Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37
    Like
    0
    Trường hợp bị ẩn [hidden] file và folder dữ liệu thấy biến mất dữ liệu. Mở Folder Options, chọn show all files lên thì nhìn thấy dữ liệu tự động bị ẩn [bị đặt thuộc tính Hidden hoặc System]. Bỏ check Hidden đi thì không bỏ được. Thuộc tính System thì Windows đã bỏ không cho sử dụng, mặc dù thuộc tính này của file vẫn tồn tại.
    Khắc phục: Mở cửa sổ Explorer ra, chuyển đến chỗ có chứa các file ẩn, bấm chuột phải vào đâu đó trên vùng trống của cửa sổ Explorer. Tại menu bật ra, chọn New / Shortcut. Một cửa sổ Creat Shortcut sẽ xuất hiện. Tại ô Type the location of the item, bạn copy và dán dòng sau đây vào đó:
    attrib.exe -s -r -h
    Bấm Next. Tại ô Type a name for this shortcut, bạn đặt tên cho Shortcut, ví dụ như showfile chẳng hạn. Ta sẽ có một file shortcut có tên là Showfile.lnk.
    Sau đó, bất cứ file hay folder nào bị đặt thuộc tính "không bình thường" [bị Read Only, bị Hidden, bị System] bạn cứ kéo file hoặc folder đó thả vào biểu tượng của Shortcut Showfile.
    Ngon lành rồi.hehe!
    Chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi tansinhit View Post
    bị viruts rồi bạn ơi.cài lại win thôi,không thì bạn tải phần mềm dọn rác regedit.tình huống này chỉ chiếm 30% thôi
    tất nhiên là virut rồi. Đã quét, đã cài lại win 3 lần. kết qả vẫn vậy.
    Nhưng giờ thì ổn roài. Các U tham khảo bài trên của I nhé!
    Thanks!
    Được sửa bởi quancdt lúc 15:02 ngày 13-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Thông tin lấy lại file bị ẩn

để lấy lại file bị ẩn (Tool ->Folder options->Show file an folder ) mà thấy nó vẫn hidden ko bỏ dấu check được thì bạn hãy lam như sau:
    start -> run -> cmd -> khi màn hình đen hiện ra ta gõ chữ attrib khoảng cách d:\ten folder\tenfile bị ẩn khoảng cách gõ -s khoảng cách gõ -h sau đó bạn enter sau đó hiện file rồi các bạn nhớ diệt virut đi là được, các bạn chúc các bạn thành công.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quancdt View Post
    Trường hợp bị ẩn [hidden] file và folder dữ liệu thấy biến mất dữ liệu. Mở Folder Options, chọn show all files lên thì nhìn thấy dữ liệu tự động bị ẩn [bị đặt thuộc tính Hidden hoặc System]. Bỏ check Hidden đi thì không bỏ được. Thuộc tính System thì Windows đã bỏ không cho sử dụng, mặc dù thuộc tính này của file vẫn tồn tại.
    Khắc phục: Mở cửa sổ Explorer ra, chuyển đến chỗ có chứa các file ẩn, bấm chuột phải vào đâu đó trên vùng trống của cửa sổ Explorer. Tại menu bật ra, chọn New / Shortcut. Một cửa sổ Creat Shortcut sẽ xuất hiện. Tại ô Type the location of the item, bạn copy và dán dòng sau đây vào đó:
    attrib.exe -s -r -h
    Bấm Next. Tại ô Type a name for this shortcut, bạn đặt tên cho Shortcut, ví dụ như showfile chẳng hạn. Ta sẽ có một file shortcut có tên là Showfile.lnk.
    Sau đó, bất cứ file hay folder nào bị đặt thuộc tính "không bình thường" [bị Read Only, bị Hidden, bị System] bạn cứ kéo file hoặc folder đó thả vào biểu tượng của Shortcut Showfile.
    Ngon lành rồi.hehe!
    Chúc thành công.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tất nhiên là virut rồi. Đã quét, đã cài lại win 3 lần. kết qả vẫn vậy.
    Nhưng giờ thì ổn roài. Các U tham khảo bài trên của I nhé!
    Thanks!
    cái của bác cũng hay đấy.Nhưng trường hợp thư mục bị ẩn thì bác kéo cái gì vào đấy nhỉ?tôi thấy cái BKIS là hiệu quả nhất,bất cứ thư mục hay file đều không bị ẩn khi dung cái này

Like
    0
    Folder bị ẩn cũng làm vậy, nhưng thêm dấu /s /d

attrib -s -h -r Drive:\Folder /s /d

Like
    0
    các bác cho em hỏi :em fomat hêt ổ nhưng sao ổ vẫn báo là sử dụng mất 65.5MB trong khi vao thì khong co file nào cả
    .cách hiện file ẩn là sao .trả lời sớm dùm em cái .cám ơn

Like
    0
    cam on nha dung winzar dung la tim dc file an trong usb

Like
    0
    Ubuntu có thể giúp bạn đấy. Ubuntu : No Virus, no Hiden!

Like
    0
    nói chung là máy đã nhiễm virut này thì chỉ có nước cài lại máy thôi, nhưng bạn muốn thấy file thì bạn download phần mềm bên dười về rồi chọn ổ để định dạng lại nhé (vì có mở hide cũng không thấy đâu):
    http://www.mediafire.com/file/3nnynjamdyt/diet vi rut an.rar

Like
    0
    [QUOTE=quancdt;1822007]Trường hợp bị ẩn [hidden] file và folder dữ liệu thấy biến mất dữ liệu. Mở Folder Options, chọn show all files lên thì nhìn thấy dữ liệu tự động bị ẩn [bị đặt thuộc tính Hidden hoặc System]. Bỏ check Hidden đi thì không bỏ được. Thuộc tính System thì Windows đã bỏ không cho sử dụng, mặc dù thuộc tính này của file vẫn tồn tại.
    attrib.exe -s -r -h
    Ngon lành rồi.hehe!
    Chúc thành công.
    [color=red]

khá hay.thak

Like
    0
    Bạn dùng thử phần mềm này xem nhé "WinHeal ct diet virut". Bạn tìm kiếm nó trên google giúp mình. Mình dùng nó để hiện các file bị ẩn sau khi diệt xong virus thấy rất hay.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết