Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 81
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi mrcuongpro View Post
    vào google check từ bán hàng đa cấp hoặc Multi-level Marketing cũng có 2 dòng ý kiến trái ngược mà. Nếu bảo bán hàng đa cấp là lừa đảo thì tại sao luật pháp vẫn công nhận, còn không phải lừa đảo thì tại sao lại có nhiều người mất tiền oan.
    Nghe hội thảo bán hàng đa cấp thì rất hay nhưng làm được như những điều nó đã nói và đề cập thì là cả một vấn đề. Có thể nhiều bạn đã từng nghe nói bán hàng đa cấp thì không cần học, chỉ cần chú tâm kinh doanh thì đấy đúng là lừa đảo. Bảo mua hàng hóa rồi mới đc làm thì cũng là lừa đảo.
    Những người thành công trên mô hình bán hàng đa cấp mà mọi người có thể nghe nói đến hoặc nghe giới thiệu đều là những người tài giỏi xuất chúng, họ đều từ học mà lên chứ cắm đầu vào kinh doanh thì mất tiền oan như một số người đã nói đấy.
    Bán hàng đa cấp lợi thế chỉ là có lượng khách trung thành cao hơn các mô hình bán hàng khác.
    Đúng là ở VN mô hình này đã bị làm biến tướng đi so với thực chất của nó.
    Những bạn đã mất tiền oan thì nên xem xét lại mình trước. xem đã tìm hiểu về mô hình này như thế nào, tìm hiểu công ty bạn làm việc ntn, sản phẩm, thị trường tiêu thụ...
    Tất cả những điều đấy đều là phần cơ bản mà một người kinh doanh,hay một marketing trong bất cứ mô hình nào phải tìm hiểu. Mất tiền oan là do các bạn cả tin và chưa tìm hiểu kĩ càng thôi.
    Không đi dụ dỗ và lừa người khác trên tính năng ảo và giá trị ảo của sản phẩm thì người tiêu dùng làm sao bị mắt bẩy được bác.

Mình biết trước sản phẩm là như vậy mà lại quảng cáo khác đi, sai lệch sự thật hỏi có phải là lừa đảo không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi danhcv View Post
    Không đi dụ dỗ và lừa người khác trên tính năng ảo và giá trị ảo của sản phẩm thì người tiêu dùng làm sao bị mắt bẩy được bác.

Mình biết trước sản phẩm là như vậy mà lại quảng cáo khác đi, sai lệch sự thật hỏi có phải là lừa đảo không?
    Thì đấy là những người làm công việc bị méo đi, những người ko thực hiện đúng nguyên tắc của việc kinh doanh theo mạng. Nhưng còn những người mà dùng sản phẩm rồi và thấy tốt nói với những người có nhu cầu giống họ, thì lại là hoàn toàn khác. Những người ko kinh doanh chân chính thì như mọi người nói, mất tiền mất tình cảm người thân, bạn bè, còn những người thành công thì họ lại có sự nghiệp tốt, thêm được nhiều uy tín và tình cảm. Tất nhiên là nó ko dễ đến mức như họ nói, bởi vì họ nỗ lực tột cùng mới đạt được thế, và khi đạt được thế thì họ lại thấy nó ko còn khó khăn gì.
    Hay ý bác là ai kinh doanh đa cấp cũng là lừa đảo hết? Nếu thế thì bác cũng giống những người kia rồi.
    Mình thích cách đặt vấn đề của bác, cũng có nghi ngại và ko tin nhưng nó mang tính tìm hiểu hơn là những người cứ động 1 câu là dèm pha 1 câu.
    Được sửa bởi changkho0701 lúc 16:21 ngày 16-01-2010

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minghuang View Post
    là một nhà phân phối của công ty lô hội, tội khẳng định không có quy định nào của công ty là bắt chúng ta mua sản phẩm mới dc vào làm trong công ty.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không biết anh denzo còn tham gia diễn đàn hay không. nếu còn thì chng1 ta con thể nói chuyên được không. tôi biết anh cũng đã tìm hiểu qua rồi công ty lô hội nhưng những gì anh nhìn được tôi chắc rằng anh chưa hiểu gì hết về công ty. nếu muốn trò chuyện với em thi hay trả lời mail của em dược không? ruanminghuang2008@gmali.com
    Lừa đảo ai cũng biết, không biết chống chế cái gì nữa

Like
    0
    Ngu ghê! Cãi nhau làm qué gì cái vụ này! Nếu chang khờ thích thì lên VTV mà hùng biện! Vô đây bị đập cho! nên dành thời gian 10 phút quý giá viết bài ở đây để đi tiếp thị kiếm thêm tiền.
    Ở đây toàn dân ngu nên mới không thích bán hàng đa cấp kiểu chàng khờ...
    Hè hè!
    Mà nói thật nhé, không biết ông khờ thấy gì hay ho nhưng tôi ngày nào cũng uống cà phê nghe mấy thằng nhãi nhép đeo cà rà vạt, comple đi dép lê cưỡi xe wave tàu bốc phét về bán hàng tại Rạp phim Thành phố Hòa Bình.
    Nó toàn bảo bọn sinh viên đi lừa mấy bác Mường lên mua hàng. Nghe đã lộn ruột chỉ muốn đập cho nhát.
    Nên nhớ là các bác Mường ấy, 1 tháng kiếm chưa nổi 300 ngàn mà vẫn phải cố vay vỏ thêm để đi mua cái đầu DVD rởm của LG giá 2 triệu mấy. Ngu và nhẫn tâm quá.
    Nên vào trang chinhphu.vn hoặc mấy trang có dân quan chức kiếm vài chục triệu/ ngày mà tiếp thị và hùng biện. Chắc chắn sẽ có thêm khách hàng, ở đây toàn dân ngu thôi, đừng phí thời gian kim cương nhé Chàng Khờ!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi paulsteigel View Post
    Ngu ghê! Cãi nhau làm qué gì cái vụ này! Nếu chang khờ thích thì lên VTV mà hùng biện! Vô đây bị đập cho! nên dành thời gian 10 phút quý giá viết bài ở đây để đi tiếp thị kiếm thêm tiền.
    Ở đây toàn dân ngu nên mới không thích bán hàng đa cấp kiểu chàng khờ...
    Hè hè!
    Mà nói thật nhé, không biết ông khờ thấy gì hay ho nhưng tôi ngày nào cũng uống cà phê nghe mấy thằng nhãi nhép đeo cà rà vạt, comple đi dép lê cưỡi xe wave tàu bốc phét về bán hàng tại Rạp phim Thành phố Hòa Bình.
    Nó toàn bảo bọn sinh viên đi lừa mấy bác Mường lên mua hàng. Nghe đã lộn ruột chỉ muốn đập cho nhát.
    Nên nhớ là các bác Mường ấy, 1 tháng kiếm chưa nổi 300 ngàn mà vẫn phải cố vay vỏ thêm để đi mua cái đầu DVD rởm của LG giá 2 triệu mấy. Ngu và nhẫn tâm quá.
    Nên vào trang chinhphu.vn hoặc mấy trang có dân quan chức kiếm vài chục triệu/ ngày mà tiếp thị và hùng biện. Chắc chắn sẽ có thêm khách hàng, ở đây toàn dân ngu thôi, đừng phí thời gian kim cương nhé Chàng Khờ!
    Bác có đọc những gì tôi viết ko vậy. Tôi nói lần thứ mấy rồi là tôi chẳng bảo ai đi làm bán hàng đa cấp cả, cũng chẳng vào đây tiếp thị làm cái gì, vì tôi có bán cái gì đâu. VTV cũng có lần đưa tin về loại hình này rồi, chắc bác ko xem. Tôi chỉ đính chính những suy nghĩ ko đúng của các bác về loại hình này thôi. Còn Bác cũng đứng nhìn họ bị lừa này nọ thì lại cũng như những người kia rồi,nếu bác tìm hiểu kỹ về kinh doanh theo mạng thì bác sẽ biết ai bán hàng chân chính và không chân chính rất dễ dàng, tất nhiên cái bác nhìn thấy thì đúng là lừa đảo thật. Bởi vì kinh doanh theo mạng chỉ thành công nếu mà kinh doanh những mặt hàng có mức tiêu hao nhanh ( mỹ phẩm, thực phẩm chức năng...) chứ còn bán đầu DVD thì đúng là lừa đảo thật(1 người có khi cả đời chỉ dùng 1 cái đầu DVD). Còn cái chuyện comple cà vạt thì ai đi làm kinh doanh ai mà chẳng mặc như thế. Mình cũng thỉnh thoảng có sự kiện trọng đại gì đó cũng mặc, và thấy mình chững chạc, người lớn hơn hẳn. Có thể bác chưa mặc bao giờ ( sợ mọi người thấy sẽ cười chẳng hạn ) thì cũng nên thử mặc 1 lần, không cần đi ra ngoài đường và soi gương, chắc chắn bác sẽ thích.

Like
    0
    uhm đúng rồi đó,bán hàng đa cấp là lừa đảo wa lại thôi,kiếm that nhìu nguoi vào nhóm của mình thì đươc tien nhiu,nói chung là ko tốt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình có đi dự mấy cái hội thảo đó mà,lúc đầu nghe thì mê lắm kìa,nhug sngi lai thì k ok
    Được sửa bởi poykute0201 lúc 09:41 ngày 19-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Buồn quá!
    Người ta nói - muốn hiểu người thì hiểu người trước đã! Tớ không hay làm việc dựa vào giả định mà dựa vào trực quan có phân tích.
    Vì vậy, tớ không đến mức là đọc 100 trang mà chả hiểu tài liệu nói gì. Đơn giản - đây không phải là chỗ để hùng biện và thuyết giảng mọi người theo quan điểm nào cả! Chỉ là chia sẻ - vì thế hãy biến bài viết của mình thành dạng cung cấp thông tin có phân tích thì hơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dong.ns_apro View Post
    Ha Ha, cái trò lừa bịp mị dân này mà bà con vẫn còn theo là sao??
    Thế mà vẫn có người suốt ngày hùng biện với nó đó.

Nói chung kinh doanh đa cấp không có gì sai trái cả.
    Chỉ tại tất cả các cty kinh doanh đa cấp tại VN mà mình biết đến thời điểm này thì đều có hành vi lừa đảo.

Nói vậy đủ hiểu rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Denzo View Post
    Tôi viết bài này để các bạn có cái nhìn sâu rộng hơn về bán hàng đa cấp tránh tình trạng nhìn thiển cận mà lao vào vòng xoáy của nó. Tôi xin phân tích 1 số vấn đề:
    - Ở nước ngoài đúng là có mô hình bán hàng đa cấp, nhưng nó dc phát triển dựa trên doanh số của người tiếp thị và doanh số phần trăm của người mà người đó có thể thuyết phục để vào làm trong mô hình này, hoàn toàn không bắt buộc ban đầu phải mua bất cứ sản phẩm nào cả, và cty sẽ chi hoa hồng trên những sản phẩm bán dc cho những người này.
    - Ở Việt nam thì nó là một vòng xoáy, ban đầu bạn sẽ dc giới thiệu bằng những mức lương và hoa hồng "trên trời" thật hấp dẫn, khi mà bạn đã mua sản phẩm rồi thì dù bạn thấy nó "hoàn toàn vô ích" thì cũng phải tiếp tục vì đã lỡ bỏ ra 3t để mua và dc vào làm trong cty, sau đó lại phải tiếp tục "thuyết phục" những người thân quen của mình mua sản phẩm, và cứ thế vòng xoáy lại tiếp tục. Ban đầu cty chỉ cần "thuyết phục" 1 số người bỏ ra 3t dể mua sp của cty thôi, sau đó những người này sẽ tiếp tục "thuyết phục" những người thân mua những sp đó. Mặc dù có thể nó "hoàn toàn vô ích". Đây là một chiêu đánh vào tâm lý đam mê lợi nhuận của những người nhẹ dạ.
    - Nếu như bạn nói mô hình này đã thành công rất nhìu trên thế giới thì có lẽ chúng ta đã dẹp luôn ngành maketing rồi vì quảng cáo là vô nghĩa ko mang lơi nhuận bằng mô hình này. Trên thực tế, kinh doanh truyền miệng rất dc các nhà kinh doanh chú ý, nhưng họ sử dụng chất lượng sản phẩm và các hình thức tiếp thị đến người dùng, và nếu người dùng thấy tốt thì họ sẽ tự động giới thiệu cho những người thân quen của họ.
    - Tôi không muốn dùng văn từ bình dân để nói về 1 cty nên chắc các bạn cũng đã hiểu
    ================================================== ================
    **************Sau đây là ý kiến hoặc suy nghĩ hoặc quan điểm hoặc những hiểu biết của tôi :
    --------Bác đã tìm hiểu về Amway chưa???Amway là cha đẻ của KDTM và cũng là tập đoàn bán hàng trực tiếp hàng đầu thế giới đó.Mình đang làm cho Công Ty TNHH Amway Việt Nam nè.Sản phẩm của Amway rất chất lượng đó bác,bác xài thử đi^^
    Được sửa bởi catmongtay lúc 12:35 ngày 21-01-2010

Like
    189
    theo mình nghĩ, đa cấp nước ngoài có lẽ còn đc tiếng tích cực hơn và đúng nghĩa hơn.
    Còn đa cấp việt nam, mình đã từng đi tham dự các hội thảo của một số công ty đa cấp việt nam như nước trái nhàu noni, Lô Hội...
    thấy bài giảng lý thuyết của họ hay quá chừng, nhưng càng tìm hiểu kĩ càng thấy cái trò lừa đảo hiển hiện lên

Trang 7 / 9 FirstFirst ... 2456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết