Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    hoangnhatnam07 Guest

Giận dữ ! Một kiểu làm ăn của Vietco ?

Hix emlà chưa bao giờ dùng thằng này, cũng muốn khám phá và ủng hộ nó, thế mà nó làm em dội hàng bằng cách support ko tôn trọng chút nào.

Trích phần chat với nhân viên support trực tuyến của nó ngày hôm nay:
    huongthao05 (11/14/2007 4:42:57 PM): http://www.vietco.com/tl_cate.php?categoryID=10
    huongthao05 (11/14/2007 4:43:08 PM): bạn đăng nhập thành viên
    huongthao05 (11/14/2007 4:43:23 PM): và click vào trang này
    huongthao05 (11/14/2007 4:43:31 PM): Chúc thành công!
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:43:34 PM): ok
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:43:36 PM): thanks
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:45:50 PM): ua sao list ko đủ như trong mieu ta cua trang http://www.vietco.com/tl.php ?
    huongthao05 (11/14/2007 4:46:16 PM): tất nhiên không đủ
    huongthao05 (11/14/2007 4:46:27 PM): chỉ khoản 2000 file thôi
    huongthao05 (11/14/2007 4:46:38 PM): còn thức tế có trên 3000 file
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:46:44 PM): vay muon du thi phai mua ?
    huongthao05 (11/14/2007 4:46:48 PM): nhưng nhiêu đó bạn down cũng đủ rồi
    huongthao05 (11/14/2007 4:46:53 PM): đúng vậy
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:46:58 PM): ok hieu
    Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:47:29 PM): tuong share all, ai de chi la chiêu nhử de ban CD, thanks anyways
    huongthao05 (11/14/2007 4:47:48 PM): như bạn làm quái gì
    huongthao05 (11/14/2007 4:47:57 PM): đã 2000 file rồi còn gì
    huongthao05 (11/14/2007 4:48:08 PM): đưa nữa web nặng ai chịu cho chúng tôi

Nhat Nam Hoang (11/14/2007 4:48:29 PM): troi, nhan vien Vietco co khác, potay moa oi
    Thật không hiểu nổi, nó làm như đang ban phát cho KH và KH là ăn xin vậy.

hèn gì năm trước bị DDOS, mà nghe đâu nó dựng chuyện để PR thì phải...

lần này em cho nó loại khỏi tầm yêu mến, mong các bác kiểm chứng cho em, hoặc can...em bớt nổi nóng với

Các bác chú ý khi bàn luận đừng ghi tên nó ra mà nên ghi lái đi như: VC hoặc VịtC ... để khỏi mất công PR dùm nó thì khổ

Tương tự để tránh sập bẫy PR của tụi..gián điệp trong forum này thì các bác thảo luận cứ việc sôi nổi nếu cần, nhưng ko nên ghi quá rõ tên của nó ra vì:

1. bị sập bẫy là PR trên Net dùm nó (cái này là ngu nhất nè)
    2. nếu có lỡ miệng nói như ...thề...ha c k hoặc DDOS thì cũng ko có chứng cứ nói cụ thể đứa nào cả.
    Được sửa bởi ktvnguyenchien lúc 14:48 ngày 15-11-2007
    Quote Quote

Like
    0
    bác cho cái ảnh chụp lên chứng minh đi

một kiểu quăng mìn thế này thì kô thể tin được

em vừa chát với bố Bill Gate xong , ông ấy nói đang muốn học tiếng việt .

hoangnhatnam07 Guest
    Thể theo yêu cầu của bác em xin post 2 tấm hình để CM (từ Y Messenger Archive hôm qua)
    Attached Images

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangnhatnam07 View Post
    Thể theo yêu cầu của bác em xin post 2 tấm hình để CM (từ Y Messenger Archive hôm qua)
    sau khi xem xong thì thấy cũng thật ah nhưng có bàn tay đen của photoshop nhúng vào không

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lkn2 View Post
    Người dùng nào cũng như bác này thì có mà chết, đã share như thế rồi còn muốn gì nữa. Được bà này rồi còn muốn bà kia. Người ta kinh doanh thì khoe 1 ít, còn lại để bán CD là đúng rồi. Đã là kinh doanh thì phải vậy, có trường hợp share hết, nhưng nhắn tin để lấy điểm mà download.
    thấy pa này nói cũng đúng có ai truyền hết nghề cho đệ tử đâu nói chi việc làm ăn phải giữ lại đôi chút để làm việc chứ

Like
    0
    Vấn đề ở đây ko phải share nhiều hay share ít mà là cách họ support !

Like
    0

Trả lời từ Vietco.com

Gửi Hoangnhatnam07,

Mình là Chiến, đại diện của Vietco xin gửi đến bạn lời xin lỗi. Hiện nay các nhà cung cấp dịch vụ TMĐT ở Viện Nam mới chỉ dừng lại ở mức "mầm non".

Vì vậy với người này Vietco cũng như nhiều trang TMĐT khác ở Vietnam không cần thiết, nhưng với người khác ( doanh nghiệp khác ) : đó lại là một công cụ cần thiết.

Mầm mon TMĐT : http://www2.vietnamnet.vn/cntt/2005/08/480749/

Mở cửa hàng trực tuyến với Vietco e-store : http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh...5/12/3B9E5318/

Những eBay, Amazon của... VN : http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...5&ChannelID=16

hèn gì năm trước bị DDOS, mà nghe đâu nó dựng chuyện để PR thì phải...

Về việc Vietco bị DDos có thật hay là chỉ để làm PR ? Trong các bạn có ai đang làm Admin quản trị một trang Web nào không ? Các bạn có thể tự DDos, sau đó đi trình báo với PC15, Bkav, các báo chí ... không ? Kết quả, thật giả thế nào, ai là thủ phạm đã có bằng chứng :

Nguy cơ phá sản vì DDos : http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...0&ChannelID=16

Bắt giữ một hacker tấn công website thương mại điện tử : http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...8&ChannelID=16

Đề nghị phạt thật nặng kẻ tấn công DDoS : http://vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc...6/05/3B9E95A2/

Bộ tài liệu quản trị Doanh nghiệp là công sức rất khổ cực của nhiều thành viên Vietco : sưu tầm, cóp nhặt, chắt lọc các kiến thức đã học, đã va vấp trong kinh doanh ... mới có. Nhưng Vietco vẫn để các bạn sinh viên, các bạn đồng nghiệp văn phòng tải về miễn phí; ngoài ra Vietco cũng ghi rất rõ là những ai không muốn mất thời gian download có thể mua.

Bộ tài liệu hiện nay có khoảng trên 2000 file, Vietco vẫn đang triển khai phân loại và upload tài liệu mới lên , phần mới nhất là Tai lieu ve tu van giam sat ban hang.

Tài liệu trong CD và trên web gần giống nhau, hiện nay đã upload lên web khá đầy đủ. Riêng trong CD có phần biểu mẫu, phần kỹ năng trình bày trước công chúng, vietco đang cho phân lọai nên chưa đưa lên được.

Cám ơn bạn lkn2 đã động viên, Vietco là doanh nghiệp nên chúng tôi kinh doanh nhưng rất rõ ràng giữa miễn phí và trả tiền .

Vietco tự hào đã hỗ trợ cho nhiều sinh viên, cá nhân và doanh nghiệp khởi đầu kinh doanh, marketing .... trong quá trình làm và tự hòan thiện sẽ có những khiếm khuyết, khó khăn mong các bạn thông cảm .

Về huongthao05 : Vietco đã cánh cáo, không cho nhân viên này hỗ trợ trên Vietco.com, nhân viên này cũng nhận là có chat với hoangnhatnam07.

Trân trọng,
    Phạm Văn Chiến

Like
    9
    Theo bản thân tôi thiết nghĩ chỉ nên bàn luận về cách làm việc của nhân viên kia thôi. Không chỉ vì 1 nhân viên mà đánh giá cả công ty người ta kiểu vơ đũa như vậy.
    Hơn nữa cũng phải nhìn nhận 2 mặt. Nếu mình đối thoại với 1 người với cách đối thoại mềm mỏng, thì chắc chắn sẽ nhận được những lời đáp lại mềm mỏng.

hoangnhatnam07 Guest
    Cái quan trọng nhất là ý nghĩa của việc người ta đem lại cho bạn, o mot so noi dù là free nhung họ tận tình vì mục đích share thật sự của họ chứ ko phải mục đích mồi chài...Không co sự đòi hỏi ở đây vì tôi chấp nhận lấy các free cho dù nó chỉ là 1/10, còn việc hỏi thì ai đọc cái trang tl.php (ro rang ho da nói là co the download duoc het tai lieu khi chi can register, chu ko he nói bản mua là FULL còn bản free là ko FULL) và so sánh với list ở trang download thì cũng phải thắc mắc như thế thôi (vì nó quá khác nhau 1 trời 1 vực).

Uy tín của công ty là quan trọng, Chủ tịch của Samsung đã phải đến tận nhà máy yêu cầu tập hợp nhân viên và bắt họ dùng buá đạp nát số DTDD (trị giá 50trieu USD) chỉ vì sau khi có 1 vài DTDD ong ta tặng cho doi tác gap truc trặc. 1 cong ty lớn còn phải tôn trọng KH nhu thế huong chi moi chỉ là mở mắt.

Toi lap topic nay de 1 phan vua tham dinh vua gop y cho họ, họ muon co nguoi dung thi ho phai tu biet cach nhu the nao. Cong ty ko phai la lam an kieu do nhung Nhan vien lam vay thì cung can chan chinh kip thoi vi KH chu yeu tiep xuc voi nhan vien, ma nhung dieu toi noi la tai nghe mat thay, ko noi lao 1 cau.

Ban là nguoi tieu dùng, giả sử VD: Công ty A tự nhiên cho mien phí 1 món hàng rồi khi bạn nhận hàng thì họ chửi cha bạn lên bạn cũng thích hả, hay bắt bạn phải chui hoặc nói gì cũng phải dạ bạn cũng ok sao và cho nó là vì free thì ko doi hỏi ?...

Cuoi cùng tôi mong đây cũng là 1 bài học cho nhung ai cần hoàn thiện cong ty mình, có thể cong ty anh co nhieu KH va ko can thiet phai chieu het, nhung nhung dieu cơ bản mà ko dap ung duoc thì se chang co duoc thu gi ca, mac du la kinh doanh phai mánh khoé moi tồn tại, nhung hay dùng mánh khoé do cho đối thủ chứ đừng dùng cho KH.

Like
    0
    Túm lại là cả 2 đều phải coi lại mình.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết