàng 40-50 chiếc thì mở ra 1-2 cái thì tại sao còn ngang nhiên tuyên bố hàng của bác là toàn bộ Sealed in box? Chắc nhà bác nhập hàng không thông qua Hải Quan chắc??? (mà mỗi Model nhập 40 - 50 chiếc thì quả là đại gia)
    Dĩ nhiên, một vài tấm hình và nhận định của bác đưa lên dành cho member là tốt. thật ra, cái này thì mình đã viết ở bài đầu trang. Nhưng khi nghe những nhận định Đao To BÚa Lớn của bác thì ngứa tai quá !! . nên viết trả lời bạn vài câu vậy

Quên nữa. Chỗ Vitinhngaymai, The220... cũng là cửa hàng. Và họ không phải 100% là hàng Sealed. Và không thể đồng hóa việc khui Seal với hàng lởm là một. Ok?
    Hàng chưng bày trên cửa hàng người ta mà bạn lại cho nó là hàng Lởm, chỉ có hàng Sealed in box là hàng ok. bạn nói câu này đúng là buồn cười không chịu được!!
    Cưa hàng mà không có hàng chưng bày. Có lẽ chỉ có HNlap mới làm vậy> Tôi đã ghé chỗ của Thành - Saigon Lap. Vẫn thấy chưng bày hàng. Có nghĩa là hàng đã bóc thùng. Vậy cũng là hàng LỞM sao ?????
    Còn nếu HNlaptop 100% là hàng SEALED thì chắc cũng ĐEM qua chỗ bác QUANG vậy!! chắc phải làm Seal lại thôi .

Tôi nói rồi để cho khách quan tôi lấy vd như 2 bác này chứ không hề có ý định tự quảng cáo cho mình

không nhẽ 2 bác này lại nhập hàng không thông qua hải quan ? họ cũng chỉ bán có niêm phong của nhà sản xuất mà

và cả bác này nữa hàng của họ cũng còn niêm phong và packing lits đi kèm đó thôi

vậy đó có lẽ còn rất nhiều cửa hàng bán và khuyên khách hàng nên chọn hàng còn nguyên niêm phong như Hanoilab và Saigonlab chúng tôi

Like
    0
    Các bác cãi nhau mãi. Em xài laptop không biết bao nhiêu con roài từ năm 1994 tới giờ mà em chưa mua con nào Brand New bóc Seal cả, đã thế con nào cũng ngon nghẻ chưa gặp lỗi gì. Chắc tại em hên. Với em mới hay cũ không quan trọng, vấn đề nằm ở giá cả/cấu hình.

saigonlab_laptop Guest
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Dạ Thưa bác, Nhà em cũng nhập hàng. Và mình biết bên Viẹtcali cũng nhập hàng, một số anh em khác cũng nhập hàng nhưng không ai hênh hoang như bác cả. Nếu bác khẳng định 100% hàng của bác là Sealed in Box thì em cũng xin xách cả dép để lạy cái nhà bác vậy
    Hải Quan họ có quyền mở lô hàng bác ra một cách thoải mái để kiểm tra chứ không hề "ai lại cho họ mở hàng ra " .. bác đã nhập hàng lần nào chưa mà tuyên bố HÙNG HỒN thế!!!??
    Nếu bác đã khẳng định mỗi lô hàng 40-50 chiếc thì mở ra 1-2 cái thì tại sao còn ngang nhiên tuyên bố hàng của bác là toàn bộ Sealed in box? Chắc nhà bác nhập hàng không thông qua Hải Quan chắc??? (mà mỗi Model nhập 40 - 50 chiếc thì quả là đại gia)
    Dĩ nhiên, một vài tấm hình và nhận định của bác đưa lên dành cho member là tốt. thật ra, cái này thì mình đã viết ở bài đầu trang. Nhưng khi nghe những nhận định Đao To BÚa Lớn của bác thì ngứa tai quá !! . nên viết trả lời bạn vài câu vậy

Quên nữa. Chỗ Vitinhngaymai, The220... cũng là cửa hàng. Và họ không phải 100% là hàng Sealed. Và không thể đồng hóa việc khui Seal với hàng lởm là một. Ok?
    Hàng chưng bày trên cửa hàng người ta mà bạn lại cho nó là hàng Lởm, chỉ có hàng Sealed in box là hàng ok. bạn nói câu này đúng là buồn cười không chịu được!!
    Cưa hàng mà không có hàng chưng bày. Có lẽ chỉ có HNlap mới làm vậy> Tôi đã ghé chỗ của Thành - Saigon Lap. Vẫn thấy chưng bày hàng. Có nghĩa là hàng đã bóc thùng. Vậy cũng là hàng LỞM sao ?????
    Còn nếu HNlaptop 100% là hàng SEALED thì chắc cũng ĐEM qua chỗ bác QUANG vậy!! chắc phải làm Seal lại thôi .
    @thaychuastudio Bác có lộn hàng New full box với hàng 2nd không vậy ?
    - Tôi và bác đều là đồng nghiệp nên tôi sẽ không nói thêm về vấn đề Sales laptop nữa mà hãy để khách hàng đánh giá cho khách quan/ Thân.

tuanhoang07 Guest
    topic tư vấn khách trước khi mua laptop>>> không phải để các bác bán laptop cãi lộn nhau
    @ Bac nguyen coi và bác vietmylaptop đã đưa ra những hình ảnh và những kinh nghiệm rất bổ ích để giúp cho khách hàng phân biệt hàng >>> không mua phải hàng loại 2 hàng kém chất lượng
    @ bác quangvietcali chỉ thấy khoe là làm lại đựoc niêm phong và chọc gậy bánh xe bác nguyencoi bác nên xem lại

boy_lone_027 Guest
    các bác laptop choảng nhau thế này thì khách hàng ngồi xem mới vui.
    Được sửa bởi boy_lone_027 lúc 18:18 ngày 26-12-2008

canhsatin Guest
    @bác nguyencoi cho em hỏi tí
    bên bác có Dell xpsm1530 không ? và giá như thế nào ?\
    bác cho em vào email tuananh913@yahoo.com nhé
    @ Mà bác đã cho pic niêm phong của IBM .HP lên rồi sao bác không cho nốt cái niêm phong của DEll .Toshiba ,Sony lên đi để ae biết luôn cả thể
    nhất là Dell bác nhé em đang quan tâm he he
    thanks bác trứoc

Like
    0
    hơ hơ các bác này lạ thật nhỉ! Đây chỉ là topic để tham khao khi các bác mua laptop thui,còn cty nào bán thế nào thì để chế độ hậu mãi sau khi mua các bác sẽ biết, vì khi mua hàng cty nào chẳng cam kết là hàng nguyên, seal nguyên box, hàng chính hãng loại 1 loại 2 gì đó. Thật sự thì càng đọc chúng tôi là những khách hàng ít tiền lại càng thêm hoang mang,( nghĩ trong bụng thà ko đọc còn hơn). Nhưng cũng rất cảm ơn các bác đã viết bài này, và có những ý kiến để khi mua hàng KH sẽ biết phân vân suy nghĩ để lựa chọn cho mình 1 chiếc laptop thật ok. Thanks all

Trang 6 / 41 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết