Trang 4 / 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 81
    Like
    0
    Ko phải là tôi bảo cứ vào đấy là nó dụ nó lừa mình. Tôi chẳng tham gia nên tôi cũng ko việc gì phải nói tốt. Tiếng Anh thì tôi khoảng 550 TOELF thì thừa biết bên ngoài đánh giá thế nào. Nhưng mà tôi ko tin mấy cái sự đồn thổi chả có nguồn gốc làm gì, tôi chỉ nghe theo các chuyên gia nghiên cứu phân tích thị trường thôi. Mọi người nghe họ kể về công việc, thì mình có những cơ sở để đánh giá cơ mà, còn gặp những người mà lừa thì việc bị lừa là do mình thôi. Sự thật là có những người làm vài năm có khoảng vài chục triệu 1 tháng, các bạn có thích ko? Sản phẩm họ tốt họ bán mình, mình dùng thấy tốt, có hại gì ko? Tất nhiên mấy công ty làng nhàng thì ko nói làm gì. Còn công ty tồn tại hàng mấy chục năm, phát triển nhất nhì thì mình đâu thể phủ nhận sự thành công của họ. Còn mấy cái trên forum á, các bạn thấy người ta nói trên forum, bao nhiêu % là sự thật? Mình suy từ các forum mà nói về chuyện này chuyện kia á, đa số chỉ là những người thất bại trong việc đó và ghen tị với những người thành công thôi. Nói thẳng ra thì xã hội mình có ai coi trọng người làm công ăn lương, tháng 3 triệu đâu, toàn thích vài chục triệu 1 tháng cơ nhưng mà sĩ thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi changkho0701 View Post
    Ko phải là tôi bảo cứ vào đấy là nó dụ nó lừa mình. Tôi chẳng tham gia nên tôi cũng ko việc gì phải nói tốt. Tiếng Anh thì tôi khoảng 550 TOELF thì thừa biết bên ngoài đánh giá thế nào. Nhưng mà tôi ko tin mấy cái sự đồn thổi chả có nguồn gốc làm gì, tôi chỉ nghe theo các chuyên gia nghiên cứu phân tích thị trường thôi. Mọi người nghe họ kể về công việc, thì mình có những cơ sở để đánh giá cơ mà, còn gặp những người mà lừa thì việc bị lừa là do mình thôi. Sự thật là có những người làm vài năm có khoảng vài chục triệu 1 tháng, các bạn có thích ko? Sản phẩm họ tốt họ bán mình, mình dùng thấy tốt, có hại gì ko? Tất nhiên mấy công ty làng nhàng thì ko nói làm gì. Còn công ty tồn tại hàng mấy chục năm, phát triển nhất nhì thì mình đâu thể phủ nhận sự thành công của họ. Còn mấy cái trên forum á, các bạn thấy người ta nói trên forum, bao nhiêu % là sự thật? Mình suy từ các forum mà nói về chuyện này chuyện kia á, đa số chỉ là những người thất bại trong việc đó và ghen tị với những người thành công thôi. Nói thẳng ra thì xã hội mình có ai coi trọng người làm công ăn lương, tháng 3 triệu đâu, toàn thích vài chục triệu 1 tháng cơ nhưng mà sĩ thôi.
    mẹ, tôi mà có 550 toefl chắc tôi đang du học bên sing úc rồi, ko rảnh nghe mấy cái bán hàng đa cấp làm gì ?? mà ở VN 550 tô phở và 1 bằng đại học thì đi làm công ti nước ngoài lương cũng tối thiểu 7 - 10 triệu rồi chẳng hơi đâu lên diễn đàn tán phét làm gì ? có tiền đi chơi gái thích hơn phét cũng ko biết đường phét =))

Like
    0
    trông thấy bọn đa cấp là mình ngứa mắt rồi , hồi năm thứ nhất , tìm việc parttime trên 24h thấy có con bé nó tuyển dụng nhân viên kinh doanh , đợt ý đếc biết gì thế là gọi điện hỏi , nó cứ úp mở bảo lịch hẹn cụ thể nói rõ sau .Rồi hôm sau nó hẹn tôi đến chỗ 17 T9 trung hòa nhân chính , mịa mất toi 50 k xe ôm . vừa gặp phát nó bắt tay xum xoe , con bé bên cạnh cũng vậy rồi nó dẫn vào trong nhà gặp 1 thằng sinh viên nghèo vượt khó đã khởi nghiệp thành công , giờ tháng mấy trăm củ . thằng đó nó hồ hởi ba hoa bốc phét nào thì mở rộng kinh doanh , xu thế hội nhập gì gì cái chết mịa về alibaba của tọn tàu áp dụng ở việt nam . Sau đó vào phong trong thấy cái con tự giới thiệu vip 4,5 sao gì đấy nó thuyết trình . Lúc này thì thực sự tôi không chịu nổi nữa bèn đi kiếm cái toalet , con bé đó nó tưởng tôi bỏ về một mực đi theo tôi , nó dẫn vào WC , mình thì kéo khóa quần , nó đứng nhìn => con này đứt dây thần kinh xấu hổ .

Like
    0
    Lý thuyết về MLM ai học KT mà chả dc học qua mà tụi BHDC suốt ngày lôi ra nói để lòe thiên hạ,nhưng thực chất BHDC ở VN hết 99% là lôi kéo,dụ dỗ,doanh thu chủ yếu là người mới gia nhập vô net phải mua. Em đã từng đi qua các cty BHDC như Yamago,Thiên Ngọc Minh Uy,Lô Hội(forever Living product),Mỹ Gia...tuy chưa tham gia vào bất kì cty nào,nhưng em nhận thấy điểm chung là tất cả các cty này đều có giọng điệu giống nhau,cũng dùng lý thuyết MLM để trình bày 1 mô hình kinh doanh tiên tiến nhất TG ????,cũng là sp tốt,chi nhánh toàn TG,đứng thứ mấy DNA và VN,cũng kích thích tinh thần ngừoi tham gia về làm giàu,cũng vẽ nên viễn cảnh tươi đẹp,ng này thu nhập mấy chục mấy trăm triệu...nhưng với những người mà em biết thì sau cùng cũng trắng tay mà mất hết bạn bè,mất hết uy tín nữa
    Vì mấy đồng bạc mà sau này ko ai nhìn mặt thì cũng chả đáng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi nguyendinhdong View Post
    trông thấy bọn đa cấp là mình ngứa mắt rồi , hồi năm thứ nhất , tìm việc parttime trên 24h thấy có con bé nó tuyển dụng nhân viên kinh doanh , đợt ý đếc biết gì thế là gọi điện hỏi , nó cứ úp mở bảo lịch hẹn cụ thể nói rõ sau .Rồi hôm sau nó hẹn tôi đến chỗ 17 T9 trung hòa nhân chính , mịa mất toi 50 k xe ôm . vừa gặp phát nó bắt tay xum xoe , con bé bên cạnh cũng vậy rồi nó dẫn vào trong nhà gặp 1 thằng sinh viên nghèo vượt khó đã khởi nghiệp thành công , giờ tháng mấy trăm củ . thằng đó nó hồ hởi ba hoa bốc phét nào thì mở rộng kinh doanh , xu thế hội nhập gì gì cái chết mịa về alibaba của tọn tàu áp dụng ở việt nam . Sau đó vào phong trong thấy cái con tự giới thiệu vip 4,5 sao gì đấy nó thuyết trình . Lúc này thì thực sự tôi không chịu nổi nữa bèn đi kiếm cái toalet , con bé đó nó tưởng tôi bỏ về một mực đi theo tôi , nó dẫn vào WC , mình thì kéo khóa quần , nó đứng nhìn => con này đứt dây thần kinh xấu hổ .
    Đọc khúc cuối hài vãi, khổ thân bác bị em nó soi thì làm sao mà giải quyết
    Được sửa bởi O2bSoft lúc 14:31 ngày 14-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    42
    Chưa tham gia thì về đăng ký tham gia bán hàng một thời gian đi rồi hãy lên đây phát biểu. Xem lúc đó nên chửi hay không nhé. Đừng lôi cái 550 tô ép j ra vì nó ko liên quan j đến ở đây cả

Like
    0
    ngán mấy vụ đa cấp này lắm rồi, làm việc chẳng biết tl, còn hay đi lừa người khác

Like
    0
    Tham gia FLP, mình có quen 1 người bạn, tham gia bán hàng đa cấp, giờ đến gần 30 chục tuổi đầu xe dream mua còn chưa nổi, không bạn bè, vợ con, hậu quả của chục năm theo đuổi công việc bán hàng đa cấp, tội nghiệp !!!
    Tứ Hải Giai Huynh Dệ

Like
    0
    Chuyện cũ nói mãi. nghe đa cấp là dị ứng rồi

Like
    1
    Cái bọn đó thì khỏi nói rồi có 1 chuyện nhiều thằng kể toàn là Sinh viên dân quê lên rất vất vả .... vào *** thế là đổi đời kiếm tiền bạc chục triệu .Khi chúng nó phun ra chúng nó không thấy nhục cho một thằng có học như chúng sao ấy nhỉ( nếu chúng là sv thật).SV thằng nào cũng khổ vậy mà thắng nó kiếm bạc chục triệu mà bạc chục triệu từ đâu ..chính là từ những thằng chúng nó cho ăn hạm ..KHỐN NẠN
    Changkho0701 , ông nói đúng ai cũng thích bạc chục triệu / tháng cả .Nhưng tôi nói thật ông tự hào nếu làm được như thế bằng cái cách đó thì tôi biết ông hạng người nào rồi , tôi thì thôi lục bạc căc trước có tí kinh nghiệm nghề thì mở ra từ từ kiếm bạc chục triệu sau vậy .Chứ cứ như phong cách ông thích là bằng mọi giá có bạc chục triệu 1 tháng trước thì chắc đi ăn tiệc có bà con bạn bè thì chỉ biết cắm mặt gắp thôi vì ngẩng đầu lên mở mồm nói mất công thấy cảnh người ta khinh mình lại buồn vì tiền nhiều mà vẫn bị coi rẻ.

Like
    0
    Tiếng Anh thì tôi khoảng 550 TOELF thì thừa biết bên ngoài đánh giá thế nào........... tôi chỉ nghe theo các chuyên gia nghiên cứu phân tích thị trường thôi.
    Hehe vãi đ,550/670,chữ toefl còn sai.chém gió hệt như mấy thằng cha mặc vest bốc mắm ăn vã trong LH,GSO,Hưng Thời Đại

Trang 4 / 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết