Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Cấu hình ADLS Router Linksys WRT54G

Mong các cao thủ chỉ dẫn:

Tôi đang dùng modem zyxel, mới mua con linksys wrt54g ở sing về chiều nay. Khi config cái AP tôi cũng đang bị tình trạng chuối y như các bác lúc trước vậy, mà tôi bị tất cả các bệnh luôn.

1) Lúc set -up theo đúng như đĩa hướng dẫn của nó thì thua, ko kết nối được. Thậm chí mất luôn cả trang web 192.168.1.1 (dùng để config cái router ấy) Tôi phải re-set lại chú AP bằng cách giữ nút reset 30s thì log lại được trang 192.168.1.1 rồi đổi IP lại thành 192.168.2.1

2) Tình trạng hiện tại là tôi theo hướng dẫn của các bạn đi trước: cắm cáp từ modem vào cổng LAN của AP, tắt DHCP của IP, đổi IP thành 192.168.2.1 thì bây giờ xài intenert wifi OK . Nhưng nếu cắm cáp từ modem vào cổng internet của AP như thằng Linksys hướng dẫn thì tịt ko vào được internet.

3) Hiện giờ vào trang 192.168.1.1 thì ra trang web config thằng modem zyxel, vào 192.168.2.1 thì ko được, giờ pó tay ko biết làm sao để config lại được AP ngọai trừ cách reset lại, rút modem ra rồi vào trang 192.168.1.1. Giờ làm sao để vao được trang web config của AP ?

4) Hiện giờ tôi cắm modem + PC vào cổng Lan của AP, máy iphone của tôi xài được wifi, nhưng con laptop IBM thì ko kết nối được, nó cứ dò IP hòai mà không tìm ra IP nào cả. Giờ làm sao để laptop n61i internet được? tôi xài mạng FPT

Mong các bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn cách giải quyết cái mục 2) 3) 4) cái

Xin cảm ơn các bạn
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn vào chổ này đã có hướng dẫn nè: www.linksysvietnam.vn/supports/hdcd

Like
    0
    ┘212╝12y2y2╝1I2╝1╘1I2☺
    Được sửa bởi fangocuong lúc 22:16 ngày 12-12-2008

Like
    0
    Không biết mấy bro làm thế nào ?

Nhưng mình đã làm như sau :

1. Port Internet gắn vào Modem ADSL
    2. Để Auto DHCP (IPWAN cùng subnet với Modem ADSL)
    3. Config AP khác net với Modem ADSL
    vd : Modem ADSL 192.168.1.1
    thi : AP : 172.16.1.1
    4. Bật DHCP lên (giảm tải / broadcast)

---> Có được cái wifi

Like
    0
    Nếu không nhầm thì con linksys này của bác là ver 3.xx
    Con này bị cái tật modem bật trước router thì cổng Internet của router hoạt động rất chập cheng (đèn Internet lúc sáng ==> chạy được, lúc không ==> tèo) và đặc biệt rất khó chơi với wireless của IBM Thinkpad.
    Từ ver 4 trở đi không bị lỗi này nữa. Tôi đã xài qua 2 con WRT54G. Con ver 3 bị và không phải 1 con mà đổi đến mấy con vẫn bị. Con ver 4 hoàn toàn không bị hiện tượng này.
    Hơn nữa nếu bạn có upgrade firmware của con ver 3 lên ver 4 thì nó cũng vẫn bị lỗi này như thường.
    Được sửa bởi wuhoatu lúc 21:50 ngày 21-12-2007

Like
    0

xin chao cac bac

xin cac bac vui long thuong tinh gui huong đan cach cau hinh router TPLINK cua vnpt dum minh nha minh vua dang ky su dung dich vu nhung ko biet cach cau hinh

Like
    0
    TPLINK
    user : Admin
    pass : admin
    Chưa xài loại này bao jờ đâm ra không bít set như thế nào nhưng theo mình set cũng như các loại modem khác thôi chứ chẳng có gì khó khăn cả.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    cái này hầu như mọi người cũng hay gặp rồi
    đầu tiên bạn rút cái dây rj45 ở modem ra
    cấu hình con ap
    bạn vào mục lan rồi đổi ip của nó cho khác lớp của modem
    rồi bạn cắm dây lan từ modem vào cổng wan của con ap
    nếu bạn tắt DHCP thì bạn phải cắm cái sợi dây từ con Modem vào cổng Lan của con AP la ok

Like
    0
    Quote Được gửi bởi wuhoatu View Post
    Nếu không nhầm thì con linksys này của bác là ver 3.xx
    Con này bị cái tật modem bật trước router thì cổng Internet của router hoạt động rất chập cheng (đèn Internet lúc sáng ==> chạy được, lúc không ==> tèo) và đặc biệt rất khó chơi với wireless của IBM Thinkpad.
    Từ ver 4 trở đi không bị lỗi này nữa. Tôi đã xài qua 2 con WRT54G. Con ver 3 bị và không phải 1 con mà đổi đến mấy con vẫn bị. Con ver 4 hoàn toàn không bị hiện tượng này.
    Hơn nữa nếu bạn có upgrade firmware của con ver 3 lên ver 4 thì nó cũng vẫn bị lỗi này như thường.
    sorry các bác vì tội khảo cổ
    các bác cho hỏi cái dòng này bi giờ mua ở đâu nhỉ, mấy cái thằng malay trong cty mình bảo trì tụi nó khoái cái dòng này mới ác chứ, tới mấy nhà phân phối họ lắc đầu, hỏi WRT54G thì nói "hiếm", bó tay

Like
    0
    tôi có linksys wrt54gs mong muốn vào wifi miễn phí nhưng không biết làm sao , rất mong tin trả lời của anh em gần xa chỉ bảo , nhân thành cam cơn trước
    mail : joiny84@yahoo.com
    dd :0908811850

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết