Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Cứ hiển thị phần đuôi tập tin

Máy mình khoảng vài ngày trước thằng BKA quét báo có 1 con virut (info.exe) trong khi đó thằng KAV không phát hiện được, nó tự động diệt mình cũng không để ý,con virut này lúc nào cũng làm xuất hiện các tập tin ẩn trên máy và làm hiển thị phần đuôi tập tin ( *.doc ; *.xls....) sau khi diệy xong thì cái vụ xuất hiện file ẩn tạm ổn, nhưng bây giờ cứ mở Explorer lên thì các file lúc nào cũng kèm theo phần đuôi, đã vào tool -> folder Options -> View -> đánh dấu check ở Hide extensions for known file types và Hide proteched oper............ nhưng cũng không có tác dụng, làm thế nào để các file không hiện phần đuôi trong Explorer bây giờ??????????? . Bị cả 2 máy mới tức ( laptop và máy bàn )
    Attached Images
    Quote Quote

Like
    20
    Quote Được gửi bởi babyphu View Post
    Máy mình khoảng vài ngày trước thằng BKA quét báo có 1 con virut (info.exe) trong khi đó thằng KAV không phát hiện được, nó tự động diệt mình cũng không để ý,con virut này lúc nào cũng làm xuất hiện các tập tin ẩn trên máy và làm hiển thị phần đuôi tập tin ( *.doc ; *.xls....) sau khi diệy xong thì cái vụ xuất hiện file ẩn tạm ổn, nhưng bây giờ cứ mở Explorer lên thì các file lúc nào cũng kèm theo phần đuôi, đã vào tool -> folder Options -> View -> đánh dấu check ở Hide extensions for known file types và Hide proteched oper............ nhưng cũng không có tác dụng, làm thế nào để các file không hiện phần đuôi trong Explorer bây giờ??????????? . Bị cả 2 máy mới tức ( laptop và máy bàn )
    Hiễn thị đuôi của các tập tin (file extention) là bình thường và nên làm sao bạn lại muốn dấu nó đi. Tôi luôn để hiễn thị đuôi của các tập tin để cảnh giác các loại virus và biết đó là file gì trước khi click vào mở nó ra.
    Ví dụ tôi có một virus tên TOM.exe nếu tôi gởi cho bạn thì bạn sẽ nghi ngờ không dám mở nó ra. Bây giờ tôi rename nó là TOM.bmp.exe
    Nếu bạn không để hiễn thị đuôi thì cái file tôi gởi cho bạn bạn sẻ thấy là TOM.bmp (exe bị hide). Bạn tưởng đó là hình của bác TOM nên click vào để coi như thế là bạn lảnh đủ. Các tay gởi Virus củng thường hay chơi kiểu này cho các bạn I-Tờ.

Bạn có thể cho tôi biết lý do tại sao bạn không muốn hiễn thị đuôi hay không? Và cái lợi của nó ra sao?
    Đây chỉ là trao đổi kiến thức chớ không có ý chất vấn bạn.

Like
    0
    Tại vì mình thấy nó cũng hơi bất tiện,vì có lần không để ý gõ lầm, vô tình đổi luôn kiểu đuôi. đến lúc mở không được. Bạn chỉ mình đi

Like
    0
    Bác TOM nói đúng đấy, mình cũgn hay để hiện extension, nhưng chỉ có cái lúc rename phải để ý, vì lỡ tay xóa luôn extension thì khổ, mà bi giờ mình xài Vista rồi nên cái lỗi đó cũng được khắc phục (rename thì nó chừa cái extension ra)

Like
    0
    vậy chắc phải chuyển qua xài Vista quá............huhuhuhuhuh

Like
    0
    Trong explore vào Tools -> Folder Options...-> View -> tích vào "Hide extensions for known file types".

Like
    0
    Quote Được gửi bởi johan_tran View Post
    Trong explore vào Tools -> Folder Options...-> View -> tích vào "Hide extensions for known file types".
    Bác không đọc ở trên à??

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoinguyen1407 View Post
    Bác không đọc ở trên à??
    Cũng tùy từng người thôi. Nhưng thường thì ng dùng bình thường sẽ ko thích hiển thị phần mở rộng ấy. Giống như ko phải ai thích chạy xe máy cũng thích xe mình có ly hợp (côn) vậy

Like
    0
    Hic, bác khoa béo hiểu sai ý mình rồi, ý mình là bác johan trần ko đọc kỹ là babyphu đã làm cách bác johan chỉ rồi mà ko được. Còn vấn đề của babyphu là làm ẩn extension vẫn chưa có cách giải quyết.

Like
    0
    uh, chắc để vậy xài thôi, extension ơi là extension , sao mày không ẩn đi cho tao nhờ.................

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết