Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Cần chú ý ! Học quay phim có phải là học âm thanh ánh sáng ?

Em đang kiếm trường dạy về âm thanh và ánh sáng thì thằng bạn nó nói trường CĐ Sân Khấu Điện Ảnh năm sau mới có khóa học này do tụi nước ngoài đầu tư vào học phí cao lắm .Ở trường hiện giờ có dạy quay phim, trong đó có môn âm thanh ánh sáng luôn, học phí củng được lắm. Nếu tốt nghiệp ngành này ra đời làm quay phim thôi hay có thể thiết kế sân khấu hay quán cafe hay là những việc nào xin các bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em. Em sợ đóng tiền học xong mà mình ko thích học thì die. Thanks all
    Quote Quote

Like
    146
    Quote Được gửi bởi Dark Funeral View Post
    Em đang kiếm trường dạy về âm thanh và ánh sáng thì thằng bạn nó nói trường CĐ Sân Khấu Điện Ảnh năm sau mới có khóa học này do tụi nước ngoài đầu tư vào học phí cao lắm .Ở trường hiện giờ có dạy quay phim, trong đó có môn âm thanh ánh sáng luôn, học phí củng được lắm. Nếu tốt nghiệp ngành này ra đời làm quay phim thôi hay có thể thiết kế sân khấu hay quán cafe hay là những việc nào xin các bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em. Em sợ đóng tiền học xong mà mình ko thích học thì die. Thanks all
    Chào bác, em đang học ở trường CĐ SK ĐA đây ạ.

Về thông tin về khóa học về âm thanh ánh sáng do nước ngoài dạy được đầu tư tại trường thì em chưa có nghe thông tin nào hết. Em nghĩ nếu có thì em cũng phải biết vì em hay lê la cà phê ở căn-tin trường lắm ạ!

Thường nếu bác học quay phim trong trường ra thì không sợ thất nghiệp đâu. Quay phim đang trong giai đoạn thiếu trầm trọng, truyền thông phát triển, ngày càng nhiều kênh truyền hình Việt Nam mới ra đời, yêu cầu chương trình do Việt Nam sản xuất ngày càng lớn, nên quay phim ra trường thì không sợ thất nghiệp đâu.

Còn thiết kế quán cà phê, sân khấu thì trong trường có chuyên ngành Thiết kế mỹ thuật đó bác. Nhưng ngành đó thì thi bên Kiến Trúc hoặc Mỹ thuật thì tốt hơn. Trong trường dạy chuyên về thiết kế sân khấu và dựng cảnh nhiều hơn.
    Không đi làm sao tới.

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Chào bác, em đang học ở trường CĐ SK ĐA đây ạ.

Về thông tin về khóa học về âm thanh ánh sáng do nước ngoài dạy được đầu tư tại trường thì em chưa có nghe thông tin nào hết. Em nghĩ nếu có thì em cũng phải biết vì em hay lê la cà phê ở căn-tin trường lắm ạ!
    Bác biết thầy Nhâm ko ? ỗng nói dó ( đừng cho ai biết nha )kẽo ...
    Nói tóm lại là ko có liên quan gì à? vậy em đợi năm sau nếu trường có dạy.Ah mà có bác nào biết chổ dạy về âm thanh ánh sáng ko chỉ cho em cái.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết