Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    0

Thông tin Mời bạn vào đây nha!

Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    Mấy bạn cho mình hỏi tại sao mình không vào được Internet mặc dù modem mình đèn link và data vẫn sáng,vẫn ping được.
    Mình thử để IP động thì nó bảo Local Connection Limitted và tất nhiên ta không vào được mạng.
    Để IP tĩnh cho nó, có gateway, DNS, nhưng ta có thể ping được mà ta vẫn không vào được mạng .. Nó báo lỗi Internet explore could not open this page.
    Mọi thắc mắc sẽ được giải quyết.
    Bạn vào đây download nhé!
    http://keynozy.wordpress.com/network/

Like
    0
    ban cai lai ma thu di, loi win rui.... minh cung hay bi lam, nhiu khi ping dc nhung ko vo web dc, con den thi van sang het ma ko vo dc cung za. kiu dich vu xun may lan con potay.. cach cuoi cung la cai lai may... ko lien wan j den dns hay default j ca

Like
    324

Bạn dùng máy tính trực tiếp qua modem hay qua thiết bị trung gian nào? Nói chung chung thế........... nói thật 5 kiếp sau tớ còn không hiểu ló nà như thế lào?

Post đầy đủ thông tin và cấu hình mạng lên đi cậu

Like
    0
    Chào các bạn, tôi là thành viên mới của diễn đàn, thích tin học nhưng kiến thức hạn chế, mong các bạn chỉ giúp cho. Tôi cũng có thắc mắc tương tự như bài này xin nêu ra đây:
    Trường tôi dạy có tình trạng như sau:
    - Tất cả các máy đều kết nối mạng được.
    - Chỉ có một máy là không (biểu tượng hai màn hình có chấm vàng chạy tới chạy lui hoài), mặc dù:
    + Máy vẫn nhận ra card mạng
    + Cáp nối từ hub vào máy bình thường
    + Các cổng của hub hoạt động bình thường
    Các bạn chỉ giúp cách khắc phục, tôi chân thành cảm ơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lanistk View Post
    Mấy bạn cho mình hỏi tại sao mình không vào được Internet mặc dù modem mình đèn link và data vẫn sáng,vẫn ping được.
    Mình thử để IP động thì nó bảo Local Connection Limitted và tất nhiên ta không vào được mạng.
    Để IP tĩnh cho nó, có gateway, DNS, nhưng ta có thể ping được mà ta vẫn không vào được mạng .. Nó báo lỗi Internet explore could not open this page.
    có lẽ bạn đã thay đổi thông số được cài đặt trong modem, bạn có lấy họp đồng và điền thông tin vào. nếu như ko chắc chắn nó bị gì thì cách hay nhất là rước mấy ông tới sữa chữa chứ mò vài có lúc nó hư lun thì khổ

Like
    0
    reset lại modem thử xem, chọn default setting ấy

Like
    0
    Tôi có trường hợp này, xin các pro chỉ bảo:
    - Xài lap kết nối wifi (xài ké)
    - Từ trước tới giờ vẫn xài bình thường (kết nối internet, chơi game...)
    - Hôm nay kết nối được Wifi, nhưng không vào mạng internet được. đã kiểm tra đường truyền vẫn thông (ipconfig...., ping 192.168.1.1 (ip moderm) vẫn thông)
    - Các pro chỉ giúp dùm lỗi, hoặc có bị chặn IP không, và chỉ minh cách khắc phục dùm! Thank!

Like
    0

help me ??

xin các pro chỉ giúp 1 vấn đề sau:
    hiện tại tôi đang xài đường truyền ADSL của bưu điện vẫn kết nối tốt với 2 máy tính để bàn . Nhưng riêng con laptop không kết nối được mặc dù đèn báo kết nối vẫn sáng .đã test thử kết nối ở nhiều nơi khác vẫn tốt ,chỉ khi mang về kết nối ở nhà thì không được. Ai biết lỗi này xin chỉ giúp

Like
    2
    đơn giản: gọi nhà cung cấp dịch vụ đến họ kiểm tra sửa chữa cho.
    nếu muống nghiên cứu: bạn ping đến địa chỉ modem không biết của bạn thế nào còn của mình sài của Viettel và VNN đều là:192.168.1.1.
    và ping đền địa chỉ nhà cung cấp dịch vụ .Vietel: 203.113.131.1. VNN là:203.162.0.11. nếu không thông phần nào thì bạn kiểm tra nơi đó. mình cũng hay làm cách đó để kiểm tra mỗi khi không biết nó trục trặc ở đâu. chúc bạn thành công

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết