Trang 3 / 41 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 407
    nguyencoi Guest
    Quote Được gửi bởi thanhns View Post
    Cảm ơn bạn nguyencoi đã trả lời. Hy vọng sẽ không bị gạt khi mua máy.
    Nguyên niêm phong thùng nó thế này đây bác

Like
    828
    sale phát 550$ cho nó sướng bác Quang ạ !
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    828
    Quote Được gửi bởi quangvietcali View Post
    nhận tháo seal cho tất cả laptop, kể cả macbook,bảo đảm không thể phát hiện, 1 máy 1$, cho người thì ai lỡ tháo rồi sẽ phục hồi nguyên seal giá dealer 2triệu rưỡi 1 em,
    www.vietcali.vn
    Bác Quang QUOTE lại em không hiểu ý là sao cả. bác giải thích giùm em với
    Câu của em là: không khuyến mãi thì thôi, khuyến mãi phát 550$ cho nó "Đã"

Bác phục hồi "SIU" người có 2 chai rưỡi ... chắc em đem con bồ của thằng bạn nhờ bác "phục hồi" giùm.. Em lỡ ...
    Làm dealer có bớt hông ??
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    2
    Có một câu đơn giản để biết hàng ngoài hàng trong. Hỏi bán hàng xem không lấy VAT có giảm tiền không? Hàng trong tính VAT đầu vào...

Like
    2
    Quote Được gửi bởi MyVietLapTops.com View Post
    Có thể Cty bạn ở HN nên dùng từ Tôi không hiểu cho lắm. Việc Có bị buộc lấy VAT hay không là tùy mỗi cửa hàng. Không liên quan gì đến hàng trong hay hàng ngoài
    VAT là thuế đánh trên người tiêu dùng nhà nước nhờ người bán thu giúp. Nếu người bán không thu thì bỏ tiền túi ra đóng hả? Nếu không tính VAT thì giá mỗi con Laptop trung bình giảm được 50$ trong khi lãi chỉ được 10 - 40$ là hết đất.
    Người tiêu dùng có thể không lấy hóa đơn nhưng giá thì đã có VAT và không giảm được nếu nhà cung cấp tính VAT ngay từ đầu vào (hàng chính hãng). Bạn buôn máy xách tay có nghề mà còn hỏi điều này thì hơi phi lý.
    Thông cảm mình mới tập tọng vào nghề thôi nhé!

Like
    0
    Đọc một loạt bài về kinh nghiệm mua laptop và thái độ của các công ty tôi thấy ngại quá.
    Các bác cho hỏi vậy các hãng nổi tiếng như HP, IBM, SONY,... có cửa hàng bán sản phẩm của chính hãng hay có đại lý ủy quyền chẳng hạn, để ta có thể yên tâm mua mà không ngại về chất lượng và sự trung thực?

Like
    0
    các bác cho em một địa chỉ đáng tin cậy, đảm bảo để mua máy xách tay ở HN đi!!! em cảm ơn nhiều!

Like
    2
    Quote Được gửi bởi quangvietcali View Post
    Mới vào nghề từ từ rồi biết, nếu chưa biết thì nên dùng từ ngữ theo kiểu chưa biết.bác cứ từ từ, vì từ từ con gái rất thích, từ từ bác sẻ biết nhiều hơn về kế toán,từ từ bác sẽ biết đôi khi nhà cung cấp "tính vat ngay tù đầu vào" nhưng khi khách không lấy vat vẫn giảm được, vì vẩn còn 1 con máy như vậy mua của khách xách tay, không co vat, để vat lại lỡ quản lý thị trường vào bắt.Còn nhiều chuyện từ từ nữa, chẳng hạn như nợ tiền mà người ta đòi quá, cũng phải hẹn từ từ...
    Công nhận đúng! Cảm ơn đã chỉ bảo nhưng bác không lấy VAT thì em cũng không bớt đâu! Em bớt tới tháng bị trừ lương. Ặc!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kienthaquamo View Post
    Đọc một loạt bài về kinh nghiệm mua laptop và thái độ của các công ty tôi thấy ngại quá.
    Các bác cho hỏi vậy các hãng nổi tiếng như HP, IBM, SONY,... có cửa hàng bán sản phẩm của chính hãng hay có đại lý ủy quyền chẳng hạn, để ta có thể yên tâm mua mà không ngại về chất lượng và sự trung thực?
    - Thật ra, chữ "chính hãng" ở Việt Nam bị lạm dụng một cách có chủ đích. Vì phần lớn hàng CHÍNH HÃNG (tạm gọi như vậy) đều là hàng nhập China và không thấy một tổ chức nào đứng ra kiểm định
    Vấn đề bạn được đặt ra là gì: Khi chúng ta bỏ ra một số tiền lớn. thì mong muốn là mua được hàng CHINA hay hàng Nhập MỸ, Malaysia??
    Chúng ta có thật sự Happy khi sử dụng Laptop vừa mới phải bỏ ra một số tiền khá lớn tậu về không. DỊCH VỤ SAU BÁN HÀNG có thật sự chu đáo để chúng ta an tâm không? hay khi mua máy về, đem đến bảo hành là bị hành hạ đến muốn ... ném cái máy đi luôn vào sọt rác không?
    gần như bây giờ. Để trả lời các câu hỏi này. Chỉ là ...HÊN XUI
    Có những cửa hàng làm việc khÁ uy tín và đặt quyền lợi khách hàng lên cao nhất . Nhưng nếu xui rủi, bạn có thể gặp những cửa hàng đặt QUYỀN LỢI CỦA CTY LÊN CAO NHẤT.

Vậy thì, Tôi có thể "chọn mặt gởi vàng" ở đâu ?

Ở Mỹ Việt, chúng tôi đang cố gắng từng ngày để đưa ra những SERVICE phục vụ tốt nhất cho khách hàng. Với cung cách làm việc ngày một chuyên nghiệp của mình. chỉ mới dám khẳng định là : Mỹ Việt sẽ là nơi bạn cảm thấy thoải mái khi đến mua hàng. Và hàng hóa được đảm bảo 100% là hàng nhập USA - Brand new .

Like
    2
    Quote Được gửi bởi myvietlaptops View Post
    - Thật ra, chữ "chính hãng" ở Việt Nam bị lạm dụng một cách có chủ đích. Vì phần lớn hàng CHÍNH HÃNG (tạm gọi như vậy) đều là hàng nhập China và không thấy một tổ chức nào đứng ra kiểm định
    Vấn đề bạn được đặt ra là gì: Khi chúng ta bỏ ra một số tiền lớn. thì mong muốn là mua được hàng CHINA hay hàng Nhập MỸ, Malaysia??
    Chúng ta có thật sự Happy khi sử dụng Laptop vừa mới phải bỏ ra một số tiền khá lớn tậu về không. DỊCH VỤ SAU BÁN HÀNG có thật sự chu đáo để chúng ta an tâm không? hay khi mua máy về, đem đến bảo hành là bị hành hạ đến muốn ... ném cái máy đi luôn vào sọt rác không?
    gần như bây giờ. Để trả lời các câu hỏi này. Chỉ là ...HÊN XUI
    Có những cửa hàng làm việc khÁ uy tín và đặt quyền lợi khách hàng lên cao nhất . Nhưng nếu xui rủi, bạn có thể gặp những cửa hàng đặt QUYỀN LỢI CỦA CTY LÊN CAO NHẤT.

Vậy thì, Tôi có thể "chọn mặt gởi vàng" ở đâu ?

Ở Mỹ Việt, chúng tôi đang cố gắng từng ngày để đưa ra những SERVICE phục vụ tốt nhất cho khách hàng. Với cung cách làm việc ngày một chuyên nghiệp của mình. chỉ mới dám khẳng định là : Mỹ Việt sẽ là nơi bạn cảm thấy thoải mái khi đến mua hàng. Và hàng hóa được đảm bảo 100% là hàng nhập USA - Brand new .
    Đổi tên topic thành "Kinh nghiệm bán Laptop" đi bà con ơi!

Trang 3 / 41 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết