Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cách sử dụng phần mềm Flash Get

Hướng dẫn sử dụng FlashGet - Giúp bạn download nhanh và dễ dàng hơn.

Trước hết bạn Download nó tại địa chỉ http://211.147.61.151/fgf140.exe
    hoặc là tại địa chỉ sau : http://download.com.com/3120-20-0.ht...get&tg=dl-2001

Sau khi down về bạn tiến hành cài đặt công việc này khá dễ dàng và nếu không biết làm thế nào thì tớ cũng bó tay bạn thử tìm tòi coi sao và chỉ việc làm theo hướng dẫn thôi mà với ba bốn từ english ai cũng biết như Next hay Finish

Công việc cài đặt khi đã hoàn tất thì FlashGet sẽ mặc nhiên được đưa vào trong menu( khi bạn bạn nhấn phải chuột vào một link nào đó .)

Bạn nhìn hình bên ! khi bạn nhấn phải chuột vào một link thì lập tức bảng bên hiện ra bạn chú ý hai dòng: Hai dòng này sau khi cài sẽ tự nhiên có và có vài trường hợp không có!!

Download All by FlashGet : Download tất cả bằng FlashGet

Download using FlashGet : Download dùng FlashGet cho một link đó mà thôi.

Sau khi nhấn vào một hai dòng trên bạn sẽ gọi FlashGet ra làm việc.

Sau khi bạn gọi FG ra làm việc thì nó sẽ mặc nhiện xuất hiện bảng chào mừng bên và bạn chỉ cần chọn Continue mà thôi .

Đây là giao diện khi hoạt động của nó bạn à .

+Cửa sổ bên tay trái của bạn là các thư mục bạn quan tâm đến hai thư mục Downlad và Downloaded của nó.

+Cửa sổ trên bên phải là ghi các thông số như tốc độ , thời gian còn lại, cỡ file và tên file ...

+Cửa sổ bên dưới phải là nơi thống kê mà thôi

Sau đây là hai trường hợp xảy ra :

I/ Sau khi nhấn Continue ở trường hợp tự nhiên FG sẽ tự động đưa ra bảng Add new download :

Bạn sẽ làm việc với bảng bên :Add new Download

URL : Đường dẫn của file trên mạng

Save to : Lưu tới - Ở đây có nghĩa là bạn chọn thư mục cần bỏ file cần đownloa vào .

Rename : bạn có thể đổi tên file ở đây nhưng nhớ là đuôi file phải dữ nguyên.

OK : Bắt đầu download.

Khi bắt đầu download thì bạn có thể nhìn thấy giao diện nó như ở trên ấy.

Dưới đây tớ sẽ trích dẫn một dòng làm việc của FG cho bạn xem và phân tích nó một chút .

Bạn nhìn xuống ảnh dưới và thấy nó như thế nào tự bạn có thể hiểu . Sau khi download xong thì nó sẽ tự động biến mất bạn à và bạn vào thư mục đã đặt file và cho chạy.

Có đôi khi :

Khi bạn muốn tạm dừng quá trình download hay muốn tiếp tục down khi tạm dừng thì bạn hãy nhấn phải chuột vào dòng trạng thái báo các thông số như Size ,Speed... ở cửa sổ trên phải của trang download nhanh FG.

Tớ có thể ví dụ như là cái dòng màu xanh nằm ở bức ảnh trên á.

Bạn muốn dừng thì hãy chọn dòng Pause hay Pause All còn nếu muốn bắt đầu lại thì chọn Start hay Start All ... muốn xoá không down nữa thì chọn Delete...

Ok hoàn tất thủ tục đối với trường hợp tự nhiên suôn sẻ còn nếu trường hợp đặc biệt thì sao :

II/ Sau khi nhấn Continue ở trường hợp đặc biệt .

Tức là ở đây không có sự mặc nhiên khi bạn kick phải chuột vào link download và chọn Download using FlashGet nó sẽ không hiện ra bảng chào mừng và bảng Add new download

Nếu nó không chịu làm việc khi bạn gọi vì thế bạn phải thủ công hơn một chút là gọi nó ra và để đó dùng khi nào cần . Như bạn đã biết trong lúc cài đặt bạn thường để toàn bộ các file trong C:\\ Program Files\FlahGet phải
    không nào và bạn chỉ cần vào đường dẫn trên và nhấn vào file biểu tượng của flashget : và nó cũng hỏi như trên và bạn cũng chọn Continue và giao diện của nó như giao diện làm việc ở trên . Bạn hãy nhấn vào nút bấm x trên phải của trang download để tắt nó đi nhưng nó vẫn nằm ở thanh TaskBar :

Bạn chọn link download và nhấn phải chuột vào nó sau đó chọn properties nha rồi copy địa chỉ url của nó sau đó :

Sau khi copy được địa chỉ download bạn nhấn phải chuột vào biểu tượng FG nằm dưới thanh TaskBar chọn Paste URL thì lập tức bảng Add new download sẽ hiện ra cho bạn điều chỉnh và tiến hành download .Và tất cả đều như trên .

Trường hợp này cũng có thể dùng cho việc sau khi cài đặt thì trong menu phải chuột vào link download không có hai dòng

Download all by FG

Download usinh FG

Bạn có thẻ áp dụng cách này nha.

Like
    0
    Flashget is cute

Like
    0
    Tớ doaw FG về rồi mà vẫn chưa sử dụng dược Bạn chỉ giúp mình với

Like
    0
    hix các bác ơi, e down flashget về mà toàn báo lỗi. ko biết pải làm sao chỉ cho em với nha

Like
    0
    Tôi không dowload được file được các trang như trên.

http://www.mediafire.com/?0vc6ihxccmi

http://mihd.net/gkrpq4s

Bình thường dùng Orbit khi có đường link chỉ cần click và và chọn save add là dowload được về. Bạn hướng cách sử dụng phần mềm Flash Get dowload trường hợp này nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baotuyen0703 View Post
    Hướng dẫn sử dụng FlashGet - Giúp bạn download nhanh và dễ dàng hơn.

Trước hết bạn Download nó tại địa chỉ http://211.147.61.151/fgf140.exe
    hoặc là tại địa chỉ sau : http://download.com.com/3120-20-0.ht...get&tg=dl-2001

Sau khi down về bạn tiến hành cài đặt công việc này khá dễ dàng và nếu không biết làm thế nào thì tớ cũng bó tay bạn thử tìm tòi coi sao và chỉ việc làm theo hướng dẫn thôi mà với ba bốn từ english ai cũng biết như Next hay Finish

Công việc cài đặt khi đã hoàn tất thì FlashGet sẽ mặc nhiên được đưa vào trong menu( khi bạn bạn nhấn phải chuột vào một link nào đó .)

Bạn nhìn hình bên ! khi bạn nhấn phải chuột vào một link thì lập tức bảng bên hiện ra bạn chú ý hai dòng: Hai dòng này sau khi cài sẽ tự nhiên có và có vài trường hợp không có!!

Download All by FlashGet : Download tất cả bằng FlashGet

Download using FlashGet : Download dùng FlashGet cho một link đó mà thôi.

Sau khi nhấn vào một hai dòng trên bạn sẽ gọi FlashGet ra làm việc.

Sau khi bạn gọi FG ra làm việc thì nó sẽ mặc nhiện xuất hiện bảng chào mừng bên và bạn chỉ cần chọn Continue mà thôi .

Đây là giao diện khi hoạt động của nó bạn à .

+Cửa sổ bên tay trái của bạn là các thư mục bạn quan tâm đến hai thư mục Downlad và Downloaded của nó.

+Cửa sổ trên bên phải là ghi các thông số như tốc độ , thời gian còn lại, cỡ file và tên file ...

+Cửa sổ bên dưới phải là nơi thống kê mà thôi

Sau đây là hai trường hợp xảy ra :

I/ Sau khi nhấn Continue ở trường hợp tự nhiên FG sẽ tự động đưa ra bảng Add new download :

Bạn sẽ làm việc với bảng bên :Add new Download

URL : Đường dẫn của file trên mạng

Save to : Lưu tới - Ở đây có nghĩa là bạn chọn thư mục cần bỏ file cần đownloa vào .

Rename : bạn có thể đổi tên file ở đây nhưng nhớ là đuôi file phải dữ nguyên.

OK : Bắt đầu download.

Khi bắt đầu download thì bạn có thể nhìn thấy giao diện nó như ở trên ấy.

Dưới đây tớ sẽ trích dẫn một dòng làm việc của FG cho bạn xem và phân tích nó một chút .

Bạn nhìn xuống ảnh dưới và thấy nó như thế nào tự bạn có thể hiểu . Sau khi download xong thì nó sẽ tự động biến mất bạn à và bạn vào thư mục đã đặt file và cho chạy.

Có đôi khi :

Khi bạn muốn tạm dừng quá trình download hay muốn tiếp tục down khi tạm dừng thì bạn hãy nhấn phải chuột vào dòng trạng thái báo các thông số như Size ,Speed... ở cửa sổ trên phải của trang download nhanh FG.

Tớ có thể ví dụ như là cái dòng màu xanh nằm ở bức ảnh trên á.

Bạn muốn dừng thì hãy chọn dòng Pause hay Pause All còn nếu muốn bắt đầu lại thì chọn Start hay Start All ... muốn xoá không down nữa thì chọn Delete...

Ok hoàn tất thủ tục đối với trường hợp tự nhiên suôn sẻ còn nếu trường hợp đặc biệt thì sao :

II/ Sau khi nhấn Continue ở trường hợp đặc biệt .

Tức là ở đây không có sự mặc nhiên khi bạn kick phải chuột vào link download và chọn Download using FlashGet nó sẽ không hiện ra bảng chào mừng và bảng Add new download

Nếu nó không chịu làm việc khi bạn gọi vì thế bạn phải thủ công hơn một chút là gọi nó ra và để đó dùng khi nào cần . Như bạn đã biết trong lúc cài đặt bạn thường để toàn bộ các file trong C:\\ Program Files\FlahGet phải
    không nào và bạn chỉ cần vào đường dẫn trên và nhấn vào file biểu tượng của flashget : và nó cũng hỏi như trên và bạn cũng chọn Continue và giao diện của nó như giao diện làm việc ở trên . Bạn hãy nhấn vào nút bấm x trên phải của trang download để tắt nó đi nhưng nó vẫn nằm ở thanh TaskBar :

Bạn chọn link download và nhấn phải chuột vào nó sau đó chọn properties nha rồi copy địa chỉ url của nó sau đó :

Sau khi copy được địa chỉ download bạn nhấn phải chuột vào biểu tượng FG nằm dưới thanh TaskBar chọn Paste URL thì lập tức bảng Add new download sẽ hiện ra cho bạn điều chỉnh và tiến hành download .Và tất cả đều như trên .

Trường hợp này cũng có thể dùng cho việc sau khi cài đặt thì trong menu phải chuột vào link download không có hai dòng

Download all by FG

Download usinh FG

Bạn có thẻ áp dụng cách này nha.

mình mới dow plashget về dùng .đọc hướng dẫn của bạn mà vẫn chưa rõ dc cách sử dụng nó .bạn có thể minh họa bằng hìn ảnh cho dễ hiêu dc ko ?

Like
    0
    nếu dùng FireFox thì down thêm addone flashgot ở trang http://www.flashgot.net/ về xai
    card WWAN 3G dell 5530, 5540, 5550, un2400

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết