Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37
    Like
    0
    Thuong thi khi bi virut ban co vao Tool ->Folder options->Show file an folder thi van khong duoc,ban co the dung mot phan mem hien file an la duoc nhu la speed commander,neu hieu sau hon may tinh ban hay vay regedit de chinh start->run go regedit an ok
    vao khoa HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\Advanced sau do chinh gia tri Hidden la 1, ShowSuperHidden la 1;Sau do ban an f5 la duoc,ban co the xuat no ra mot file sau nay co the dung lai .Con neu muon don gian ban chi muon hien file an thi ban co ngay cong cu rat de dung ma ai cung co la phan men winrar ban mo pham mem do len,sau do ban tim den thu muc can mo ,tat ca file an se hien len ke ca may co bi virut.

sansiro Guest
    Thấy nó rồi thì biết đường xóa đi chứ để làm gì rồi bây giờ la. Không muốn thì đem ra tiệm net show lên rồi xóa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ktvnguyenchien View Post
    Bạn sử dụng lệnh sau để có thể show file ẩn:

Code:
    regserv32 /i shell32.dll
    Chạy tại cửa sổ Run
    winvista bác gõ bằng niềm tin à
    cái này như topic khác có lắm rồi
    mệt nhất là cứ nói đi nóii lại
    anh em nên search trước khi hỏi đi nhá... cha'n như con za'n

Like
    0
    hì, mình còn 1 cách để có thể lấy dữ liệu ra, bạn dùng Kav 7 để quét USB (tất nhiên là virus dạng này sẽ khó diệt), rồi vào evens( sự kiện) sẽ thấy Kav đã quét các file nào trong USB, chọn link đó và mở thư mục tới chương trình đó: Cho KAV scan rồi chọn, details, sau đó bảng details hiện lên, chọn evens, nhấp chuột fải chọn go to file, nó sẽ đưa bạn tới folder đó, USB của mình bị nhiễm Kavou 1 lần, và dùng cách này để xóa bớt dữ liệu trong USG, chép cả 1 G chương trình nhưng mở ra lại chẳng thấy gì cả...
    Mình ko chắc chắn cách này lắm, nhưng cũng hi vọng là giúp được bạn, nếu làm ko được thì cũng mong mọi người chỉ giáo thêm!
    Thường virus dạng này mang sang 1 máy sạch và có ct virus cũng ko ăn thua, mà dữ liệu mình nghĩ bạn nên bỏ đi, vì nó đã nhiểm virus rồi, format lại là tốt nhất!

Like
    0
    ban thử dùng phần mềm Change Attribute ( http://www.softpedia.com/get/System/...tributes.shtml ). Mình đã từng bị virus giống như tình trạng của bạn, nhưng dùng PM này thì cho file ẩn hiện lại đc đó. chúc may mắn.

Like
    0
    Cam on bac trinhdinhthang 20 nha dung hotkey nhanh ma tien nhat

Like
    0
    ...format đi!!chúa mới cứu nổi

Like
    0
    Bạn dùng thử cái này http://ddth.com/showthread.php?t=242543 xem được không.
    Nhấn vào mục tools nhé. Mình nghĩ chắc là được.

Like
    0
    Hiện files ẩn thì có nhiều phần mềm lắm, điển hình như Fix auto. Nhưng vấn đề ở đây là các phần mềm chỉ cho hiện được files ẩn này lên. Hiện lên rồi, vào Tools => Folder Options... => View => chọn Show hidden files and folders rồi, chuột phải vào folder chọn properties nhưng không bỏ chế độ Hidden được vì nó mờ, không hoạt động. Có ai gặp như thế chưa mà không thấy ý kiến. Hiện folder rồi mà cứ "mờ mờ" khó chịu thật. Nếu ko có cách nào khác thì bạn cool.love có thể làm thu công là tạo 1 folder mới rồi vào folder cũ (bị ẩn đó) mà copy hoặc cut dữ liệu trong đó mà paste sang thôi. Hic! Ít thì đc chứ nhìu tôi cũng đến bỏ.

Like
    0
    bị viruts rồi bạn ơi.cài lại win thôi,không thì bạn tải phần mềm dọn rác regedit.tình huống này chỉ chiếm 30% thôi

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết