Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    3

Câu hỏi, cần giúp đỡ Máy không nhận DVD-RW

Em dùng ổ HP DVD Write 1035r. Hồi mới mua về, lắp vào máy thì máy vẫn nhận là ổ DVD-RW, đọc ghi bình thường. Nhưng sau đó khoảng vài ba tháng thì nó chỉ nhận là DVD-RAM Driver, bỏ đĩa DVD trắng vào thì nó không nhận nữa, chạy Nero thì không thể ghi được. Nếu dùng phần mềm làm phim và ghi video bằng phần mềm đó luôn thì được; DATA thì chịu, không làm sao ghi được. Đối với CD thì vẫn đọc và ghi bình thường. Tóm lại là trước đây, khi mới mua về, nó là ổ DVDWrite nhưng giờ chỉ còn là ổ DVD-Combo. Đem đi bảo hành về vẫn thế.

Lược sử một tí: Em đã từng cài chương trình ổ đĩa ảo DAEMON Tools Pro Advanced nhưng rồi gỡ bỏ đi, sau đó một thời gian không để ý đến ổ DVD này. Đến khi cần ghi đĩa DATA DVD thì phát hiện tình trạng trên. Rất mong sớm nhận được ý kiến giúp đỡ từ các chuyên gia để em có thể ghi DATA vào DVD phục vụ cho công việc của mình.
    Trân trọng cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    có thể bạn đã dùng chương trình đĩa ao, bạn hay xoa tất cả chwowng trình đĩa ảo có lẽ sẻ xó tác dụng

Like
    3
    Cảm ơn 2 bác đã cho ý kiến, em xin bổ sung thêm rằng Em đã gỡ bỏ chương trình ổ đĩa ảo lâu rồi và cũng đã cài lại win đến mấy lần rồi mà vẫn bị thế, mong ai có ý kiến giúp em.

Like
    31
    ôi ổ dvd giờ chất lượng có vẻ kém thật. ổ mình giờ đọc đĩa dvd lởm thật.

Like
    0
    Máy không nhận ổ DVD
    http://www.diendantinhoc.vn/showthread.php?t=2231
    bạn thử rút dây cáp của ổ DVD ra rồi gắn thử lại vào main sau đó vào trở lại bình thường xem trong win có báo nhận hay la chưa ( còn nếu chưa nhận được ổ DVD thì bạn thử đem ổ của bạn gắn qua máy khắc xem có bình thường hay là không ) . còn nếu gắn qua máy khắc mà ổ đĩa DVD bình thường thì có thể bạn kiểm tra lại main của mình xem có vấn đề gì không ( tốt nhất là đem đến bảo hành nếu như bị như vậy )

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Trước tiên bạn làm như sau: + Bước1: Xem điện có vào ổ đĩa không nếu không thì hãy cắm lại dây nguồn. Nếu cắm lại các dây khác mà không chạy thì ổ DVD của bạn bị cháy mạch bạn nên đem đi sửa + Bước2:Nếu ổ vẫn vào điện. Vào BIOS xem có nhận không, nếu không hãy tắt máy tính đi rút nguồn ổ cứng và dây cáp ổ cứng ra sau đó cắm dây cáp của ổ cứng vùa rút ra vào ổ DVD vào BIOS xem có nhận không. Nếu nhận thì dây cáp kia bị hỏng phai thay dây khác Nếu ban không biết vào BIOS thì bạn lấy đĩa boot 4 cho vào ổ đĩa nếu thấy báo dòng lệnh A:\>_ thì ổ DVD của bạn hoạt động tốt Bạn tắt máy đi và để nguyên dây cáp vùa cắm vào ổ DVD cắm lại dây lúc trước cắm ổ DVD và ổ cứng sau đó bật máy lên. Nếu không vào Windowns nghĩa là dây cáp hỏng hay thay day mới. (Hoặc bạn có thể hoán đổi dây ổ 2 ổ cho nhau đẻ thử luôn) Cách này của mình bạn có thể thử cả khi mà cap ổ CD và ổ cứng dùng hai loại cáp khác nhau( vì hiện nay trên thị trường có 2 chuẩn ATA và SATA )

Hoặc Bạn làm theo cách này

Window không nhận được ổđĩa CD máy tính không nhận được ổ CD-ROM. Vào Device Manager thì thấy biểu tượng ổ CD có dấu chấm than đen và xuất hiệnthông báo khi truy nhập vào phần cứng này, tạm dịch là “Trong quá trình cài đặt phần cứngđã xảy ra lỗi,nó có thể hoạt động không chính xác (lỗi tại code 39)”. Khi xuất hiện thông báo lỗi Errore code 31, 32, 39 hoặc 19 tức là ổ CD của bạn hiện nay không truy cập được có thể do lỗi một vài chương trình phátsinh ra như Adaptec CD Easy Creator hoặc Registry bị lỗi. Cách khắc phục nhưsau: Vào Start --> chọn Run --> gõ Regedit --> bấm OK. Bạn tìm theo đường dẫn sau: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E965- E325-11CE-BFC1-08002BE10318} Bấm chuột phải vào {4D36E965- E325-11CE-BFC1- 08002BE10318} , chọn Delete. Thoát khỏi Registry Editor, khởi động lại máytính "

CHác Bạn Thành Công!
    Được sửa bởi Vinataba.01 lúc 13:03 ngày 01-09-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Cái ổ đĩa DVD của em luc mới mua-->xài ngon-->dùng 1 time thì chỉ có đọc được CD thôi-->để 3 tháng ko dùng-->Xem phim,nghe nhạc DVD thì đừng hỏi-->ko biết hết tháng nó sẽ như nào!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết