Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Tệ thật ! Cách sử dụng Facebook an toàn

(VnMedia) - Những kẻ đánh cắp dữ liệu trực tuyến luôn tìm mọi cách để tiếp cận thông tin của người dùng, ngay cả những thông tin tẻ nhạt nhất. Đặc biệt là trên các trang mạng xã hội như Facebook, người dùng luôn muốn chia sẻ thông tin trên đó. Dưới đây là những cách đơn giản để luôn an toàn khi truy cập Facebook.

Bước 1: Kích vào Account ở đỉnh bên phải trang và chọn Account Settings từ menu dọc. Từ đây, người dùng có thể đổi mật khẩu đang tồn tại của mình cho mạnh hơn. Tốt hơn hết, mật khẩu nên bao gồm cả chữ số và chữ cái, không nên lấy tên hay ngày sinh,…

Bước 2: Kích vào tab Networks để kiểm tra xem các thiết lập chia sẻ thông tin cho mạng bất kỳ mà người dùng tham gia đã phù hợp hay chưa. Người dùng có thể tự loại mình ra khỏi mạng đó và không còn bị yêu cầu tham gia vào một mạng. Hơn nữa, người dùng cũng nên bỏ liên kết tới các tài khoản Twitter và MySpace, blog cá nhân của bạn,…

Bước 3: Privacy Settings cũng quan trọng không kém, chúng cũng nằm trong menu Account. Facebook vừa thắt chặt một số mặc định, nhưng sáng suốt hơn hết vẫn nên kiểm tra lại những gì người dùng đang cho chia sẻ. Đặc biệt, không để cho các bên thứ ba sử dụng các hình ảnh cá nhân của bạn cho việc quảng cáo của họ. Vì điều này có thể đánh lừa một số người bạn ít hiểu biết về công nghệ.

Bước 4: Nếu bạn đăng nhập vào Facebook bằng số điện thoại di động, số đó sẽ được đăng ký cho văn bản Facebook hay liệt kê số điện thoại lúc đăng nhập. Vì vậy, những người bạn của bạn sẽ nhìn thấy số điện thoại đó. Nếu người dùng không muốn họ gọi điện hay gửi thư rác đến thì nên thay đổi các thiết lập của bạn trong tab Mobile.

Bước 5: Tin tặc thường tìm kiếm một liên kết yếu, giống như kiểu một người xuất hiện để chấp nhận những người bạn khác dù muốn hay không. Có được chấp nhận, họ cố gắng để trở thành bạn bè với những người bạn của bạn. Vì vậy, người dùng nên vào Accounts, để chỉnh sửa danh sách những người bạn và loại bỏ những người khả nghi không quen biết.

Like
    0
    bạn ơi máy mình không vào được facebook thì chỉnh sao bây giờ
    hồi trước mình xài win xp thì vô được sau khi cài lại win 7 thì chịu ah
    bạn biết chỉnh như thế nào không

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết