Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Cần chú ý ! Khởi động không được giúp mình với

Không hiểu sao máy tự dưng khi ấn nút khởi dộng máy kêu tạch tạch liên tục. Bình thường máy mình ấn khởi động kêu tạch một tiếng xong là chạy giờ kêu liên tục, màn hình nhấp theo tiếng tách liên tục, ngồi ấn lui ấn tới một lúc thì hết tạch nhưng vào đến đoạn chạy lấy window tự dung máy restart lại vài lần mới vào đựoc win. Khi đã vào đựoc thì chạy rất êm không có vấn đề gì, shutdown thử lại không bị sao nữa. Nhưng khi tăt máy đi vài tiếng sau dùng thì tiếp tục hiện tượng đó phải chờ y như thế nó mới vào, mình đã làm sạch máy rùi, kiểm tra ram... ai đã bị như mình khi đọc qua làm ơn chỉ dùm mình, minh đang cần giúp đỡ gấp, cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Dùng đĩa hiren't boot để test ổ cứng và Ram đi bạn.Cẩn thận dây nguồn trong case nhiều và đụng vào quạt nên kêu lách tách, ngoài ra có thể do nguồn.....
    Trường hợp của bạn ko thể nói chính xác cái nào hư được nếu ko sờ tận tay,nhìn tận mắt. Bạn nên kiểm tra kỹ và dùng phương pháp loại trừ dần ra thì sẽ biết nhé..........

Like
    0
    có ai chỉ rõ hơn cho mình được không, lỗi chỉ khi khởi động thôi, chứ đã vào được win rồi máy chạy rất êm không vấn đề gì. À quên mất, máy mình dở chứng ngay sau khi thay bộ nguồn(do bị cháy). Ai có thời gian làm ơn chỉ mình tận tình chút cảm ơn

Like
    0
    vậy là rõ rồi
    Nguồn ko ổn định
    mượn Nguồn của ai tét đõ xem

Like
    0
    giờ máy khó vào được phải chạy ra quán, bộ nguồn bỏ 250k mua chắc không vấn đề nhưng cũng phải thử test xem đã, hic, chán nản

Like
    0
    mong co bác nào đã gặp trường hơp này chứ test thử không được chắc em bó tay quá, đem lên mấy thằng bảo hành(hết bảo hành rùi) thì bảo hư main hư đủ chổ, lắp vào thử ra rùi bó tay thui mình cũng ngậm ngùi đem về(mới mua cái bộ nguồn ở đó mới đau chứ).

Like
    0
    Máy bạn có thể là do bị bộ nguồn ròi bạn ơi,ở đây mình củng gập trường hộp này hoài,bạn kiểm tra thử khi mở máy lên sem quạt CPU co nhúc nhích gì không,nếu nó nhích nhẹ 1 cái ròi đứng im mà thấy đèn power vẫn sáng thì cứ để như vậy khoảng 20phút rồi nhấn giử nút power khi nào đèn tắt đi ròi ấn mở lải vậy là ok thôi,ban thử sem nha

Like
    0
    quạt vẫn cứ chạy bạn à, giật giật cùng nhịp với tiếng tạch tạch, mình kiêm tra thì thấy khi đè cái nút restart thì hết kêu, mình nghĩ chắc là do nút power lỏng, định thay cái vỏ khác, mong là hiệu quả

Like
    0
    cái này bạn hãy kiểm tra lại ổ HDD nhé có thể là do ổ cứng của bạn đó. cần test để biết có cần lấy lại dữ liệu trước không đến lúc lại quá muộn

Like
    0
    Nguồn của bạn bị quá tải hay chạm chập vào thiết bị nào gây ngắn mạch. Trong nguồn có phần bảo vệ quá tải hay chạm chập nên nó tự ngắt đi rồi khỏi động lại chính vì thế bạn nghe tiếng kêu tạch tạch và quạt chíp cứ giật giật theo tiếng đó.Chắc là ko chập trong bộ nguồn đâu, nếu trong bộ nguồn thì toi cầu chì hoặc toi nguồn luôn đấy

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết