Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 81
    Like
    0
    Bán hàng đa cấp là hình thức khá phổ biến và thành công ở các nước tư bản, hình thức này cũng được đề cập đến trong khá nhìu sách viết về bí kíp kinh doanh.Khi về Việt Nam hình thức này đã bị biến tướng ít nhiều do chính những nguời hoạt động của mạng lưới.Điển hình là công ty Lô Hội tại một số địa phương.Hình thức này đã mang lại lợi nhuận ko nhỏ cho những người hoạt động đúng cách. Không hoàn toàn lừa đảo như mọi người vẫn nghĩ. Điển hình nhất là bà Trương Thi Nhi người được coi là thành công nhất tại Việt Nam với hình thức này..Hình thức này cùng đòi hỏi người tham gia phải thật sự nhẫn nại kiên trì nhưng lại phải nhạy bén và tinh tế.Các bạn đừng vội nhìn nhận vào mặt tiêu cực, biến tướng của nó mà hãy nhìn nhận theo hướng tích cực.Nếu là lừa đảo thì liệu có tồn tại được tập đoàn Lô Hội lớn tại Mĩ như vậy không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi namluntbu View Post
    Bán hàng đa cấp là hình thức khá phổ biến và thành công ở các nước tư bản, hình thức này cũng được đề cập đến trong khá nhìu sách viết về bí kíp kinh doanh.Khi về Việt Nam hình thức này đã bị biến tướng ít nhiều do chính những nguời hoạt động của mạng lưới.Điển hình là công ty Lô Hội tại một số địa phương.Hình thức này đã mang lại lợi nhuận ko nhỏ cho những người hoạt động đúng cách. Không hoàn toàn lừa đảo như mọi người vẫn nghĩ. Điển hình nhất là bà Trương Thi Nhi người được coi là thành công nhất tại Việt Nam với hình thức này..Hình thức này cùng đòi hỏi người tham gia phải thật sự nhẫn nại kiên trì nhưng lại phải nhạy bén và tinh tế.Các bạn đừng vội nhìn nhận vào mặt tiêu cực, biến tướng của nó mà hãy nhìn nhận theo hướng tích cực.Nếu là lừa đảo thì liệu có tồn tại được tập đoàn Lô Hội lớn tại Mĩ như vậy không?
    ở mỹ cái tập đoàn Lô Hội nó nằm ở state nào? city nào? mẹ kiếp, toàn nghe hơi nồi chõ, thấy mấy thằng nói ở Mỹ có tập đoàn nọ, tập đoàn kia cũng nhại lại như 1 con vẹt.

Mấy thằng đa cấp lúc nào cũng lải nhải cái điệp khúc 1 tháng kiếm mấy k, lương tháng mấy ngàn usd, đi toàn xe ghẻ, ko wave thánh, dream chiến, thì thằng nào xịn lắm đi con nouvo đời đầu, ko hiểu nó kiếm tiền nhiều thế mà sao phải khổ thế. điện thoại thì chưa gọi đã thấy dập máy sợ tốn tiền, rồi có thằng lại còn bựa đến nỗi nháy máy cho tiết kiệm, tức cười thật

abc91132 Guest
    Quote Được gửi bởi minghuang View Post
    là một nhà phân phối của công ty lô hội, tội khẳng định không có quy định nào của công ty là bắt chúng ta mua sản phẩm mới dc vào làm trong công ty.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không biết anh denzo còn tham gia diễn đàn hay không. nếu còn thì chng1 ta con thể nói chuyên được không. tôi biết anh cũng đã tìm hiểu qua rồi công ty lô hội nhưng những gì anh nhìn được tôi chắc rằng anh chưa hiểu gì hết về công ty. nếu muốn trò chuyện với em thi hay trả lời mail của em dược không? ruanminghuang2008@gmali.com
    TSB m` con nhà ai mà định vô đây ngụy biện & lừa tình ng khác vậy ?Khôn hồn thì lượn đi chỗ khác nha ko t bụp cho não m` nhăn lên bây giờ

Like
    0
    À. Nếu nói riêng về công ty Lô Hội thì mình cũng đã có tìm hiểu qua trước đây rồi. mình có khách quan thế này.
    - Thứ nhất, mình phải đính chính hoàn toàn rằng không hề có chuyện phải đóng tiền mua sản phẩm thì mới được đi bán hàng( nếu gặp công ty mà yêu cầu phải mua sản phẩm mới được tham gia thì các bạn nên tránh xa ra).Thằng bạn cũng nói với mình, cậu tìm hiểu xong, nếu ko thích thì cũng ko cần phải tham gia, hoặc cậu nếu chỉ thích dùng sản phẩm mà ko thích bán thì cũng có thể tham gia để mua với giá gốc.
    - Thứ 2 là về công ty, công ty Lô Hội này phát triển được hơn 10 năm rồi thì phải, mà năm nào cũng tăng trưởng doanh số. Trong năm 2009 là hơn 300 tỉ, hiện ở Việt Nam, lượng nhà phân phối là 350.000 người. Công ty Lô Hội là đại diện cho tập đoàn FLP ở Mỹ(xếp thứ 6 về doanh số ở Mỹ). Tập đoàn có thành viên ở 140 quốc gia với khoảng hơn 9,6 triệu phân phối viên. Cái này thì mình thấy đã phát triển và tồn tại lâu được như thế thì chắc ko phải là lừa đảo.
    - Tổng giám đốc là bà Trương Thị Nhi ( bà là chủ tịch hiệp hội bán hàng đa cấp Việt Nam và là chủ tịch hay là chức gì đó cao trong hiệp hội thực phẩm chức năng. Ko nhớ rõ). Cái này mình kiểm chứng rồi.
    - Theo mình nhớ sản phẩm của nó có hơn 200 loại sản xuất khép kín ( tức là có quy trình chế biến riêng, nguyên liệu riêng ). Nguyên liệu hầu hết là từ dưỡng chất lô hội( loại chỉ trồng được ở đảo gì bên Mỹ ấy và độc quyền bởi tập đoàn này chứ ko phải là cái loại lô hội vớ vẩn bán ở siêu thị đâu ). Công ty Lô Hội nhập sản phẩm từ bên tập đoàn bên Mỹ về. Đến đây thì mình mới hỏi giá và tìm cách so sánh. Giá của sản phẩm bên Mỹ và Việt Nam là ngang nhau. Có thể tham khảo ở foreverliving.com và flpvietnam.com (trang web của lô hội )
    - Về chính sách bán hàng trả thưởng, thì lúc đầu mình cũng nghĩ là cứ cộng phần trăm lên như thế thì người bán hàng còn được đồng nào nữa. Nhưng mà xem xét kỹ thì mình cũng thấy hợp lý. Người phân phối lấy hàng trực tiếp từ công ty đem bán và hưởng % sản phẩm bán. Còn người ở cấp trên được cộng % nhỏ tiền từ công ty trích ra chứ ko phải từ người bán sản phẩm nhưng mà ko như mấy công ty khác, % trích ra cộng theo cấp bậc chứ ko phải theo kiểu càng có nhiều tầng dưới thì càng nhiều %. Nên chỉ cộng đến mức khoảng 20% là dừng. Vì thế nên nguồn thu chủ yếu của người cấp cao vẫn là bán hàng.
    - Cuối cùng thì cái quan trọng nhất mà mình quan tâm là sản phẩm thì mình lúc đó nghe thằng bạn bảo cái kem đánh răng dùng thích thì mình cũng mua thử 1 cái về dùng, đúng là thích thật, nó có thể ngậm được trong miệng và nuốt được để chữa viêm họng thích lắm. Cuối cùng dù ko tham gia vào bán nhưng mà hàng tháng mình vẫn mua của nó để dùng. Sản phẩm của nó cũng được 3 bằng về an toàn thực phẩm công nhận rồi.

Mình thích kinh doanh và tất cả những công ty kinh doanh bán hàng đa cấp mình đều đã đi tìm hiểu cả rồi. Từ GSO đến Vision, Nino rồi Thiên Ngọc Minh Uy rồi cả Sinh Lợi, mình chỉ thấy hiện ở Việt Nam chỉ có 2 công ty là kinh doanh đúng với luật của kinh doanh theo mạng là Lô Hội này với Amway. Sản phẩm Lô Hội có vẻ phong phú hơn vì hầu hết các sản phẩm đều sạch, không dùng chất hóa học( ví dụ như kem đánh răng có thể ăn được ). Nói chung nếu là lừa đảo thì sẽ bị sập sớm như mấy công ty làng nhàng kia thôi, còn chân chính thì 2 công ty này mới tồn tại lâu đến như thế được.

Các bạn cứ nghĩ là bán hàng đa cấp là xấu. Đúng là hiện nay ở Việt Nam nó bị nhiều phần tử xấu biến tướng để trục lợi thật, nhưng mà ko phải ai cũng thế. Mình chỉ đứng từ khách quan thôi, ví dụ như nghề thầy giáo, bác sĩ, công an tồn tại hàng nghìn năm rồi, thiếu gì người xấu làm nghề đó. Như vậy là ngành nghề đó ko xấu mà chỉ do người xấu lợi dụng nó thôi, nghề bán hàng đa cấp này ở nước ngoài đã tồn tại được mấy chục năm rồi nên chắc chắn nó ko phải sinh ra là để làm việc xấu ( mà ở Nhật 90% hàng hóa lưu thôgn theo kiểu bán hàng đa cấp này ). Thật sự mình nghĩ mấy bạn ở trên kia có thể đã từng bị lừa nên có ác cảm sâu nặng, cái này là tâm lý chung của dân Việt Nam mình rồi. Không tìm hiểu kỹ và có cái nhìn rộng hơn ra bên ngoài thì bảo sao Việt Nam cứ phát triển ỳ ạch mãi. Sao ko hỏi tại sao hàng Trung Quốc chất lượng kém mà Trung Quốc giờ đã thành cường quốc số 3 thế giới. Nói các bạn đừng tự ái chứ cái gì xấu thì tránh, tốt thì hưởng ứng, cứ vơ đũa cả nắm thì ko tiến bộ được đâu. Thằng bạn mình giờ nhìn nó cũng đã khác đi nhiều, trưởng thành, chín chắn chứ ko hư hỏng như trước. Nhìn nó tự tay trả tiền học phí ko phải xin ai mà chả thích.
    Mình chỉ nhận xét theo khách quan thôi vì mình nhìn vào sự phát triển của nó ở trên thế giới. Bây h thì đúng là bán hàng đa cấp ở Việt Nam thì hầu hết là ko tốt thật nhưng mà có thể chỉ sau 1 thời gian nữa có luật đầy đủ nó lại phát triển nở rộ thì có khi chính các bạn phải hối tiếc ( mình cũng đang chờ nhà nước công bố đầy đủ luật thì mới tham gia vì mình thấy ở thế giới nó đang là hình thức kinh doanh phát triển nhất và dần thay cho quảng cáo trên truyền thông )

Like
    1
    Quote Được gửi bởi AkuVn View Post
    Trước cũng từng có bài mình viết và phân tích rất kỹ về GSO và sự mê muội của người tham gia! Không hiểu sao vẫn còn tồn tại nhỉ
    Mình có thàng bạn học chung. Nó từng rủ mình đi bán hàng đa cấp. Mình không biết như thế nào mà nó mê muội đến kinh tởm. Khi nói ra nó chỉ là trò cười cho đám bạn, nó vẫn cương quyết và không từ bỏ lôi kéo người khác vào cái trò đa cấp ấy. Nó còn tuyên bố chuyện bán hàng đa cấp nó biết rất rành, những cty khác lừa đảo chứ cty nó thì KHÔNG... Sau này mình mới hiểu lý do là nó dính tiền trong cty nên mới cố lôi kéo người khác để gỡ gạt

Mình từng có lần thoát được cty theo mô hình đa cấp ấy. Chạy ra được khỏi cổng mừng như lượm vàng vậy... . Sau này mỗi khi xem đi tìm việc phải cẩn thận hơn.

Mấy hôm trước về quê thấy Việt-AM (http://www.vietamgroup.com.vn) đã vươn đến những nơi hẻo lánh . Ở quê đã từng bị lừa từ tay Viet-AM này rồi. Nó cũng hoạt động theo kiểu đa cấp. Giá trị thực của sản phẩm chỉ là 1 nhưng bán tới 10 . Sao chẳng ai vạch mặt nó ra thế này?

Like
    1
    Nếu ông còn khờ như thế thì đến ngay cái trụ sở nó trên đường Cộng Hòa vào đó nó dạy cho thì biết ngay là có cần mua hàng hay k cần mua hàng nhá .Thằng này cũng có kinh qua rồi nhá xin đừng nói phét lác.Mịa Thằng chó nào làm trong ba cái bán hàng đa cấp cũng bày đặt mặc áo vét đi giày tây , mồn thì liện tục phun ra những những chiến tích kiếm tiền toàn bạc chục triệu .Xin lỗi tao nói thẳng,cha con chúng mày toàn dùng cái cách thằng trước lừa ăn của thằng sau , cái cách này nó khốn nạn ở chỗ hầu hết toàn chết người thân , bạn bè trước k à .Thằng LH thì 1 thằng bạn tao đi nghe nói ngay cái trụ sở Công Hòa ấy có 1 thằng đứng lên phun liên tục về những chiến tích kiếm tiền từ lúc là dân quê lên làm sv khó khăn thế nào vô LH kiếm bạc chục triệu.....sau cùng nó hỏi các bạn thấy cách mình làm thế nào các bạn nhắm mình có thể làm k ( đại loại như thế ), thằng bạn tao bảo nó thấy nó chưa phù hợp thì thằng khốn nó nó nói như tát nước vào bạn tao là đứng lên đi ra ngay đi vì đây không phải là chỗ cho những người không có lòng can đảm dám làm , Mịa thằng bạn tao hiền chứ tao thì tao đấm vỡ mặt thằng đó .Lại nói đến GSO vào thì thu 100$ cũng phong cách trên .trước dắt theo sau , cố mà dắt , dắt người thân và bạn bè nhiều càng tốt nó mới thể hiện hết được tình anh em bằng hữu .^_^

Quote Được gửi bởi changkho0701 View Post
    À. Nếu nói riêng về công ty Lô Hội thì mình cũng đã có tìm hiểu qua trước đây rồi. mình có khách quan thế này.
    - Thứ nhất, mình phải đính chính hoàn toàn rằng không hề có chuyện phải đóng tiền mua sản phẩm thì mới được đi bán hàng( nếu gặp công ty mà yêu cầu phải mua sản phẩm mới được tham gia thì các bạn nên tránh xa ra).Thằng bạn cũng nói với mình, cậu tìm hiểu xong, nếu ko thích thì cũng ko cần phải tham gia, hoặc cậu nếu chỉ thích dùng sản phẩm mà ko thích bán thì cũng có thể tham gia để mua với giá gốc.
    - Thứ 2 là về công ty, công ty Lô Hội này phát triển được hơn 10 năm rồi thì phải, mà năm nào cũng tăng trưởng doanh số. Trong năm 2009 là hơn 300 tỉ, hiện ở Việt Nam, lượng nhà phân phối là 350.000 người. Công ty Lô Hội là đại diện cho tập đoàn FLP ở Mỹ(xếp thứ 6 về doanh số ở Mỹ). Tập đoàn có thành viên ở 140 quốc gia với khoảng hơn 9,6 triệu phân phối viên. Cái này thì mình thấy đã phát triển và tồn tại lâu được như thế thì chắc ko phải là lừa đảo.
    - Tổng giám đốc là bà Trương Thị Nhi ( bà là chủ tịch hiệp hội bán hàng đa cấp Việt Nam và là chủ tịch hay là chức gì đó cao trong hiệp hội thực phẩm chức năng. Ko nhớ rõ). Cái này mình kiểm chứng rồi.
    - Theo mình nhớ sản phẩm của nó có hơn 200 loại sản xuất khép kín ( tức là có quy trình chế biến riêng, nguyên liệu riêng ). Nguyên liệu hầu hết là từ dưỡng chất lô hội( loại chỉ trồng được ở đảo gì bên Mỹ ấy và độc quyền bởi tập đoàn này chứ ko phải là cái loại lô hội vớ vẩn bán ở siêu thị đâu ). Công ty Lô Hội nhập sản phẩm từ bên tập đoàn bên Mỹ về. Đến đây thì mình mới hỏi giá và tìm cách so sánh. Giá của sản phẩm bên Mỹ và Việt Nam là ngang nhau. Có thể tham khảo ở foreverliving.com và flpvietnam.com (trang web của lô hội )
    - Về chính sách bán hàng trả thưởng, thì lúc đầu mình cũng nghĩ là cứ cộng phần trăm lên như thế thì người bán hàng còn được đồng nào nữa. Nhưng mà xem xét kỹ thì mình cũng thấy hợp lý. Người phân phối lấy hàng trực tiếp từ công ty đem bán và hưởng % sản phẩm bán. Còn người ở cấp trên được cộng % nhỏ tiền từ công ty trích ra chứ ko phải từ người bán sản phẩm nhưng mà ko như mấy công ty khác, % trích ra cộng theo cấp bậc chứ ko phải theo kiểu càng có nhiều tầng dưới thì càng nhiều %. Nên chỉ cộng đến mức khoảng 20% là dừng. Vì thế nên nguồn thu chủ yếu của người cấp cao vẫn là bán hàng.
    - Cuối cùng thì cái quan trọng nhất mà mình quan tâm là sản phẩm thì mình lúc đó nghe thằng bạn bảo cái kem đánh răng dùng thích thì mình cũng mua thử 1 cái về dùng, đúng là thích thật, nó có thể ngậm được trong miệng và nuốt được để chữa viêm họng thích lắm. Cuối cùng dù ko tham gia vào bán nhưng mà hàng tháng mình vẫn mua của nó để dùng. Sản phẩm của nó cũng được 3 bằng về an toàn thực phẩm công nhận rồi.

Mình thích kinh doanh và tất cả những công ty kinh doanh bán hàng đa cấp mình đều đã đi tìm hiểu cả rồi. Từ GSO đến Vision, Nino rồi Thiên Ngọc Minh Uy rồi cả Sinh Lợi, mình chỉ thấy hiện ở Việt Nam chỉ có 2 công ty là kinh doanh đúng với luật của kinh doanh theo mạng là Lô Hội này với Amway. Sản phẩm Lô Hội có vẻ phong phú hơn vì hầu hết các sản phẩm đều sạch, không dùng chất hóa học( ví dụ như kem đánh răng có thể ăn được ). Nói chung nếu là lừa đảo thì sẽ bị sập sớm như mấy công ty làng nhàng kia thôi, còn chân chính thì 2 công ty này mới tồn tại lâu đến như thế được.

Các bạn cứ nghĩ là bán hàng đa cấp là xấu. Đúng là hiện nay ở Việt Nam nó bị nhiều phần tử xấu biến tướng để trục lợi thật, nhưng mà ko phải ai cũng thế. Mình chỉ đứng từ khách quan thôi, ví dụ như nghề thầy giáo, bác sĩ, công an tồn tại hàng nghìn năm rồi, thiếu gì người xấu làm nghề đó. Như vậy là ngành nghề đó ko xấu mà chỉ do người xấu lợi dụng nó thôi, nghề bán hàng đa cấp này ở nước ngoài đã tồn tại được mấy chục năm rồi nên chắc chắn nó ko phải sinh ra là để làm việc xấu ( mà ở Nhật 90% hàng hóa lưu thôgn theo kiểu bán hàng đa cấp này ). Thật sự mình nghĩ mấy bạn ở trên kia có thể đã từng bị lừa nên có ác cảm sâu nặng, cái này là tâm lý chung của dân Việt Nam mình rồi. Không tìm hiểu kỹ và có cái nhìn rộng hơn ra bên ngoài thì bảo sao Việt Nam cứ phát triển ỳ ạch mãi. Sao ko hỏi tại sao hàng Trung Quốc chất lượng kém mà Trung Quốc giờ đã thành cường quốc số 3 thế giới. Nói các bạn đừng tự ái chứ cái gì xấu thì tránh, tốt thì hưởng ứng, cứ vơ đũa cả nắm thì ko tiến bộ được đâu. Thằng bạn mình giờ nhìn nó cũng đã khác đi nhiều, trưởng thành, chín chắn chứ ko hư hỏng như trước. Nhìn nó tự tay trả tiền học phí ko phải xin ai mà chả thích.
    Mình chỉ nhận xét theo khách quan thôi vì mình nhìn vào sự phát triển của nó ở trên thế giới. Bây h thì đúng là bán hàng đa cấp ở Việt Nam thì hầu hết là ko tốt thật nhưng mà có thể chỉ sau 1 thời gian nữa có luật đầy đủ nó lại phát triển nở rộ thì có khi chính các bạn phải hối tiếc ( mình cũng đang chờ nhà nước công bố đầy đủ luật thì mới tham gia vì mình thấy ở thế giới nó đang là hình thức kinh doanh phát triển nhất và dần thay cho quảng cáo trên truyền thông )

Like
    50
    Hổm rày báo chí phanh phui mấy vụ lừa đảo đa cấp rồi. Xem ra mấy nhà làm luật vẫn không theo kịp hay là họ không muốn làm cho tới nơi tới chốn ?. Đừng để thiên hạ cho rằng trí tuệ VN không sờ tới được bọn lừa đảo, nên bọn chúng vẫn cứ tự tung tự tác lôi kéo biết bao nhiêu người vào cái vòng tội lỗi. Cái kiểu lừa đa cấp ở VN cho ta thấy rõ mặt trái con người, nhiều lúc sẵn sàng bán rẻ người thân bạn bè, sẵn sàng chà đạp người khác để kiếm tiền. Càng nghĩ càng đau !

Like
    0
    Ông chỉ toàn đứng nhìn suông thì chỉ nhìn được bề ngoài thôi. Đâu biết giá trị được của những lời mà người ta nói khi ở làm trong đấy. Đành rằng đúng là có những người nói nhiều và tìm mọi cách dụ dỗ khách hàng mua thật. Nhưng đó là những người được tầng trên đào tạo ko tốt. Tôi thấy thằng bạn tôi chả bao giờ bảo ai mua cái gì cái gì cả. Đi theo nó mấy lần, nó gặp bạn gặp bè thì chỉ hỏi han linh tinh, thấy ai mà có nhu cầu thì nó mới giới thiệu thôi, mua thì mua ko mua thì thôi. Còn chú nói đến mấy cái công ty trên thì chúng nó hoạt động kiểu tháp ảo thì đúng là lừa đảo còn Amway với Lô Hội là theo kiểu hoạt động phân nhánh nên ko có chuyện trên lừa dưới được( đọc sách kinh doanh theo mạng thì thấy 90% tập đoàn Mĩ kinh doanh theo mạng dùng kiểu phân nhánh ). Còn chuyện vào công ty phải đóng tiền thì ko có, cậu muốn kiểm chứng thì đến công ty mà đăng ký thử. Tất nhiên cậu có thể ko dùng sản phẩm mà vẫn cứ đi bán lẻ, nhưng cậu mua dùng thì khi giới thiệu với người khác cậu sẽ dễ nói hơn, khác nhau thế thôi. Mà sản phẩm của nó nhiều loại với giá cũng nhiều nên ko có chuyện 1 lúc phải ôm 1 cọc tiền đến mua mới được. Chuyện phá giá thì có vụ vài năm trước của công ty Lô Hội tôi ko hiểu họ lấy cái giá gốc sản phẩm ở đâu để nói rằng bán phá giá 100 lần (ở phía trên tôi gửi cái link để so sánh sản phẩm ở Việt Nam và Mỹ rồi, so sánh thì biết. Ai ko xem mà cứ thích nói mồm thì chịu ). Tôi đọc bài báo đấy cũng thấy nghi nghi vì làm đếch gì có cái thứ gì ở Mỹ được sản xuất độc quyền mà lại chỉ có giá 1.200 đồng, còn chả mua được vỏ của cái thỏi son nhé.
    Tôi ko có ý nói tốt cho 2 cái công ty trên. TÔi công nhận là đa số bán hàng đa cấp ở Việt Nam hiện giờ đều là lừa lọc cả. Nhưng cái gì đúng thì phải công nhận. Nếu nó lừa đảo nó ko thể là 1 tập đoàn phát triển hàng đầu của Mỹ được và cũng ko thể tồn tại ở Việt Nam gần chục năm được. Tôi từng nghiên cứu về kinh doanh theo mạng nên rất thích những ưu điểm của nó. Còn bạn nào nói bán hàng đa cấp là lừa đảo tất thì tôi ko còn gì để nói, cái bệnh hùa theo thiên hạ là bệnh chung của việt nam mà, nên mới dễ bị lừa. Có nhiều người làm trong ngành nghề này giàu rất nhanh, đó là chuyện có thật, tôi gặp rồi tôi biết. Tôi nói các bạn đừng tự ái chứ thấy ai thành công thì hãy học tập, đừng đi gặp những người bị lừa mà học tập, chả tiến bộ được đâu. Hội những người nói xấu thì vẫn chỉ chơi với những người đi nói xấu thôi. Bảo sao Việt Nam kém phát triển.
    Chỉ tóm lại 1 câu, chúng ta bây h có cơ sở để biết được đâu là bán hàng đa cấp lừa đảo, đâu là chân chính. Theo đó mà suy tính chứ đừng đi nghe miệng lưỡi thiên hạ. Các cậu nghĩ mà xem, ví dụ việc có 1 cô bé nghèo khổ vươn lên học tốt, thì chả thấy ai bàn tán. Trong khi có vụ trộm vụ hiếp dâm ở đâu đó thì lại lôi ra mổ xẻ ì xèo ầm ĩ. Thế là tại cứ suy nghĩ tiêu cực mãi đấy. Thay đổi đi! Tất nhiên tôi chả khuyên ai đi bán hàng đa cấp cả vì thị trường đang hỗn độn lắm. Tôi chỉ công nhận bán hàng đa cấp là sẽ phát triển mạnh sau này và có những công ty đang hoạt động trong khuôn khổ nguyên tắc và pháp luật thôi.
    Ở đây tôi thấy đa số các bạn ở TPHCM, tôi lại ở Hà Nội nên có thể có những điều mà ở TPHCM khác. Trong công ty ở Hà Nội, thì toàn là những người tham gia nghề này rồi nên họ có nói hay nói tốt gì thì cũng chỉ là cho họ nghe thôi ,chẳng ảnh hưởng gì bên ngoài, còn nhu cầu, cậu cần tìm 1 việc làm thì họ mời cậu đến tìm hiểu, tìm hiểu xong ko thích thì thôi ko làm, có ai ép đâu.

Like
    1
    Vâng đến gặp những thằng thành công để nó chỉ cho cách lôi cả nhà , bạn bè vào cuộc cho vui chứ dính hạm rồi k biết cách lôi khổ lắm .CÒn gặp những thằng biết bị lừa chẳng được nhiều tiền đâu chỉ học được mỗi cái là coi tình cảm anh em , bạn bè trên đồng tiền thôi.Anh cứ đi học đi anh ạ , trong SG này những người quanh em nghe đến bọn này đều biết nó thuộc hạng nào rồi.

Like
    86
    Tội nghiệp chú changkho0701 đăng ký cái nick 2 năm trước rùi giờ mới xài là sao?

Chú nên học tiếng Anh cho thiệt giỏi để dành tiền 1 tí xách cái vali sang Sing tớ dẫn đi coi 1 vòng công ty FLP ở Sing và chui lên các forum ở Sing coi chúng nó chửi thằng FLP như thế nào. Tương tự để nghe cách nó làm hại bao nhiêu đứa sinh viên hồi năm 2004 2005 trong số đó có vô số sinh viên VN ra sao?

Ở Sài Gòn đã bị hắn hại vài năm trước gần hơn Sing tí, nên giờ có tí kinh nghiệm share cho chú. Chú không thích nghe thì cũng chịu vậy.

Thế nhé.

Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết