Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Chặn kết nối tới DNS/IP của 1 trang web: làm thế nào ???

ACE, tình hình là mình cần chặn kết nối từ máy mình tới 1 số trang web ( đã thử bằng 1 số phần mềm lọc web, chặn web : DWK 4.7, VwebFilter..vv nhưng ko có hiệu quả ) ...mình dùng tcpview thì xem ra đc ở mục remote address cái ip của trang web đó...Giờ mình muốn hỏi là làm sao để chặn hẳn, ko cho máy mình kết nối tới ip của trang đó ( firewall, ...vv ví remote address của yahoo: 98.137.130.74) ? ace ai có giải pháp xin chỉ giáo ?...thanks all !
    Quote Quote

Like
    3
    Kha khá các phần mềm Internet Security có chức năng cấm các URL - IP ... Ví dụ như Avira Premium Security Suite - Comodo Internet Security - ESET NOD32...

Hoặc đơn giản nhất là kiểm tra xem modem bạn dùng để kết nối Internet nó có chức năng tương tự không. Chi tiết hơn là chức năng Security, trong đó thường sẽ có phần IP FilteringURL Filter.

Một cách khác nữa là nếu dùng Windows XP thì vào C:\Windows\system32\drivers\etc\ mở file host bằng Notepad rồi trỏ domain cần cấm sang 1 IP nào đấy (như 127.0.0.1). Nếu nó không cho lưu thì cần vào Properties của file đó và cho phép thực thi việc write trong phần Security.

Like
    0
    lúc thử nghiệm một số soft mình cũng đã chỉnh cả file host, gan ip 0.0.0.0 cho địa chỉ web đó rồi nhưng ko ngăn đc kết nối.
    Còn cách chỉnh trên modem thì mình ko làm vì như vậy lệ thuộc vào modem, laptop mình mang đi đây đó nhiều nơi...một số người dùng chung nhiều vị trí khác nhau nên cách lọc trên modem là ko khả thi...! ace có cao kiến gì ko ?

Like
    3
    Vậy phải xem lại cách làm, nếu làm đúng + phần mềm không bị lỗi thì việc cấm truy cập là điều chắc chắn.

Còn file host thì khi làm xong nên xóa cache đi (Start-Run-CMD-ipconfig /flushdns.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết