Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 70
    Like
    2

Thông tin Sự cố với thẻ nhớ của NOKIA 3110C

Mình đang dùng NOKIA 3110C, ban đầu dùng rất tốt,nhưng không hiểu sao dạo này cứ tắt mày thì không thể bật lên đựoc(máy lên màn hình rồi tắt ngay). Mình tháo thẻ nhớ ra thì lại chạy êm du. Liệu có phải thẻ nhớ của mình nhiễm viruts nên làm máy dở chứng thế không ?
    Quote Quote

Like
    2
    mọi người xin hãy chỉ giúp

Like
    0
    ko biet nua dem sua di
    anh em nao biet thi chi bao

Like
    0
    may tui cung bi nhu rua
    anh em nao biet chi bao dum voi
    thanks

Like
    0
    Bác thử làm theo những bước như sau :
    1/Xóa hết dữ liệu trên thẻ = máy tính , rồi sau đó cho vào máy định dạng lại .Trong trường hợp mà gắn thẻ lại mà vẫn bị tình trạng như vậy thì làm theo bước
    2/Khởi động với chế độ không sim và thẻ nhớ (nếu như máy có chức năng đó ), nếu không chỉ cần có Sim cũng được .Rồi sau đó vào " Khôi phục cài đặt gốc" của máy , nằm trong phần "Cài Đặt " khôi phục lại với mã mặc định là "12345" ,nếu vẫn không hết thì chạy lại phần mềm ,anh chưa có đồ thì mang đến TRung Tâm cho chắc cú , đừng vào mấy Cửa Hàng nhỏ dễ bị gạt lắm ...

Like
    0
    Format máy sẽ khiến dữ liệu trên máy bạn không cánh mà bay vì vậy bạn nên sao lưu lại mọi dữ liệu trên máy kể cả danh bạ số điện thoại trong máy (bạn có thể lưu chúng vào thẻ nhớ).
    Trước khi format , máy nên còn khoảng 50% pin , như vậy sẽ đảm bảo trong quá trình format không gặp vấn đề gì ( nếu không thì bạn sẽ phải đi cài lại firmware đó )

Tốt nhất bạn nên bỏ thẻ nhớ ra ngoài để dữ liệu trong thẻ được an toàn.

1. Format máy bằng tổ hợp phím ( *#7370# )

Đây được xem là cách format phổ biến nhất. Từ màn hình chờ bạn ấn *#7370# máy sẽ hỏi bạn có muốn format không. Sau khi Ok, máy sẽ yêu cầu bạn nhập mã CODE . Lúc này bạn hãy nhập CODE mặc định của máy Nokia là 12345 . Nếu máy báo CODE của bạn nhập vào ko đúng , đó là do bạn đã vô tình đổi mã hoặc mua máy second-hand người ta đã đổi CODE mặc định. Tuy nhiên bạn ko nên lo lắng hãy làm theo cách thứ 2 ở dưới. Sau khi nhập xong thì chờ khoảng vài phút là máy sẽ format xong.

2. Format máy bằng quy tắc 3 nút ( Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3
    Thủ thuật Mobile - Thủ thuật Format máy điện thoại dùng hệ điều hành Symbian -
    Trước tiên bạn tắt máy , và ấn tổ hợp các phím Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3 và nút bật nguồn cùng 1 lúc ( cách này nên 2 người cùng ấn thì đơn giản hơn ). Các bạn giữ chặt các nút trên cho tới bao giờ màn hình của chiếc điện thoại hiện chữ Fomatting thì mới thả tay. Nếu làm không được thì cố gắng làm lại lần nữa, kiên nhẫn thế nào cũng được.

3. Format bằng *#7780#

Nếu vì một lý do nào đó , bạn phải format nhưng lại không muốn mất chương trình đã cài thì các bạn hãy nhấn lệnh: " *#7780# " . Lệnh này có nghĩa là khôi phục lại hệ thống nhưng không làm mất game và chương trình đã cài trong máy.

không biết cái này giúp ích j không
    riêng thẻ nhớ bạn nên format lại luôn xài lâu rồi format lại cho máy chạy ổn định
    Được sửa bởi xsamxungx lúc 10:01 ngày 18-02-2008

Like
    0
    Máy 3110c bạn ơi , không phải hệ điều hành mà dùng *#7370# được ?Máy này chỉ có cách vào mục "Cài Đặt" và "Khôi phục cài đăt gốc " thôi à !
    Lưu ý :
    Nếu có ai có máy thuộc dòng S60 bị lỗi mà fomat theo cách trên không hết , thì dùng cách sau :Tắt máy (Cần 2 người )
    Ấn tổ hợp phím 4 phím : "3 + * + gọi+ nút nguồn "giữ một lúc khi màn hình lên chữ "Formating" .Đợi cho hết là máy đã trở về lúc xuất xưởng .Ok

Like
    0
    Tớ lính mới tò te. Máy tớ cũng bệnh i xì như vậy: màn hình sáng một lát rồi tắt. Một lần khôi phục cài đặt gốc và format thẻ nhơ thì được khá lâu. Giờ lại bị, có vẻ như tháo thẻ nhớ ra thì đỡ hơn. Không biết do Virus hay do máy?

Bạn nào biết cho hỏi với: khôi phục cài đặt gốc bằng các số tắt tốt hơn khôi phục trong chức năng Cài đặt của máy có phải không nhỉ?

À, thỉnh thoảng máy có hiện tượng trộn các tin nhắn (nội dung tin vừa gửi trộn với một tin gửi từ trước đó có khi cách mấy ngày) là do lỗi mạng phải không ạ? Hay do dịp Tết này mạng bị "điên" (tôi dùng Mobiphone). Tôi gửi mấy chục tin nhắn không có hồi âm, bạn bè cũng chẳng nhận được trong khi có tin báo đã gửi rồi. Kiểu này chắc phải "chửi" cho bọn cung cấp 1 trân cho hả!

Like
    0
    "Chửi đi bạn " .Làm dịch vụ chăm sóc khách hàng rất mệt ,hơn nữa cái việc nghẽn mạng là hoàn toàn hợp lý .Vì những ngày Tết thường thì những cuộc nói chuyện tăng lên đột biến .Cũng như đi trên một con đường vào ngày Lễ chẳng hạn .
    Lý do thật đơn giản như vậy .Ít người đi thì không kẹt còn nhiều thì ...

Like
    0
    Như các bạn đã nói, Con dế N3110c rất thường hay gặp vấn đề trên. Thật sự trường hợp này cũng không có gì phức tạp cả. Chỉ qua là nó bị lổi thẻ nhớ thôi. Bạn chỉ cần format thẻ nhớ trên máy vi tính và chỉnh ở chế độ FAT (Nhưng nhớ format từ 2 đến 3 lần đó nha)xong rồi thì bạn dùng thêm lệnh *#7780# và nhập mã code 12345 là máy sẽ quay về cài đặt gốc ngay.
    Nhưng để thẻ nhớ được sử dụng bền hơn thì bạn nên format trên Vi Tính xong thì cần định dạng thẻ nhớ trên Điện thoại 1 lần nữa.
    Chúc các bạn thành công!

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết