Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31
    Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi nguabay View Post
    Đúng là hơi "khác thường", nghe là đã mệt rồi, lại còn gáy là hiểu biết nhiều về con gì đó. Xin cá với ông anh là ông anh chỉ biết thêm duy nhất có một con thôi, đó là con "Bò". Đúng không?
    anh bạn sai rồi. con bò thằng này còn chưa biết mặt mũi nõ như thế nào đấy. kko biết nó có giống nguabay không nhỉ. bạn khôn nhỉ biết đến cả con bò đấy.

Like
    0
    Đề nghị không mạt sát nhau như vậy. Kinh doanh đa cấp đã được báo chí nhắc đến từ lâu. Xét một cách tổng thể nó là loại hình kinh doanh mang về nhiều lợi nhuận (bằng cách phát triển đại lý). Nhưng hiện nay hình thức kinh doanh này đang thâm nhập vào VN dưới dạng trá hình. Việc kinh doanh đa cấp đã biến tướng đi rất nhiều so với bản chất thực của nó. Muốn tham gia vào hệ thống kinh doanh đó bạn phải đóng một khoản phí (có vẻ giống hụi nhỉ) và nếu rủ được bạn tham gia (phát triển đại lý, lừa ai đó!!!) thì sẽ được hưởng hoa hồng. Hình thức kinh doanh này đánh vào mọt điểm cố hữu của tính cách người Việt xấu xí, đó là tham lam. Chấp nhận đóng 3 triệu đồng để mua một sản phẩm vớ vẩn nào đó(có thể chẳng bao giờ sử dụng!!!) để trở thành thành viên. Sau khi trở thành thành viên, việc đầu tiên là nghĩ tới là dụ một thằng nào đó tham gia (để ăn hoa hồng). Hệ thống kinh doanh đó sẽ phát triển theo sơ đồ cây rất nhanh (ai nghiên cứu về đồ thị thì biết) bởi chủ yếu một điều là mỗi nút của sơ đồ đều có xu hướng phát triển bung ra (muốn kiếm lời nhiều nên phát triển đạilý nhiều). Về mặt bản chất mà nói mô hình này không đem lại một tiện nghi nào cả (bảo hành sản phẩm, các chế độ hậu mãi, sự cạnh tranh...) và những người tham gia chỉ vì lợi ích của cá nhân mà thôi. Và cũng vì lợi ích cá nhân (lợi nhuận kiếm được qua hoa hồng) họ bỏ qua luôn chất lượng sản phẩm. Và cũng là một hiện tượng tâm lý nữa, các thành viên của các công ty này mù quáng tin vào đó như tin vào tôn giáo. Tôi không rõ về các thủ thuật tâm lý mà các công ty KDDC đưa ra khi chiêu dụ khách hàng như thế nào mà họ tin tưởng tuyệt đối vào chất lượng sản phẩm. Tất cả những sản phẩm được sản xuất ở công nghệ cao và mặc dù đã được kiểm chứng rất kỹ chúng ta cũng chưa bao giờ tin tưởng tuyệt đối cả. Có vấn đề gì là chúng ta kiến nghị ngay. Nếu nhà cung cấp không tốt, chúng ta có thể tìm tới nhà cung cấp khác. Ấy thế mà một mặt hàng nào của KDDC đều được quảng cáo như là mặt hàng vĩ đại nhất của thế kỷ. Bó tay
    Vài ý như vậy, không biết có đúng không?

Like
    0

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi nguyenductoandhv View Post
    Đề nghị không mạt sát nhau như vậy. Kinh doanh đa cấp đã được báo chí nhắc đến từ lâu. Xét một cách tổng thể nó là loại hình kinh doanh mang về nhiều lợi nhuận (bằng cách phát triển đại lý). Nhưng hiện nay hình thức kinh doanh này đang thâm nhập vào VN dưới dạng trá hình. Việc kinh doanh đa cấp đã biến tướng đi rất nhiều so với bản chất thực của nó. Muốn tham gia vào hệ thống kinh doanh đó bạn phải đóng một khoản phí (có vẻ giống hụi nhỉ) và nếu rủ được bạn tham gia (phát triển đại lý, lừa ai đó!!!) thì sẽ được hưởng hoa hồng. Hình thức kinh doanh này đánh vào mọt điểm cố hữu của tính cách người Việt xấu xí, đó là tham lam. Chấp nhận đóng 3 triệu đồng để mua một sản phẩm vớ vẩn nào đó(có thể chẳng bao giờ sử dụng!!!) để trở thành thành viên. Sau khi trở thành thành viên, việc đầu tiên là nghĩ tới là dụ một thằng nào đó tham gia (để ăn hoa hồng). Hệ thống kinh doanh đó sẽ phát triển theo sơ đồ cây rất nhanh (ai nghiên cứu về đồ thị thì biết) bởi chủ yếu một điều là mỗi nút của sơ đồ đều có xu hướng phát triển bung ra (muốn kiếm lời nhiều nên phát triển đạilý nhiều). Về mặt bản chất mà nói mô hình này không đem lại một tiện nghi nào cả (bảo hành sản phẩm, các chế độ hậu mãi, sự cạnh tranh...) và những người tham gia chỉ vì lợi ích của cá nhân mà thôi. Và cũng vì lợi ích cá nhân (lợi nhuận kiếm được qua hoa hồng) họ bỏ qua luôn chất lượng sản phẩm. Và cũng là một hiện tượng tâm lý nữa, các thành viên của các công ty này mù quáng tin vào đó như tin vào tôn giáo. Tôi không rõ về các thủ thuật tâm lý mà các công ty KDDC đưa ra khi chiêu dụ khách hàng như thế nào mà họ tin tưởng tuyệt đối vào chất lượng sản phẩm. Tất cả những sản phẩm được sản xuất ở công nghệ cao và mặc dù đã được kiểm chứng rất kỹ chúng ta cũng chưa bao giờ tin tưởng tuyệt đối cả. Có vấn đề gì là chúng ta kiến nghị ngay. Nếu nhà cung cấp không tốt, chúng ta có thể tìm tới nhà cung cấp khác. Ấy thế mà một mặt hàng nào của KDDC đều được quảng cáo như là mặt hàng vĩ đại nhất của thế kỷ. Bó tay
    Vài ý như vậy, không biết có đúng không?
    ủng hộ bác nguyenductoandhv. thực sự thì đâu muốn mạt sát với ai? nhưng nếu ai cũng phân tích và hiểu được như vậy thì chảng phải bàn đến làm gì. đằng này...? em muốn nhiều người biết về trò bấn hàng kiểu này để cho công ty nó phá sản luôn đi. mỗi lần đi qua công ty nó thấy ghét vô cùng. nhưng em không hiểu sao như thế mà nó vẫn tồn tại nhỉ?

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi letruongxa View Post
    anh bạn sai rồi. con bò thằng này còn chưa biết mặt mũi nõ như thế nào đấy. kko biết nó có giống nguabay không nhỉ. bạn khôn nhỉ biết đến cả con bò đấy.
    tôi thì không thể giúp ông anh vì vấn đề của ông anh hỏi toàn là chuyện liên quan tới con gà với con bò.
    Ông anh cứ soi gương là biết mặt mũi nó liền.

Like
    0
    "Tôi mà tham gia vào mạng lưới này, bảo đảm cái LƯỠI của tôi có thể đem lại cho tôi rất nhiều tiền đúng như Thiên Ngọc Minh Uy nói. Nhưng tôi là một thằng người có lương tâm, là một nhà kinh doanh tương lai chân chính. Vì thế tôi không thể lừa người tiêu dùng về CHẤT LƯỢNG-GIÁ CẢ của sảm phẩm
    mình bán ra."

Tôi đồng ý với bạn câu này, cái chính là phải có lương tâm, làm ăn mà không có lương tâm thì sớm muộn gì họ cũng thất bại. Tôi từng nói với một chuyên viên nếu ngày kia Thiên Ngọc Minh Uy được tất cả mọi người công nhận thì tôi sẽ đến nơi bắt tay và chúc mừng họ. Và cô ta nói rằng ngày đó rất gần, vâng ngày rất gần đó là như thế nào tôi cũng mong thấy lắm!
    Mong rằng các bạn, đặc biệt là SV hãy nhìn thấy rõ bản chất của nó, nhận thức được những gì mình không làm để sau này phải hối tiếc!

<Copy từ blog http://my.opera.com/tuan_lawyer/blog/show.dml/1468439 >

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi nguabay View Post
    tôi thì không thể giúp ông anh vì vấn đề của ông anh hỏi toàn là chuyện liên quan tới con gà với con bò.
    Ông anh cứ soi gương là biết mặt mũi nó liền.
    nếu thế thì bạn cho tôi địa chỉ đi. tôi đến gặp ba má bạn và bảo họ soi gương cho tôi xem con bò nhà bạn nó như thế nào.
    HÔ HÔ.

Like
    0
    tôi cung thường phải di lam qua công ty đó, tôi thấy rất buồn vi hộ toàn la nhung người nông dân về tập trung học hô khẩu hiệu không biết sau đó hộ có lưa được ai không đê gỡ lại khoản tiền đã trot bỏ ra, trong 100 người đó may ra được 1 vài người lên chức. thật là .... Ngheo đói <===> dôt nát

Like
    0
    nếu 1 người đã gỡ gạc được số tiền của anh ta trót bỏ ra thì anh ta đã mất 20 người thân và bạn bè của mình đồng thời tiêu tốn gần 3 tháng thời gian + 2triệu tiền xăng+ngót 3tr tiền điện thoại chưa kể các khoản chi khác
    tính toán lại đi coi lời hay lỗ rồi hãy bắt tay với mấy thằng Tàu đó nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tềthiên View Post
    +Bán hàng đa cấp không bị pháp luật cấm bạn à. Tuy nhiên theo luật Việt Nam thì: "Bán hàng đa cấp không được bắt buộc thành viên phải mua hàng hoặc đóng lệ phí khi tham gia". Nếu bạn có thể tham gia Thiên Lộc Minh Uy mà không cần phải mua hàng ban đầu hoặc đóng phí thì nó không vi phạm pháp luật. Nếu nó bắt bạn mua hàng hoặc đóng phí mới được tham gia thì 100% nó là lừa đảo.
    +Theo hướng dẫn về nhận biết cty bán hàng đa cấp lừa đảo được FBI đưa ra thì dấu hiệu nhận biết Cty bán hàng đa cấp lừa đảo hay không là nằm ở tiêu chí lên cấp : Nếu một cá nhận được lên cấp là do bán được nhiều hàng là chính==> cty không lừa đảo. Nếu lên cấp là do dụ được nhiều người tham gia là chính==>cty lừa đảo.

Tiêu chí có rồi đó. bạn tự suy xét nhé.
    xin chao tất cả.mình là thành viên mới của bloc này,có gì ko biết sau này mong các bạn chỉ bảo.mình cũng đã tham gia làm thành viên của rất nhiều bloc,khi vào đó mình học hỏi và chia sẻ được rất nhiều kiến thức cũng như niềm vui cho cuộc sống.nhưng hôm nay,vô tình mình lại biết đến bloc nay,mình rất hứng thú và mình đã đọc những điều các bạn đã chia sẻ cùng nhau, nhưng khi đọc hết mình thật sự thất vọng,các bạn là sinh viên,là những người có kiến thức,nhưng các bạn lại nói chuyện như những người vô học vậy.trong khi những bạn sv khác đang bận rộn học tâp,chia sẻ những kiến tức mới cho nhau,họ lo xây dựng sự nghiệp còn các bạn,các bạn lại dành thời gian để moi móc,chỉ trích những điều mà ngay cả các bạn cũng ko hiểu biết về nó.mình đã từng tìm hiểu qua nhiều công ty bán hàng đa cấp,và mình nhận ra một điều,bản chất ngành nghê bhdc ko sai,chỉ có những công ty lợi dụng nó để mưu lợi riêng thôi,và tất nhiên những cty lừa đảo,lợi dụng người tiêu dùng để lừa đảo thì sau một thời gian ngắn nó sẽ bị đào thải,ko ai khác đào thải nó,chính là những người tiêu dùng và pháp luật của nhà nước Việt Nam.còn cty Thiên Ngọc Minh Uy,mình ko dám kết luận là nó xấu hay nó tốt vì mình ko đủ tư cách,cả các bạn cũng thế,các bạn cũng chưa đủ tư cách để phán sét một doanh nghiệp thông qua những suy nghĩ thiếu hiểu biết của mình,người quyết định nó chính là nhà nước VN.cac bạn cho rằng cty dó lừa đảo,những người tham gia ở dó là "Gà,Vịt" gì đó,các bạn là những người có trình độ,sao các bạn lại có những suy luận ngu ngốc vậy,có rất nhiều đối tượng khác nhau,trình độ khác nhau...tham gia vào cty đó,bạn cho rằng họ là ga,còn bạn là gì nào?bạn thử hỏi bạn hơn gì họ,bạn là ai trong xã hội này?.còn nếu như bạn thật sự có khả năng,trình độ,bằng chứng.. để kết luận đó là cty lừa đảo,thì bạn hãy đứng ra để tố cáo,trừ khử nó đi,còn nếu như bạn ko dám làm điều đó,thì tôi khuyên bạn đừng nên chỉ biết nói xấu sau lưng,giả nghĩa anh hùng rơm như vậy.còn cty đó có thật sự lừa đảo hay ko đã có cơ quan chức năng giải quyết,họ có đủ khả năng,thông minh và sức mạnh để trừ khử cty đó nếu như nó lừa đảo.khi mình đọc những lời của các bạn viết,mình thấy thắc mắc một điều,tại sao tất cả những lời viết ở trên đây,chỉ theo một hướng suy nghĩ tiêu cực,còn những người đã thành công ở cty đó,những người chính nghĩa sao ko thấy họ nói gì,đến khi đọc xong thì mình mới hiểu,những người có nhận thức,người ta ko bao giờ mất thời gian để trao đổi,tranh luận với những người như các bạn,chỉ biết hùa với nhau nói xấu cái khác thì nhất.một cty lớn,với chi nhánh hoạt động công khai trên cả nước chứ đâu phải cây kim sọi chỉ,hoạt động chui lủi như bán ma túy mà cơ quan nhà nước ko biết,phải để cho những người kém hiểu biết như các bạn lên tiếng chứ....Đây là tất cả những diều mình suy nghi,minh viết những điều nay với ý kiến khách quan nhất,ko đứng về phía nào,nếu có điều gì mình nói làm các bạn xấu hổ thì bỏ qua cho mình nhé...chúc các bạn luôn mạnh khỏe,sống tốt và đừng mất thời gian để nói xấu cái khác,hãy dành thời gian mà học hỏi thêm,hiểu cái gì phải tới nơi tới chốn,đừng có biết chút chút rồi đem đi khoe khoang ta đây,người ta cười cho.chào và hẹn gạp lại..

Like
    0
    uh. mình cũng đồng ý với ý kiến của bibibo.thật ra mình tới công ty này 2 lần rồi, và cũng đã nói chuyện với một số người làm việc ở đó, nhưng mình cũng có chút cảm giác không thật về hàng hoá ở đây, hàng trung quốc mà lại ko chắc chắn(tuy ko phải hàng nào của TQ cũng là hàng rởm và kém c.lượng).nhưng mình mà đã không tin tưởng rồi thì làm j mà có thể đủ khả năng thuyết phục người khác mua hàng đó cho mình chứ nhỉ. nhưng mình thấy mô hình hoạt động của nó là ko tồi,có thể thấy rằng nó khá hay và có thể áp dụng trong kinh doanh của các doanh nghiệp trong thời gian tới đấy.
    ở đây nó có các dịch vụ về tư vấn khách hàng, trao đổi trực tiếp với người công ty và nâng cao về khả năng thuyết trình đấy, không phải ai cũng có thể có những kĩ năng ấy đâu.
    cứ nhìn vào cái kiểu buôn bán hiện nay ở nhiều cửa hàng ở HN là biết liền.
    hôm trước tớ đi mua ít đồ ở cửa hàng. kể ra thì nó cũng gần nhà nên quyết định lấy cái xe đạp cũ xì từ năm 2 ĐH ra đi,vào mua hàng mấy bà chị ấy làm em cũng đến xấu cả hổ vì cái xe mất. làm j mà nhìn người ta từ đầu đến chân, sau đấy chả mời chào j cứ thể đứng buôn, còn có một bà đi theo mình từ đầu cửa hàng đến cuối cửa hàng, khiếp thế không biết. tớ đi xong phát, ra luôn, quay lại nhìn rồi lè lưỡi tí chuồn thẳng. cạch đến già nhá.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết