Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Lỗi đến màn hình Welcome là lại restart

Máy mình không hiểu dạo này làm sao mà cứ khởi động vào đến màn hình Welcome là lại restart, cứ như vậy 2,3 lần mới vào đc. Mình thử đủ mọi cách kể cả cài lại win cũng vẫn vậy. Có ai biết tại sao ko giúp mình với !
    Quote Quote

Like
    0
    Trước tiên bác cho tụi này biết bác đang xài win gì? Máy bác còn rin hay đã qua nhiều tay "rầu". Tui nghi máy bác cũ nên ổ cứng bị bad, khi cài win một số file hệ thống chép trúng chỗ bad nên có lúc nó đọc được, có lúc nó đọc không ra nên phải khởi động lại.
    Cũng có thể máy bác bị dính AIDS

Like
    0
    Quote Được gửi bởi new_bie View Post
    Máy mình không hiểu dạo này làm sao mà cứ khởi động vào đến màn hình Welcome là lại restart, cứ như vậy 2,3 lần mới vào đc. Mình thử đủ mọi cách kể cả cài lại win cũng vẫn vậy. Có ai biết tại sao ko giúp mình với !
    Cái này dễ bị lỏng quạt chíp lắm
    gắn chặt chưa bạn

Like
    0
    Nếu Windows đã cài lại đc rồi thì ko fai do lỗi Win hay ổ.Bạn thay bộ nguồn khác vào thử xem sao.Nếu vẫn ko đc thì thử thanh RAM khác.
    Chúc thành công!

Like
    0
    cái này bị lỗi ram đó chạy memtest thử xem

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    thường thì do win lỗi, cài lại win đi rồi tính tiếp, kiểm tra quạt CPU, cục tản nhiệt CPU có tiếp xúc tốt không, nếu chưa được thì mới tới ram, nguồn...

Like
    0
    Gì mà tùm lum thía, bác nầy bảo ổ cứng bác kia bảo nguồn bác nọ bảo ram bác khác bảo quạt ah. Mình biết nó bị gì rồi lấy tiền mua máy mới là xong sao cùi bắp thế. Wuen còn cài lại win nửa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ho_zed View Post
    Gì mà tùm lum thía, bác nầy bảo ổ cứng bác kia bảo nguồn bác nọ bảo ram bác khác bảo quạt ah. Mình biết nó bị gì rồi lấy tiền mua máy mới là xong sao cùi bắp thế. Wuen còn cài lại win nửa
    bạn phải nhớ rằng cái lỗi này là một trong những lỗi kinh điển làm đau đầu dân kỹ thuật IT.
    Tưởng chừng đơn giản nhưng không đơn giản tẹo nào vì có khi bạn lấy từng thiết bị ở máy bị lỗi đi test thì không vấn đề gì nhưng khi lắp ráp lại thành một bộ thì lại có vấn đề.Do đó kiểm tra về việc này pải đòi hỏi thời gian và công phu thì mới biết được chính xác nguyên nhân.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    MỌi vẤn ĐỀ cÁc bÁc nÊu ĐỀu ĐÚng tẤt. Em thay mẶt gia chỦ hoan hÔ cÁc bÁc. VỖ tay nÀo

Like
    0
    Quote Được gửi bởi new_bie View Post
    trường hợp này thường bị với máy cài chương trình đóng băng deepfree. Đúng là trường hợp này khó chịu ác, xả ra cài lại thì hết.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết