Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 77
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi vietmedia View Post
    Vì xác định sau này sẽ đi theo lập trình hướng đối tượng nên em muốn hỏi các programmer có kinh nghiệm là: em có thể bỏ qua ngôn ngữ C, học thẳng vào C++ luôn được ko ??? có vần đề gì ko ???

Mong được chỉ bảo...
    Câu trả lời là : ĐƯỢC!, thậm chí bạn học luôn Java cũng chẳng sao. Khi bạn nắm vững một ngôn ngữ , thì việc chuyển sang ngôn ngữ thứ hai cũng không phải là vấn đề lớn lắm .Có điều cần phải nắm vững một ngôn ngữ ,cần phải hiểu thế nào là hướng đối tượng? đặt điểm của nó là gì? Vì tất cả các ngôn ngữ lập trình về cơ bản cấu trúc dữ liệu giống nhau và giải thuật thìduong như chung cho tất cả các ngôn ngữ. Có thể chia ra hai giai đoạn học một ngôn ngữ lập trình :

1.Học ngôn ngữ - giống như học cấu trúc ngữ pháp của một ngoại ngữ nào đó .Để nắm bắt được nó thì không lâu lắm, nhưng để vận dụng được nó thì không phải là dễ dàng, hãy thử làm với những bài tập nhỏ sẽ cho bạn nhiều kinh nghiệm hơn. Hãy tự xây dựng cho mình một phong cách viết code , thuở còn học ở trường ĐH Công Nghệ , điều chú trọng đầu tiên của thầy giáo dạy C++ đối với bọn mình là làm thế nào để viết code sáng sủa, dễ đọc , sau này dễ fix bug...
    2.Học công nghệ - bao gồm các framework ,..... bạn chủ yếu tốn thời gian về cái này, 2 năm , 3 năm và thậm chí 10 năm.....Tôi ra trường gần được 2 năm rồi , nồi cơm của tôi là PHP ,vậy mà vẫn đang phải học PHP

Vài điều đúc rút như vậy, chắc là cũng có nhiều chỗ sai , chúc bạn học tốt!
    Được sửa bởi maxstring lúc 16:55 ngày 30-10-2007

tranvanho Guest
    vậy thì em muốn làm nhân viên bảo mật nên học cái gì hả các bác

Like
    0
    Vậy là ta có thể dùng C++ làm điểm bắt đầu cho 1 lập trình viên ??? Nhưng nếu học qua C,trước khi bắt đầu với C++ thì sẽ tốt hơn đúng ko ạ ???

Các bác có thể giải thích rõ hơn một chút về vấn đề này được ko ạ ???

Like
    0
    khi bạn đã có nền tảng 1 ngôn ngữ nào đó bạn sẽ học các ngôn ngữ khác nhanh hơn, 1 khi bạn đã xác định ngôn ngữ nào sẽ là cần câu cơm của mình hãy nghiên cứu chuyên sâu về ngôn ngữ đó , còn việc học lập trình thì bắt đầu với ngôn ngữ nào cũng được cả(thích cái nào học cái đó java,C#,C,C++,VB.Net... cái nào cũng dc cả ).

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lkn2 View Post
    Học Aptech để làm các phần mềm thông dụng như quản lý, kế toàn. Còn học đại học để làm Chat, Search Engine, Game. Tùy bạn thích chọn cái nào thì chọn
    Hi, nhầm rùi nhé. Project ở aptech thường là chat và game nhá.

Like
    0
    mấy bác này hay nhỉ, sao cứ toàn cãi nhau ko vậy. em đang hỏi cơ mà....

Like
    0
    Vậy là ta có thể dùng C++ làm điểm bắt đầu cho 1 lập trình viên ??? Nhưng nếu học qua C,trước khi bắt đầu với C++ thì sẽ tốt hơn đúng ko ạ ???

Các bác có thể giải thích rõ hơn một chút về vấn đề này được ko ạ ???

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aptechite198x View Post
    Nói cứ như thật ấy. Thế mấy bác ĐẠI học đã làm được game "lớn" gì rồi?
    PS: Bác có biết Arena là một nhánh của Aptech không?
    từ từ ,sắp dc rồi,đang học,đợi chút,sắp có rùi,nghiên cứu sắp xong rùi...hihi

Like
    0
    Lại cú chê chuột chù hôi.

Games thì qua NIIT làm một khóa

Like
    17
    Quote Được gửi bởi lkn2 View Post
    Game ở đây là game lớn, cỡ như cái dự án T812, có ai dùng kiến thức học được ở Aptech tham gia dự án đó không Chứ game di động thì không nói làm gì. Mấy game kiểu dự án T812 hay nhiều game, nói thẳng ra là game online đã thành công thì chẳng ai đi viết bằng C# hay Java cả

Trường ĐH ko dạy lập trình game, nhưng dạy nền tảng cho việc làm game. Trong Aptech thì chẳng thể nào tiếp cận được với những kiến thức đó.

Tất nhiên làm game thì ít dự án, làm tốn thời gian, thu nhiều tiền về vài lần. Còn làm phần mềm chuyên dụng thì tích góp dần dần. Tuy đam mê của từng người thôi mà.

Chuyên gia thì cũng tập trung cao độ làm vài dự án lớn rồi hết, sau đó chuyển qua làm cố vấn để có thu nhập hằng ngày, nhưng để thành chuyên gia thì tỉ lệ chọi rất lớn Lập trình hạng trung thì cứ tà tà hết dự án này tới dự án khác, tóm hết lại thì cũng bằng nhau thôi
    Chú viết hay thế chú đã lập trình 1 cái mobile game bao giờ chưa? Chú biết là viết 1 cái game cho mobile nó khó cỡ nào không? 1 team develop 1 cái spliter cell mobile game bên GameLoft không thua gì 1 team develop 1 cái splinter cell bên UbiSoft đâu nhé. Đừng tưởng cầm 1 cái mobile thấy đồ họa đơn giản, xấu mù so với PC thì nó đơn giản hơn, nhé.

1 cái game development team thì được chia làm rất nhiều khâu và rất nhiều bộ phận, anh công nhận nếu đèo học ĐH thì đèo có vé nào tham gia 1 số bộ phận trong ấy nhưng số còn lại thì đèo nói trước được nhá.

Ở đẳng cấp bachelor thì trên này chưa tới lượt chú, tennhoc hay cu tear_bk gì đó vênh váo chê bai này nọ, nhé. Các chú còn phải học nhiều để đạt đến đẳng cấp ấy mà mở miệng chê bai để người ta chịu nghe, nhá. Không thì lại mắc bệnh thối mồm đó chú ạ.

Tạm thế đã.

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết